Cẩn Thận Đối Với Dịch Vụ "chạy" Việc

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi webmaster, 7/6/2011.

1. phuongthaopnb

phuongthaopnb 0123.875.7239

Ðề: Cẩn thận đối với dịch vụ "chạy" việc

Chào các bạn! Nếu muốn tìm 1 công việc tốt phù hợp các bạn hãy nộp hồ sơ, CV rõ ràng miêu tả khả năng, vị trí vào những cty cần tuyển. Qua phỏng vấn và tìm hiều về công ty qua Bác GOOGLE bạn sẽ rõ hơn về nó. Không đóng bất kỳ 1 khỏan phí hay tiền lót tày gì cả. Như vậy sẽ ít bị lừa. Hãy tự tin ở chính bản thân mình. Chúc các bạn thành công!

Đang tải...

2. anhmatcuacha

anhmatcuacha Thành viên tập sự

hay quá !!!!!!!!!!!!!! trơifffffffffffffff

3. codosocial

codosocial Thành viên tập sự

“Chất lượng thi công chức của chúng ta không ổn. Có thông tin rằng để đỗ được công chức phải chạy mất không dưới 100 triệu đồng. Cái này tập trung ở những đầu mối tiếp nhận hồ sơ…”, đại biểu Trần Trọng Dực nói tại phiên thảo luận HĐND Hà Nội ngày 7/12"
    Trên đây là câu nói nổi tiếng của Đại biểu Trần Trọng Dực (Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Thành ủy Hà Nội), nếu bầu chọn câu nói có sức mạnh nhất của năm tôi chọn câu này của bác Dực, người dân cần những đại biểu nhìn thẳng vào sự thật như vậy. Có lẽ không ai phủ nhận điều này, đó là thực tế, tuy nhiên đúng là có nhiều người bị lừa tiền mất tật mang, không phải vì không có chuyện chạy công chức vấn đề là chỉ tiêu thì có hạn, ai cũng cố sống cố chết để vào, bạn bè, người thân của tôi tận mắt thấy nhiều người gom góp vay mượn lót tiền thi công chức nhưng không thành, đòi lại tiền khó như lên trời vậy!

4. Aotom

Aotom Thành viên rất tích cực

Chạy việc là việc bất đắc dĩ nhưng các mẹ cẩn thận nhé, cô bạn thân mình có một tên nhà báo hứa là chạy vào làm ở ĐH QUốc gia Hà nội, xong cứ bảo con bạn mình đưa trước 100tr để lo lót, con bạn mình sốt sắng định đưa hết, mình can mãi xong đưa trước 40tr giờ hai năm trôi đi việc thì chưa có mà tiền chưa thấy trả lại. Nếu nó mà giở quẻ thì cũng chịu vì giao tiền đâu có khế ước gì đâu

5. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

đúng rùi đó mẹ nó nhưng khổ nỗi những suất ấy chỉ có những người nhà giầu chạy cho con họ vào thôi, vào công an toàn nhà giàu nhà vip , con ông cháu cha

6. Tomseven

Tomseven Bắt đầu nổi tiếng

Hic hic. Đúng là tiền mất tật mang mà. Cảm ơn bác Kiên đã share nhé :D

7. nguyenanh151

nguyenanh151 Thành viên tập sự

Tiền mất tật mang. Mà không mất tiền thì lại không được việc.
    Cái vòng luẩn quẩn :(

8. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

e cũng đã từng đắn đo trước lời mời chào hấp dẫn này đó ạ, may mà mẹ e tỉnh táo, ko cho e xiền để chạy, ko thì giờ chắc e đột quỵ mất rùi ạ.hic2

9. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

chia buồn với mẹ nó nhé! khổ thân mẹ nó quá! cố lên mẹ nó nhé!

10. nguyenanh151

nguyenanh151 Thành viên tập sự

Hiz. Nói thế thôi chứ.
    Em cũng bị một lần rồi. Ngậm đắng nuối cay đấy các sis ạ :(

11. huong_hagaco

huong_hagaco Bắt đầu tích cực

hí hí các mẹ ơi. e cũng là nạn nhân nè, chạy vào ngân hàng 400tr mà cũng ko đc nè, đòi tiền lại mà nó trả còn 150tr nữa nó hứa ra Tết trả. Mà con này thì nó cũng ko phải là ng chạy trực tiếp cho mình mà nó mang hồ sơ của mình đưa cho người khác ạ. Hù hù, khổ ơi là khổ, sốt sắng vay mượn lung tung, cắm cả sổ đỏ vay tiền ngân hàng. giờ sôi hỏng bỏng không nè.

