Cần hỗ trợ

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi hung soa, 6/8/2010.

1. hung soa

hung soa Quạt điện ThaiLand

kim thanh <kimthanh_thuongyeuchinhminh@yahoo.com> tới Hùng Soa 09:56 (40 phút trước)

Hơn nửa năm trước , em phát hiện ra là mình bị lao màng phổi và lao phổi . Bác sĩ nói là rất nặng , phải điều trị ngay . Và tình trạng lúc đó của em là trong phổi có nước . Và em đã điều trị 5 tháng . Đến tháng cuối cùng thì gia đình em gặp khó khăn . Vì ko muốn ngưng thuốc nửa chừng nên em đã vay tiền một người . 5 triệu , nhưng 5k/ngày . Vì bệnh như thế , nên đi làm mỗi khi có đợt đi khám sức khỏe toàn công ty . Thì em lại luôn bị cho thôi việc vì bệnh đó . Và 1 phần là do phổi em yếu , nên làm ko lâu là em lại xỉu . Vì vậy trong công việc , em ít làm được lâu dài . Chỉ kiếm được đủ ăn . Vì vậy lần này , em đã ko còn cách nào khác nữa . Em mong anh hiểu cho hoàn cảnh của em mà giúp đỡ . Có thể em dùng số tiền đó để trả cho người kia để giảm đi bớt số tiền lãi phải chịu . Hoặc em dùng số tiền này để mua thuốc cho tháng điều trị cuối . Em chẳng có gì cả , em dường như trắng tay . Anh Hùng nếu như anh đặt lòng tin ở em . Em xin vay anh , và khi em thật sự khỏe , đi làm kiếm được tiền . Em sẽ gửi lại anh , hoặc giúp lại người khác . Mong tin anh>

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hung soa
    Đang tải...

2. me_peBon

me_peBon Thành viên tập sự

Ðề: Cần hỗ trợ

Ngọc có thể kể các mẹ nghe một câu chuyện được ko ? Và Ngọc xin gửi cho một người

Mẹ đã từng nói với một người ( mọi việc điều có nguyên nhân của nó ) . Vậy mẹ có biết được rằng cái nguyên nhân đó nằm ở đây ko ? Các mẹ có biết ko ? Những năm tháng trước khi kinh tế mình còn nghèo , có một con bé khi đứng trước nguy cơ phải nghỉ học , nó đã năn nỉ ba mẹ đi làm thêm để kiếm tiền học . Mỗi tối khi vừa tan học về đội vội chiếc nón và đôi ủng . Nó vội đạp xe đến chỗ làm . Công việc của nó là bóc từng miếng nata ( thạch dừa ) đã lên men từ cái thùng đầy mùi hôi , nước dơ cao hơn nó . Lội xuống 1 cái hồ nước để ngâm những thùng hàng nóng 10 kg . Với giá 2000 đồng /1 h . Đêm về 12h , được nghỉ giải lao , nó lại đem tập vở ra học . Rồi cuối cùng nó cũng được đi học . Năm lớp 12 ba nó bệnh nặng , rất nặng đã nhắm mắt xuôi tay . Nhưng nhờ đưa đi bệnh viện kịp , mà Ba nó thoát chết . Cũng năm đó nó học hành sa sút , vì phải vừa học vừa phụ bám cơm chiều do cô giáo chủ nhiệm giới thiệu . Và cũng lúc đó nó được 1 người giúp đỡ khi biết hoàn cảnh nó như vậy . Nhưng cuộc đời đâu phải mình muốn là được . ba của nó tuy đã 1 lần chết đi sống lại vẫn lao vào rượu chè để sau đó lần 2 , lần 3 . Mỗi tháng phải mua thuốc . Oan nghiệt là gia đình bên nội chẳng bố thí được 1 đồng nào . Cũng lúc đó thì người đã giúp đỡ nó gặp khó khăn . Ngọc ko biết , nó vì sợ điều gì mà ko dám nói rõ hoàn cảnh của mình mà cứ lần lữa mãi . 1 năm .... 2 năm . Số tiền đó nó ko thể trả được cho người đã giúp nó . Đó gọi là gì các mẹ nhỉ ? Giựt tiền à ? Có thể lắm chứ :) . Nhưng nếu như nó khỏe mạnh đi làm 2 ,3 triệu mà nó làm ngơ với người đã có ơn thì đáng trách thật . Vậy tại sao đến bây giờ nó vẫn phải chật vật vậy ? Vì nó mắc bệnh , nước trong phổi , lao màng phổi , lao phổi . Các mẹ có biết nó cũng muốn vươn lên , muốn đi làm có tiền ? Nhưng bệnh lao , mỗi khi công ty có đợt đi khám sk , người ta lại xa lánh nó vì đó là bệnh truyền nhiễm . Nó làm việc 2 , 3 tiếng lại ngất vì khó thở , lại ngất vì đói . Con người ai cũng có hoàn cảnh và những điều khó nói thành lời . Hành động im lặng xin lỗi của mọi người đã nói lên điều đó . Ngọc cũng tin , con người khi sai lầm , ngã rồi đứng dậy biết sai mà sửa mới là đáng quý . Theo mọi người nó có đáng trách ko ? Ngọc nghĩ là có , nhưng cũng đáng thương cho nó

Vote nèo :p

hung soa thích bài này.
  3. hung soa

hung soa Quạt điện ThaiLand

Ðề: Cần hỗ trợ

Để đánh giá hoặc bình luận vấn đề gì thì nên đặt vào một hoàn cảnh cụ thê