Cách xử lý khi bé táo bón !

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mẹ Kevin, 24/8/2008.

1. tuyetdo39

tuyetdo39 Bắt đầu tích cực

Ðề: Cách xử lý khi bé táo bón !

Trời ơi!Bé nhà em đang bị táo bón nặng,mỗi lần bé rặn bé khóc thét lên và ko chịu rặn,ko chịu ngồi bô nữa.Hic.Em đã phải dùng dung dich thụt hậu môn mấy lần rồi ạ.Em sẽ thử những cách trên xem thế nào.
    Up lên cho mọi người cùng quan tâm nào

Đang tải...

2. bexinh_12

bexinh_12 Bắt đầu nổi tiếng

e danh dau hoc hoi...................................

3. giadinh_meocon85

giadinh_meocon85 Thục Yến-Yến Đảo NhaTrang

Các mẹ có thể áp dụng phương pháp matxa bụng cho bé đó, mình áp dụng cho bé con từ hồi còn trong tháng, từ đó chưa ngày nào bị bón cả, bài matxa có trogn tài liệu của sữa tắm Jhonson, mình có quay lại mấy động tác và gởi cho 1 số mẹ cần xem, mẹ nào cần buzz yahoo mình gởi cho nhé.
    Chúc các bé và mẹ khỏe

4. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

Một trong những nguyên nhân chính gây ra táo bón ở trẻ chính là lượng nước quá ít trong cơ thể bé. Vì vậy, biện pháp khắc phục có hiệu quả nhất với những em bé đang bị táo bón là cha mẹ bé nên tích cực cho con uống nhiều nước mỗi ngày. Hãy bắt đầu ngày mới cho trẻ bằng một cốc nước sau khi thức dậy sẽ giúp rất nhiều để chữa và hạn chế triệu chứng táo bón.

2. Cho bé uống 2 muỗng canh đường trong đêm trước khi đi ngủ. Trẻ cũng có thể uống kèm chúng với sữa nếu trẻ thích. Bạn sẽ thấy kết quả không ngờ vào buổi sáng hôm sau.

Cho bé uống 2 muỗng canh đường trong đêm trước khi đi ngủ. Trẻ cũng có thể uống kèm chúng với sữa nếu trẻ thích. Bạn sẽ thấy kết quả không ngờ vào buổi sáng hôm sau.

3. Những trái cây như đu đủ chín, chuối chín cực kỳ hiệu quả trong việc chữa táo bón. Cha mẹ bé nên cho trẻ ăn một quả đu đủ chín hoặc vài quả chuối chín hàng ngày để cho kết quả điều trị táo bón tốt hơn.

4. Nước ép bắp cải cũng được coi là một biện pháp khắc phục tại nhà đơn giản mà hiệu quả khi con bạn bị táo bón. Lấy một nửa cốc nước ép bắp cải và uống 2 lần/ ngày để điều trị táo bón.

5. Uống hỗn hợp nước muối để điều trị táo bón bằng cách sử dụng ¼ muỗng cà phê muối Epsom và cho 1/2 ly nước.

6. Cho bé uống nước cam vào buổi sáng sớm với một dạ dày trống rỗng, hoặc uống chúng trước khi đi ngủ vào ban đêm cũng hữu ích trong điều trị táo bón.

Cho bé uống một ly nước ép táo trước khi đi ngủ cũng rất hiệu quả để điều trị táo bón.

7. Một ly nước ép táo trước khi đi ngủ cũng rất hiệu quả để điều trị táo bón.

8. Uống hỗn hợp nước nóng với vài giọt chanh cùng một chút muối vào buổi sáng sớm là một cách tuyệt vời để loại trừ táo bón. Được biết, biện pháp này cho kết quả điều trị táo bón khá nhanh chóng.

9. Cho con uống một khối lượng bằng nhau của nước cà rốt ép và nước ép rau bina trước khi đi ngủ.

Cho con uống một khối lượng bằng nhau của nước cà rốt ép và nước ép rau bina trước khi đi ngủ.

10. Cho bé kết thân với nhiều các loại rau xanh có vị ngọt mát, nhiều chất xơ trong chế độ ăn uống hàng ngày như ăn rau lang luộc, rau ngót cũng có tác dụng nhuận tràng và điều trị táo bón rất tốt.

5. đinhmai

đinhmai uy tín là chính

oánh dấu, khi nào rảnh quay lại nghiên cứu các kinh nghiệm quý báu của các mẹ.

6. anhcuZin

anhcuZin Bắt đầu nổi tiếng

Ku nhà mình cũng táo triền miên đây, dngf nhièu cách mà chưa dứt điểm đc

7. me_giabao

me_giabao Thành viên chính thức

các mẹ thử nấu chè khoai lang or đỗ đen với ít sắn dây cho con măm thử xem or ngày nào cũng u nước đỗ đen, cực tốt cho táo bón đó
    Còn khi bé táo quá đừng vội mua thuốc thụt mà dùng tăm bông tẩm mật ong ngoáy nhẹ or thụt nhẹ rồi cho bé ngồi ngâm vào chậu nước ấm, bé sẽ ko bị đau rát mà đi rất dễ

8. gaongon247

gaongon247 Bắt đầu tích cực

Ngoài cho bé ăn nhiều đồ mát thì mẹ nó cũng tích cực ăn nhiều đồ mát vào nhé. Các mẹ đang cho con bú thì ăn, uống càng nhiều đồ mát càng tốt, ăn rau má (tự trồng nhé) cũng tốt lắm đấy.

