Cách phát hiện chồng ngoại tình

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hoaxinh112, 22/5/2013.

1. hoaxinh112

hoaxinh112 Banned

Kiểm tra điện thoại, Facebook của chồng, bất ngờ ghé qua văn phòng anh ấy, theo dõi xe của chàng... là những cách có thể giúp bạn tìm ra bằng chứng anh ta "ăn phở".
    Bạn không nên dùng những cách dưới đây khi mới chỉ nghi ngờ chồng có bồ theo những lời mách từ người ngoài hoặc bạn tự suy diễn, vì có thể khiến hạnh phúc gia đình tan vỡ. Hãy chỉ dùng tới chúng khi bạn đã biết chắc người đàn ông của mình "ăn vụng" nhưng không chịu thừa nhận và bạn không có bằng chứng nào.

Tìm kiếm trong điện thoại của anh ấy

Việc này lén lút, nhưng là cách nhanh nhất để biết những cuộc gọi đi và đến của anh ấy. Hỏi mượn điện thoại của chồng để gọi đi vì bạn "quên" điện thoại ở chỗ nào đó mà không nhớ. Hãy ra ngoài để gọi và sau đó kiểm tra cuộc gọi đến, gọi đi, tin nhắn và bất cứ thứ gì bạn có thể tìm. Hãy làm mọi việc thật nhanh, thận trọng bởi chàng có thể nghi ngờ.

Kiểm tra Facebook

Nếu bạn biết password, hãy thử kiểm tra các tin nhắn trên Facebook của anh ấy. Thật sai trái khi rình rập việc người khác làm trên mạng. Nhưng nếu người đàn ông đã phản bội bạn và không chịu thừa nhận, sửa đổi, anh ta cần bị phát hiện hành vi lừa dối và phải đối mặt với sự thật.
    Ghé qua văn phòng của chồng

Thử đến vào một thời gian bất thình lình khi chồng không bao giờ ngờ tới, có thể là vào bữa trưa khi anh ấy nghĩ bạn đã về nhà hay tranh thủ chợp mắt ở cơ quan. Hãy đến với thái độ thật bình thản, như bạn muốn tạo bất ngờ cho chồng, và có thể bạn sẽ ngạc nhiên về người ăn trưa cùng anh ấy. Đừng có hành động lỗ mãng gì trước khi bạn biết chắc chắn chồng có quan hệ mờ ám với người khác. Có thể anh ấy chỉ ăn trưa với một đồng nghiệp.

Kiểm tra đồ giặt là

Khi bạn giặt là đồ cho chồng, dành thêm một chút thời gian để kiểm tra kỹ quần áo của anh ấy. Hãy để ý tới các túi áo quần xem có bất cứ hóa đơn hay số điện thoại lạ nào không, hoặc những vết bẩn lạ trên đồ của anh ấy. Nếu bạn tìm thấy một dấu son môi trên đồ của chồng và bạn không bao giờ tô màu hồng, thì bạn đã có bằng chứng.

Mượn xe của anh ấy

Hãy tìm một lý do nào đó để mượn ôtô của chồng một cách tự nhiên để anh ấy không có thời gian lau dọn nó trước đó. Đây là một cơ hội tốt để tìm kiếm bằng chứng về "cô gái bí ẩn". Hãy xem có các ghi chú, số điện thoại, hóa đơn cũ, hay cả phụ tùng, quần áo mà bạn chưa hề thấy...

Theo dõi xe anh ấy

Đây là một trong những cách của thám tử nhưng nếu bạn thực sự muốn bắt quả tang bằng chứng ngoại tình, thì có thể thử. Bạn có thể mua một thiết bị theo dõi nhỏ và gắn vào một vị trí khó phát hiện trên xe của anh ấy. Sau đó, bạn có thể kiểm tra điểm đến của chồng bằng GPS trên máy tính của bạn bất cứ lúc nào. Điều này có thể là phạm pháp, vì thế bạn nên cân nhắc kỹ trước khi dùng, và chớ bao giờ sử dụng nếu quan hệ giữa hai vợ chồng đang bình thường. Chỉ khi bạn chắc chắn anh ta lừa dối và bạn muốn biết rõ ràng mọi chuyện, thì một thiết bị theo dõi có thể là một lựa chọn.

Theo dõi anh ấy

Nếu bạn chắc chắn 100% người đàn ông của mình đang "ăn phở", hãy theo sát anh ta. Có thể rủ thêm một người bạn để đảm bảo an toàn và sự kín đáo. Mang theo một chiếc máy ảnh và chuẩn bị cho những gì bạn nhìn thấy. Nếu bắt được quả tang, bạn có hai lựa chọn: Chụp những tấm hình làm bằng chứng và sau đó buộc anh ta phải trả lời hoặc bắt anh ta phải đối mặt ngay lúc đó.
    Bạn có thể dùng một trong những cách trên để tìm ra bằng chứng người đàn ông phản bội vợ và dạy cho anh ta một bài học. Bạn xứng đáng có một người chồng chung thủy và không thể để cho anh ta lừa dối vợ mà vẫn trở về nhà đòi hỏi được phục vụ, nâng niu. Phải để người đàn ông đối mặt với bằng chứng, thừa nhận hành vi lừa dối của mình và chịu trách nhiệm về điều đó.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoaxinh112
    Đang tải...

