Cần giúp: Cách trị da mặt bị nhờn.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi DiepLinh, 9/7/2010.

1. DiepLinh

DiepLinh Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, dạo này da mặt em bị nhờn quá, lại bị nổi những mun to rất đau. Em dùng sữa rửa mặt mà không hiệu quả, các mẹ chỉ giúp em cách trị da mặt bị nhờn với.
    Cảm ơn các mẹ nhìu.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi DiepLinh
    Đang tải...

2. chipchip02

chipchip02 Thành viên đạt chuẩn

Chi thu dung la lô hội xem! Da e cũng nhờn lắm, hơi một tí là dầu bóng mặt. mấy hôm trước em bôi phần nhựa của lá lô hội lên mặt thấy đỡ đấy. Nhưng nghe nói là không được dùng thường xuyên thì phải.
    Ngoài ra, một người bạn cũng đang mách em dùng dòng sản phẩm Artistry cho da nhờn. Đầu tiên da chị ấy cũng đầy mụn mà còn xám xám vì vết thâm mà vài tháng nay cải thiện rõ rệt! Có điều kiện chị cũng thử xem!

phuonglien_11905 thích bài này.
  3. nancy2008

nancy2008 Thành viên chính thức

Mình cũng phải luôn có giấy thấm dầu trong túi, phiền quá

4. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Bạn thử dùng sữa rửa mặt chống nhờn rất hiệu quả của Bellewave USA xem nhé
    Rất đỡ đấy bạn à
    Bạn theo link dưới chữ ký tớ nhé, tên sản phẩm là Sữa điều tiết bã nhờn

5. TRÒN VO

TRÒN VO Nơi đây...Tấm yêu Cám.

Xông hơi nóng thanh tẩy sâu, đẩy sạch bã nhờn mà ko làm hại da, kể cả da nhạy cảm nhất. Kinh nghiệm bảnt hân em đó chị.

6. ylang55

ylang55 Thành viên sắp chính thức

mẹ nó ui , da nhờn bị mụn là đương nhiên rùi, nhất là vào mùa hè thời tiết nóng ẩm, tuyến nhờn hoạt động mạnh hơn, mẹ nó dùng sữa rửa mặt cũng tốt vì làm sạch da, nhưng không khỏi được mụn được đâu, mẹ nó có thể xay mướp đắng ra đắp mặt tuần 1-2 lần, lô hội cũng được nhưng da phải khoẻ nhé, tránh ăn đồ cay nóng, có thuốc bôi thì tốt hơn, vừa nhanh khỏi mụn mà đỡ dầu, và dùng những sản phẩm chăm sóc cho da nhờn nhé:rolleyes:

7. giang118

giang118 Bắt đầu tích cực

em cũng dùng artistry giống bạn chipchip bảo đấy chị ạ . em da hỗn hợp nhiều dầu ở vùng chữ T,dùng thích lắm hihi...hơi mắc chút nhưng tiền nào của nấy. nó thuộc top 5 mỹ phẩm trên thế giới mà :D em có bà chị lấy được hàng với giá rẻ hơn catalo nếu chị có điều kiện thì dùng thử coi ạ. Có gì em bảo chị ấy lấy giúp cho ^^

8. giang118

giang118 Bắt đầu tích cực

đúng rồi đấy ạ hixhix...lần trước da em yếu lắm..em mới xoa ít lô hội thôi mà thấy ngứa lắm, đi rửa mặt ngay mà vẫn bị dị ứng mất cả tuần hixhixx..sợ cạch đến già. Em thấy các chị hàng xóm bảo mua lá lô hội trong siêu thị cái loại to oành của miền nam 10K/lá thì nó ko bị dị ứng mà tốt lắm...ko biết có phải ko nhỉ?????

9. fashion2T

fashion2T Thành viên nổi tiếng

Ðề: Cách trị da mặt bị nhờn.

Mình dùng nước hoa hồng tự làm thấy đỡ nhờn hẳn. Bạn thử xem.

10. MeXiu

MeXiu Thành viên tập sự

Dùng bộ sp dành cho da nhờn của Orlane đó bạn, nhất là chai foam rửa mặt thích lắm. Mình thấy hiệu quả.

