Cần giúp: Cãi Nhau Vì Tiền

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi yenhh1234, 15/7/2016.

1. thoi trang cong so Allan

thoi trang cong so Allan Thành viên tích cực

khổ thân mẹ nó, ai chả thích nhà cao cửa rộng nhưng hoàn cảnh mình chỉ thế thui, mẹ nó nghĩ làm j nhiều, đau đầu. Phật có câu" bớt nói, bớt nghe, bớt nhìn" mà. Theo em thì vợ chồng mới cưới thường ít vốn, mẹ nó cứ lập ra mục tiêu 5 năm lần thứ nhất rùi bàn bạc với chồng xem . Vì vợ chồng với nhau cứ fai thẳng thắn....

Đang tải...

2. imghuyen

imghuyen Thành viên tích cực

em nói rồi, nói chán rồi ý mn ạ. nhưng cứ động đến tiền là lão í im bặt ko nói năng gì. thành ra mình cứ nói mình nghe, chán chả muốn nói nữa luôn ý. Thì cứ mỗi tháng em để dành ra 8-9 triệu, nhưng cứ vài ba tháng lại gom vào trả nợ cho chồng là xong. bố mẹ đẻ em mà biết chắc chửi em te tua mất, nuôi ăn học ra trường đi làm xong lấy chồng đẻ con, chả cho, chả giúp bme đc cái gì, có cái sân ở quê hỏng mà còn chả làm đc cho bố mẹ.haiz

Huy Lân thích bài này.
  3. imghuyen

cảm ơn mn ạ. em cũng đang cố gắng dần dần, từ nay ko trả nợ thay cho nữa, chết cũng ko trả, tiết kiệm mua nhà mua xe và cho con ăn học sau này. mục tiêu 1 là cuối 2017 vay thêm ngân hàng mua nhà, mục tiêu 2 sang 2018 mua xe để thỉnh thoảng có cái lái ve quê đây :D, cơ mà tự làm thôi chứ bàn với chồng cũng chẳng ích gì đâu ạ

support6 thích bài này.
  4. thoi trang cong so Allan

chồng mẹ nó cũng may vì lấy được mẹ nó, mẹ nó như vậy là lương cao rùi nên chồng mới ỷ lại .

5. imghuyen

em thì cũng bt thôi chứ mới ra trường đi làm đc hơn 2 năm thôi mn ạ

6. thoi trang cong so Allan

mẹ nó cứ làm thế đi, cứng rắn vào chứ chồng chả lo cho vợ con thì thôi, suốt ngày lo cho người khác khiền mình thấy khổ lắm. Nhiều lúc mình nghĩ con gái đi lấy chồng rùi cũng khổ, ko khổ kiểu này thì khổ kiểu khác. Mình chỉ ước j quay trở lại thời con gái khi xưa. Lắm lúc nghĩ thấy thương bố mẹ đẻ ra mình lắm.
    Mẹ nó còn mục tiêu mua nhà nên fai quyết tâm đừng để mình thua thiệt, nói ra hơi ích kỷ nhưng nhiều khi mình cũng fai lo xa cho mình một chút mẹ nó ạ

webmaster thích bài này.
  7. imghuyen

Vâng. Đúng là lấy chồng chẳng khổ kiểu này thì khổ kiểu khác, nói chung sinh ra là đàn bà là khổ rồi. Đợt này mẹ em lên đây trông cháu cho, dự định cuối năm làm cho bà cái sổ tk 30tr mà k biết có đc k, vì nhiều kế hoạch quá, thôi cố gắng tiết kiệm hơn vậy ạ

8. ngocdiep1990

ngocdiep1990 Mẹ của SuSu

đúng là chồng bạn là người tốt bụng thật, lại hay cả nể, như vậy thì chỉ khổ vợ con thôi. Chắc qua đợt cãi nhau này thì chồng bạn sẽ rút kinh nghiệm lần sau hơn.