12. lindahn

lindahn Thành viên tích cực

mẹ này mất tiền mà vẫn thấy hí hí được nhỉ

13. lehanako

lehanako Yêu Ỉn Cốm

trước mình nhớ có top nhận chạy viêc vào ngân hàng gì đó bị Mod delete sau đó mẹ đó cũng lên tiếng nài nỉ để lấy lại topic...Bây giờ thật giả khó lường, lại đúng vào thời buổi người nhiều việc ít thế này thì đừng dễ ảo tưởng, k thì tiền mất tật mang...Tks Mod kịp thời cảnh báo .........

14. love_dbsk

love_dbsk Thành viên rất tích cực

Mấy năm trc thì ông nào cg~ đồng ý, bh hỏi thì đều khất lần, cắt giảm k xong chứ nc gì đến nhận thêm. Bố cg~ đánh tiếng là chạy trọt, mất mấy trăm :( mà e thì cứ ngơ ngơ k suy nghĩ gì về vđè này cho lắm, 2n nữa mới ra trg nhưng cg~ chả thấy lo lắng gì.Đôi lúc cg~ tự hỏi k hiểu mminhf có bị ls k nữa.Đến khi ra trg r va vấp vs cái cđ chắc sẽ suy nghĩ khác. Giờ đọc thấy thế này thật e ngại vc "chạy", có lẽ làm cho gđ vẫn hơn dù e k thích và vẫn bảo mẹ là k làm giống mẹ. Có lẽ e phải suy nghĩ lại :(

15. nhuy19884

nhuy19884 Sâm-Nấm linh chi Hàn Quốc

bọn lừa đảo sẽ đánh vào tâm lý của nhiều ông bố bà mẹ là thg con, muốn lo cho con chỗ làm tốt, nên cỗ chạy vạy đi vay tiền hoặc gom tiền dành dụm ra, để rồi chưa hãnh diện được bao lâu thì tiền mất,rùi bị lừa nữa.

16. Nangthu9999

Nangthu9999

Mình có cô em học Điều dưỡng suốt ngày nhờ cậy người này người kia xin việc, nhưng mấy lần rồi đều tiền mất tật mang nên đúng là phải cận thận với những lời hứa

17. Tên miền vnnetsoft.com

Tên miền vnnetsoft.com Thành viên mới

Chạy việc mà xin được chỗ ngon cũng tốt nhưng nên tìm tới người thân thì ổn nhất.

18. Roseljne

Roseljne Bắt đầu tích cực

Nghe mà sợ quá, nhưng mà vẫn nhiều người mù quáng vung tiền để chạy việc kiểu này ấy :-s

19. mecuaemni

mecuaemni Thành viên tập sự

Mình là đại diện của một người đã từng giúp ít nhất 3 em vào bank. Nhưng ko như mọi người đánh đồng tất cả các trường hợp lừa đảo để vào bank, mình xin phân biệt cho mọi người thấy thế này nhé:
    TH1: lừa đảo, sẽ thu của các bạn một số tiền kha khá (100-200 tr) rồi chắc chắn thu xếp cv vào bank, từ 3-6 tháng các bạn ko đạt doanh số -> các bạn bị out
    TH2: tư vấn (mình đang làm), mình sẽ gặp gỡ các bạn, xem bạn phù hợp vị trí nào, và phân tích tính chất từng cv trong bank cho các bạn (vì mình từng làm khá nhiều bank trong các nước Đông Nam Á, và giờ về VN làm). Dựa trên tính chất cv và khả năng của bạn, mình sẽ tư vấn để bạn viết CV phù hợp nhất, rồi cách thức trả lời phỏng vấn. Khi nào bạn được nhận vào bank thì bạn sẽ gửi mình chi phi tư vấn là 5 tr.

2 trường hợp này khác hẳn nhau, nếu theo TH1, bạn chả có năng lực j bạn cũng có thể vào bank và ko có j đảm bảo nếu vào bạn có làm đc ko. TH2 mình đang làm là dựa tất cả vào sức của bạn (nếu mình thấy ko phù hợp mình sẽ reject luôn) nếu bạn thành công thì mình mới nhận được tiền tư vấn. Nhưng quan trọng nhất vẫn là phải từ năng lực thực sự của bạn. Vì như thế khi vào làm, bạn mới tự tin và làm được việc

Mình muốn nhấn mạnh là XH có người này người khác, và ko thể đánh đồng tất cả được. Mong mọi ng tỉnh táo :)

thanhlan_hg thích bài này.
  20. nắng ngơ

nắng ngơ Nhím còi

Giống hết chị ruột em nè, chị ruột em cũng nghe lời bà nào ý kêu chạy việc thế này thế kia. Đóng tiền rồi lúc đầu kêu chờ mấy thàng chị cũng kiên nhẫn chờ sau mấy tháng vẫn không thấy gì. Bây giờ thì mất hút luôn rồi tiền thì không lấy lại được buồn luôn