Cảm Giác Nghẹn Ở Cổ Lúc Không Ăn Rất Khó Chịu | Các Bố Các Mẹ Có Ai Từng Bị Không Ạ?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi mrbibo, 4/3/2019.

1. mrbibo

mrbibo Thành viên tập sự

Chả là em 31 tuổi, cách đây khoảng vài tháng, em có cảm giác nghẹn nghẹn ở cổ, lúc ăn cơm thì không bị, không thấy gì, nhưng cứ ăn xong là nó lại khó chịu ở cổ, kiểu nghẹn nghẹn như có gì tắc ở cổ ý, cảm giác như dịch mũi chảy xuống cổ và nó dừng ở đó ấy, cứ phải khịt khịt khạc khạc mũi suốt thì nó mới dễ chịu chút xíu, đôi lúc em có bị ợ 1 chút xíu nhưng chỉ lúc ăn cơm no xong thôi. Em di khám ở bệnh viện Xanh Pôn thì bác sĩ phán trào chào ngược dạ dày cho ít thuốc Gaviscon, e uống hết hộp vẫn không thấy đỡ. Đi khám ở Bệnh viện Bưu Điện Hà Nội (Bảo hiểm công ty em) thì họ nói: Trào ngược dạ dày thực quản,viêm dạ dày mạn tính (Từ bé đến lúc bị nghẹn nghẹn này, e chưa bao giờ cảm thấy khó chịu kiểu đau bụng hay đau dạ dày bao giờ, ăn uống cực tốt), viêm phế quản, viêm họng mạn tính(Nhưng họng em không đau, cũng chẳng ho ạ). Họ kê cho ít thuốc viêm họng(hiện em ở cty e không nhớ tên mấy thuốc viêm họng) + thuốc dạ dày có Omeprazol và Thuốc tráng dạ dày Pepsane. Về nhà em uống gần hết thuốc rồi (Hơn 2 tuần) mà vẫn chưa đở cảm giác nghẹn nghẹn ở cổ họng. Cố bố mẹ nào bị giống em không, tư vấn cho em với ạ. Để thế này khó chịu quá.... :( Không biết em bị như vậy là do viêm họng hay dạ dày nữa. E cảm ơn ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mrbibo
    Đang tải...