Kinh nghiệm: Cách Tiêu Diệt Vi Ô Lông Nhẹ Nhàng, An Toàn, Siêu Rẻ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi ms.gloria, 26/4/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. ms.gloria

ms.gloria Thành viên tích cực

Hôm nay rảnh rỗi em chia sẻ với các mẹ cách tiêu diệt đống vi ô lông đáng ghét để tự tin diện váy xinh mùa hè chỉ bằng những thứ có sẵn trong nhà.

Những thứ cần có chỉ là: một dao cạo (dao cạo râu mà các bố hay dùng ý ạ, hehe) + 1 chai sữa tắm (chắc mẹ nào cũng có sẵn trong nhà rồi đúng không ạ) + 1 bông tắm + 1 chai dầu oliu (cái này các mẹ có thể tìm ở trong các siêu thị Vinmart, Big C...)

Các bước thực hiện:
    Bước 1: Các mẹ tắm rửa như bình thường
    Bước 2: Đổ nhiều sữa tắm vào bông tắm tạo thật nhiều bọt xoa lên người, nhớ tạo thật nhiều bọt vào những chỗ muốn tiêu diệt vi ô lông. Mục đích là để khi dùng dao cạo sẽ không làm da bị chầy xước.
    Bước 3: Dùng dao cạo lia vài đường cho đến khi các em ý đã rơi rụng hết thì xả lại bằng nước. Sau khi xả nước xong nếu thấy còn sót các mẹ có thể làm lại một lần tương tự
    Bước 4: Đổ một chút sữa tắm + vài giọt dầu oliu rồi tạo bọt tắm lại một lần nữa như bình thường. Dầu oliu có tác dụng làm mềm da, dưỡng da, giúp da không bị viêm lỗ chân lông sau khi cạo. Nếu mẹ nào băn khoăn dầu oliu có tác dụng làm tóc và lông nhanh mọc thì cũng đừng lo, vì với phương pháp này các mẹ chịu khó làm tuần 1-2 lần tùy tốc độ mọc thì sẽ không có vấn đề gì.
    Bước 5: Nếu các mẹ có kem dưỡng body thì có thể bôi thêm kem dưỡng cho da dẻ mướt mát, được dưỡng ẩm còn nếu không thì cũng không sao vì em dầu oliu đã có tác dụng này rồi.

Theo em tìm hiểu thì việc trộn sữa tắm với dầu oliu còn giúp làm trắng da nữa đấy ạ, nhưng không nên kì vọng vào tác dụng nhanh nhé các mẹ, phương pháp thiên nhiên mà

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ms.gloria
    Đang tải...

2. Na Vy 109

Na Vy 109 Thành viên mới

nói chung là phải người có nhu cầu thực sự xong tìm hiểu đủ các loại phương pháp rồi mà vẫn đau đầu thì mới biết đc mong muốn triệt lông nó đến cái mức độ như nào. Còn độc hại như thế nào cso khi người nói là biết thực ra lại chả biết gì

3. dangquan662

dangquan662 Thành viên chính thức

Cảm ơn mẹ thớt đã chia sẻ, chứ e cạo ở nhà cạo xong rát lắm ạ! Về e sẽ áp dụng thử pp này xem sao.

4. Hiếu Hải Food

Hiếu Hải Food uy tín quý hơn vàng

Cạo xong mọc nhanh và cứng, t ko giám đâu

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.