9. tuyetdo39

tuyetdo39 Bắt đầu tích cực

May quá mấy hôm nay bé chịu ăn cơm, ăn cháo nên cũng đỡ rồi.Nhìn thấy con ị lúc nào cũng có máu mà hú hồn.Mong cho các bé đều hết táo bón nhé!

10. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

Cháo yến mạch cũng có thành phần chống táo bón các mẹ nhé
    Bột yến mạch

Top 10 siêu thực phẩm cho bà bầu - 8

Thành phần dinh dưỡng: Bột yến mạch có chứa đầy đủ protein, chất xơ và vitamin B6.

Tại sao bột yến mạch tốt cho bà bầu?

Hãy bắt đầu buổi sáng với bát cháo yến mạch hoặc các loại ngũ cốc giúp bổ sung năng lượng dồi dào cho bạn. Bên cạnh đó, bột yến mạch dồi dào chất xơ sẽ giúp giảm triệu chứng táo bón ở bà bầu. Đây chính là sự lựa chọn lý tưởng cho bữa sáng của mẹ bầu.

11. dinh.gaongon247

dinh.gaongon247 Thành viên tập sự

Mẹ nó ăn nhiều rau má vào nhé.

12. khatvong8x

khatvong8x Miu Neko Shop

Nấu đỗ xanh cả vỏ rồi lấy nước cho các bé, các mẹ uống. Rất mát nhé. Dùng để pha sữa cho các bé nhỏ hoặc nấu cháo cho các bé lớn đều tốt cả.
    Đậu xanh ko vỏ thì ăn nhiều rất nóng nhưng có vỏ thì lại mát :)

13. huong28856

huong28856 Bắt đầu tích cực

Bạn xay rau mùng tơi rồi đun nước uống cho bé hàng ngày nhé

14. Tomtep0712

Tomtep0712 Thành viên chính thức

Các mẹ ơi con nhà em được 2.5 tháng, ăn toàn sữa mẹ mà vẫn bị táo bón. Em lo quá nên ăn đu đủ, chuối, khoai rồi mà bé nhà em vẫn 3-4 hôm vẫn không đi các mẹ a. Có mẹ nào có cách bày cho em với chứ cứ phải thụt mật ong nhiều em sợ không tốt cho bé.

15. Lavieee

Lavieee Bắt đầu nổi tiếng

Con nhà tớ hồi nhỏ cũng thế đấy. Nhưng mà hồi đó con tớ uống sữa ngoài cũng tương đối. Còn nhà bạn toàn ti mẹ thì mẹ ăn nhiều đồ mát vào chứ dưới 6 tháng mà mình cho con uống các thứ khác ngoài sữa thì cũng phải cân nhắc. Mẹ nó tích cực ăn đỗ đen, rau má, nước cam. Sáng lúc tắm nắng cho con thì xoa bụng con - xung quanh rốn theo chiều kim đồng hồ, chiều tắm xong cũng làm thế và thêm động tác đạp xe cho con: mẹ hai tay cầm hai chân con đưa lên đưa xuống như là đạp xe ấy. Bạn thử làm thế xem có cải thiện tí nào không.

16. sinhmuahe01

sinhmuahe01 VNXK- Hàng đẹp,giá tốt

Mình cũng đang phát rầu vì con táo bón đây hic..hic..

17. xinhxinhshop

xinhxinhshop Bắt đầu tích cực

Em cho bé nhà em uống trà malt extrat( ko biết đúng ko nữa), uống hết 270k la oki.trộm vía, ko nhớ topic nào bán nữa,các mẹ search google là ra ngay

18. dothuythanh

dothuythanh Thành viên tập sự

Cám ơn các mẹ nhiều!con nhà mình mấy ngày hôm nay đi táo quá!mình cho bé ăn chuối mà bé vẫn bị táo!

19. hv_banbethan

hv_banbethan Thành viên tích cực

Chào các mẹ con bé nhà mình cũng bị táo bón từ hồi 2 tháng đến bây giờ bé được 31 tháng vẫn táo bón thâm niên mặc dù mình làm đủ mọi cách mà các mẹ mách, mua cả thực phẩm chữa táo bón của Wakodo về cũng không ăn thua chắc tại cơ địa của bé. Mỗi lần nhìn con đi chảy máu nhìn mà sót ruột lắm. Có một hôm bà nội bé được mẹ của 1 bạn cùng lớp mách ở Lãn Ông bán lá chữa táo bón nhà mình cũng mua về cho bé uống thấy hiệu quả, bé đi phân mềm và đều đặn hơn không bị chảy máu đít và nhất là không phải thụt nữa là mình mừng nhất.

20. Tomtep0712

Tomtep0712 Thành viên chính thức

Cám ơn các mẹ nhiều nhé. Em cũng uống nước cam nhiều lắm vậy mà ko được. không hiểu con ăn ít có phải là nguyên nhân đi ngoài ít không các mẹ nhỉ. Tại em thấy con lâu ko đi thì em nghĩ con bị táo và thụt mật ong thôi chứ sp con đi ko bị rắn. có mẹ nào biết chỉ em với. :-k