11. July Nguyen

July Nguyen Bắt đầu tích cực

Bạn search trên mạng sẽ có rất nhiều bài hướng dẫn làm mặt nạ cho da nhờn mà.
    Còn mình thì dùng sữa rửa mặt dành cho da nhờn của Clarin, loại màu xanh xanh, có hạt ấy, rửa thích lắm bạn ạ.
    Nhưng mà da nhờn bạn vẫn phải dùng kem dưỡng trước khi đi ngủ và trước khi trang điểm nhé. Lớp dưỡng ấy sẽ giúp thành màn bảo vệ cho da khỏi tác hại của nắng và mỹ phẩm, da sẽ đỡ mụn và khỏe hơn

12. longtham

longtham Thành viên chính thức

hì hì. nhà tớ bán srm chống nhờn tinh chất trà xanh. bạn muốn tham khao thì xem dưới link nhá

13. Michael Scofield

Michael Scofield Thành viên sắp chính thức

Em cũng đang quan tâm tới việc làm hết dầu đây nhưng chưa biết làm cách nào cho hết.

14. sociu2002

sociu2002 Thành viên mới

mẹ nó ơi như mẹ nó tả thì là mẹ nó bị mụn khá nặng, mà mụn thì đương nhiên là da mặt sẽ nhờn rùi.việc của mẹ nó bây giờ là ra viện da liễu để trị mụn nhé, sau đó có thể cách tuần đến các spa để làm sạch mặt và bảo dưỡng da mặt

15. candy84_hn

candy84_hn Banned

Bạn ơi! Cho xin 500 hình ảnh kèm giá cả đi, mình chưa nghe thấy cái hãng này bao giờ ^^

16. mit_xinh

mit_xinh Mrs Chúc 0975.049.897

Em cũng hay như chị này , hàng tuần bớt 1 buổi đi xông da mặt và massage cho thông thoáng lỗ chân lông , dùng SRM đường đen của Skinfood sạch dầu mà da rất sáng mịn . Cái chính là phải để mặt sạch sẽ và tránh nắng gió bụi bặm . 1 ngày rửa mặt 2-3 lần thôi . Nhiều quá cũng ko tốt đâu bác

17. banhngot

banhngot Thành viên mới

Đặt gạch học hỏi kinh nghiệm.
    Mình thấy điều quan trọng là giữ làn da sạch sẽ tránh trang điểm nhiều quá khiến bít da sẽ gây nhờn nhiều hơn.

18. lala2007

lala2007 Thành viên mới

Mẹ nó ra hiệu thuốc mua Cetaphil nhé, sữa rửa mặt không bọt dành cho da dầu và da nhạy cảm. Lưu ý khi rửa mặt chỉ mát sa nhẹ và rửa mặt ngay sau 30 giây nhé. mẹ nó thử đi

19. s4u_k0m

s4u_k0m Thành viên tập sự

mẹ nó dùng sữa rửa mặt White của Kose' xem sao. em đnag dùng loại dành cho da nhờn dùng đã lắm. ko bị nhờn và cũng ko bị khô rát khi rửa xong. em mua hàng xách tay của NHật.mẹ nó vào FB này mà coi em hay mau của bạn ý. fb tên là NHat Anh Mai, hoặc mẹ nó contact sdt này 0936255112

20. kukuxika

kukuxika Thành viên sắp chính thức

Em da cũng nhờn lắm, có đợt cả năm trời bị mụn to tứong khổ sở , chữa chạy tốn bao nhiêu tiền của sức lực mãi mới hết hic!!! Cũng may sau 1 thời gian chữa trị thì mụn cũng đã hết, tuy nhiên da em vẫn thuộc loại siêu nhờn và dễ nổi mụn nên cũng căng thẳng lắm!!!Vừa rồi em dùng thử bộ SRM rồi thuốc bôi(ngày đêm) của Vichy í ah, nhờn cải thiện rõ rệt lắm!!! Hồi xưa mặt em dầu thôi rồi, bây giờ thì khá hơn rất nhiều, da mặt cũng sáng lên nữa :D

Nhưng em thấy bảo Vichy cũng phải có người hợp, chứ ai k hợp thì cũng chả ăn thua đâu ah!!! Ah em còn dùng thêm cái Peeling Day, Honey and Black Sugar của The Face Shop để tẩy da chết tuần 1 lần nữa, cũng cải thiện chuyện dầu đó các chị ah!!!

Hồi trước em cũng dùng thử hết Cetaphil rồi L'ocitance dành cho da nhờn nhưng k ăn thua, mặt nhẹ nhàng mịn màng lúc đấy thôi xong 30' sau dầu như điên, chắc tại da em quái đản quá, mấy loại nhẹ nhàng tình cảm nó k ăn :D