2. vankhanh122011

vankhanh122011 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Cách phát hiện chồng ngoại tình

oài, thế này thì các ông thoát bằng gì :))

Máy lọc nước Ro Hksystek thích bài này.
  3. vincakut3

vincakut3 Đào tạo lái xe :heart:

Đau đầu, mệt nỏi vì các ông, lúc nào trong đầu cũng luôn sợ chồng ngoại tình. Dù có kiểm tra đt, xe hay j đi chăng nữa vẫn ko thể biết chắc được có ngoại tình hay ko :(

nguoikhiemthi thích bài này.
  4. hoaxinh112

hoaxinh112 Banned

hãy làm thường xuyên mẹ nó ạ, kiểu gì cũng lòi ra..

5. ha.tranvicvn

ha.tranvicvn Banned

thật cao thủ.các chàng có giấu bằng trời

6. myhat

myhat Thành viên tích cực

Cám ơn Mẹ nó về các bí kíp nhé, he, em sẽ áp dụng

7. me_vybunny88

me_vybunny88 Thành viên nổi tiếng

hớ hớ. Cái thiết bị định vị qua GPS mua ở đâu đc các mẹ nhỉ???

8. yun89

yun89 Thành viên mới

Biết xong rồi làm j ạ :(
    Tim đau...lòng tan nát...niềm tin vụn vỡ và nhỡ k thể tha thứ, k thể bỏ qua --> Đường ai nấy đi --> con cái khổ
    Với e chỉ cần a ấy k "thay đổi" với vợ và con là đc

nguoikhiemthivincakut3 thích.
  9. cunyeugau

cunyeugau Thành viên rất tích cực

chuẩn đấy ạ hix biết rồi làm j đc????? dằn vặt nhau à? hay lại bị rơi vào trầm cảm? mình làm như thế đến khi các ông ấy biết mọi chuyện vỡ lở, thẹn quá hóa giận thì chỉ phụ nữ mình thiệt thôi. chồng em rất tốt, rất chiều và chăm em, ngày nào cũng hôn vợ, nói yêu vợ nhưng tính chồng em thoải mái, hay đùa cợt nên em chẳng yên tâm. mà em lại hay ghen nên em đã làm thế, và biết chồng em có 1 đợt rất hay nói chuyện rất thân thiết và tình cảm với 1 ng (tất nhiên là ko cái kiểu anh yêu em hay anh nhớ em nhưng khó chịu lắm ạ mà h thì k còn nữa) , lòng tin của em vỡ tan, vợ chồng cãi nhau, đau 1 thời gian dài, không thể chia sẻ đc với ai, về đến nhà là em chỉ muốn đập phá, cả ngày chẳng ăn uống đc j, bên ngoài em vẫn thản nhiên cười nói với chồng nhưng chồng chạm vào người là phải cố gắng ngăn bản thân mình lao vào cào cẫu cắn xé :(. chồng em cũng cảm nhận đc và nói với em là "anh ko làm j có lỗi với em, anh với nó chỉ là bạn bè quen bt. còn nếu em nghĩ anh có j với nó vậy anh hỏi em nếu anh có tình cảm với nó liệu anh có ở bên em nữa ko? tính anh thế nào em là ng hiểu rõ nhất. nếu em cảm thấy không thể sống với anh đc nữa thì cho em toàn quyền quyết định chứ em đừng dày vò bản thân em nữa. anh ko chịu đc. anh cứ nghĩ em là người luôn hiểu và đứng về phía anh cơ đấy".
    bây giờ thì em và chồng cũng bt trở lại rồi nhưng tự rút kinh nghiệm là ko nên đi quá sâu vào như thế mắt thấy rồi tim lại đau. có lẽ lạt mềm buộc chặt vẫn hơn!

10. mekhoithoi08

mekhoithoi08 Thành viên kỳ cựu

mẹ nó chỉ đc cái nói đúng.mình cố tìm để làm gì chứ khi còn 2 đứa con.em vẫn quan điểm "mắt ko thấy thì tim ko đau"

11. batgioi

batgioi 0984 397 758 - QUẢ ÓC CHÓ

nhưng nếu ko biết, ko tìm thì mình bị lừa dối đến baoh, coi thường vợ.

12. be rom nep

be rom nep 0979 163 066

Dù kiểm tra kiểu dì cũng phải kín đáo và tế nhị các mẹ nhé

13. hoaxinh112

hoaxinh112 Banned

em có bán đấy, mẹ nó pm inbox đi :D

14. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

E nghĩ là 1 khi đã nghi ngờ rồi thì có rất nhiều cách để biết. Còn nếu k có gì mà cô bươi móc ra thì coi chừng hp mất như chơi.Mà một khi chồng đã cố tình dấu thì e nghĩ sẽ hơi khó. Nhưng mong sao k ai ngoại tình hết, hihi

15. nhim store

nhim store Bắt đầu tích cực

vất vả quá các bác nhỉ .

16. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

CS còn bao điều phải lo nghĩ,nhưng cứ kiểm soát nhau thế thì khó sống lắm nhi?

17. mekhoithoi08

mekhoithoi08 Thành viên kỳ cựu

cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra thôi,ý mình là khi mọi chuyện đang bình thg thì kệ nó thôi mình đừng cố tìm cách tìm hiểu xem chồng có bồ ko.chứ phụ nữ luôn có giác quan thứ 6 rất tốt,mình tin là tự mình cảm nhận cũng có thể biết lờ mờ rùi:cool:

18. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

Em thì cũng không muốn kiểm tra đến đâu thì đến,biết rùi thì mệt mỏi lắm.

19. tammai911

tammai911 Thành viên rất tích cực

em chưa kết hôn nên có vẻ suy nghĩ còn nông cạn, em thì nghĩ thay vì nghi ngờ tìm hiểu sao ko tin chồng mình ạ :)

20. Mẹ thiên thần nhỏ

Mẹ thiên thần nhỏ Thành viên chính thức

oài, thế này thì các ông thoát bằng gì )