webmaster thích bài này.
  9. MinhTuấnHGTC

MinhTuấnHGTC Thành viên tập sự

chồng của bạn giống hệt... chị gái mình.Rất tốt với họ hàng anh em,thỉnh thoảng cho mình tiền(không nhiều mỗi tháng 100k) với lại đôi lúc dẫn mình đi mua quần áo và đi ăn haiz chả biết chồng chị có khó chịu như bạn không nữa.Đỉnh điểm là hôm cưới vừa rồi cho họ hàng mượn quần áo và đồ trang sức mà mãi mới đòi được không biết đồ trang sức có đòi được không.Quan điểm của mình là chồng bạn là người tốt,đó cũng là anh em người thân của anh ấy,cái gì ít thì cho được,nhiều thì đành từ chối thôi.

webmaster thích bài này.
  10. Me Ha Giang

Me Ha Giang Mèohen

Đồng ý với ký kiến mẹ này, sao mẹ nó lại đưa mẹ ck giữ vàng chứ? Sao ko gửi mẹ đẻ ấy. Mẹ nó ko đưa thì bà ấy cũng chả làm j được ấy

11. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

mn để ra đc nhìu thế, giờ mn k trả nợ cho ck nữa, mình cũng chỉ trả một hai lần chứ trả mãi sao đc, để cho lão tự làm tự chịu, k trả đc cho ng ta đánh vài trận cho chừa đi

12. nhathuoc365.vn

nhathuoc365.vn Thành viên chính thức

theo mình nghỉ thì đã là vợ chồng rồi mỗi người nhịn 1 tí thì đở cải nhau hơn, nhất là đừng nên cải nhau vì tiền như vậy mất tinh cảm gia đình lắm, khi nào bình tỉnh cả 2 cùng nhau nói chuyện giải quyết , chứ cải nhau về tiền thì nhanh tan vơ lắm ah. chỉ là quan điểm của riêng em thôi ah,

13. Khôinguyênperfume

Khôinguyênperfume Thành viên chính thức

Cái chuyện muôn đời. Mà cm có thấy là cứ ông nào nghèo lại càng sĩ lại càng hay vung vẩy tiền ra ngoài k. Nghèo cứ mãi nghèo rồi làm khổ cả vk con . Ng ta nói giàu là do ki cóp mà thành có sai đâu. Nghèo lại còn cứ hay thich ra vẻ. Tiền thì k làm ra nhưng cứ oai lắm. Cái nghiệp cái duyên vk ck lại k thể nói bỏ là bỏ dc

14. Khôinguyênperfume

Khôinguyênperfume Thành viên chính thức

Cũng muốn nhỏ nhẹ ý mẹ nó. Nhưng nhiều khi cơn uất nó lên. Mình thì cày cục bục mặt kiếm tiền cho con. Lão thì dửng dưng lấy tiền lương đi tiêu riêng k chăm lo gia đình. Xong đối nội đối ngoại đủ thứ vẫn là mình lo. Giá như những ông ck này biết trách nhiệm 1 tý thì vk nào mà cằn nhằn. Nếu vk ki kiệt thì liệu có để ck đi vung tiền tới tấp khắp nơi thế k

15. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

mình cũng đồng ý hầu hết với bạn này...

16. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Mới lấy nhau, thường kinh tế khó khăn nên chưa giúp được bố mẹ đẻ thì cậu cũng hãy bớt tủi thân. Hai vc gom góp cùng nhau, khi có điều kiện thì lo được nhiều hơn.

17. ccicc

ccicc Bắt đầu tích cực

ôi nhà tôi dùng theo quỹ riêng, hàng tháng góp gạo thổi cơm chung, phân bua rạch ròi, ai cũng có người thân anh em họ, giúp thì dùng quỹ riêng, chỉ có cho mini là 2 bên vợ chồng đóng góp thôi. Rõ ràng trước được lòng sau

18. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Hị, vậy đi đâu cũng tiền anh, tiền em à?

ccicc thích bài này.
  19. Mebesaau

Mebesaau Thành viên tích cực

mới cưới hay đau đầu vì tiền nhỉ mà em thì thấy cấp độ tăng dần theo thời gian mới đau chứ

thaovy2016 thích bài này.
  20. thaovy2016

thaovy2016 Thành viên chính thức

cách của nhà mn hay nè, nhưng mà lương ck e có 4 tr thôi :(