Cần giúp: Cần Tư Vấn Chọn Sữa Cho Bé

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi vunhattrang, 10/6/2016.

1. vunhattrang

vunhattrang Thành viên chính thức

Nhật Trang nhà mình nay đã được 15 tháng rồi nhưng bé mới được 9kg thôi. bé cũng chịu ăn 1 ngày 3 lần ăn + 3 lần sữa xen kẽ nhau mỗi lần 150ml vậy mà vẫn không tăng cân được lần nào ốm là lại sút còn 8,5kg. hiện tại nhà mình đang cho bé uống sữa Frisolac. trước thì cũng có uống vài loại sữa nữa nhưng không cho uống nhiều. bác nào có kình nghiệm với trẻ kém tăng cân tư vấn cho gia đình em nên mua sữa gì cho bé là hợp lý nhé. cảm ơn các bạn rất nhiều. hi
    trang nhà em nè. 15 tháng mà mới được 9kg thôi. ốm hoài ah.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vunhattrang
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

sáng sớm mẹ cho bé tắm nắng cho hấp thụ vitamin D, cứng cáp hơn. còn bé vẫn chịu ăn, output bình thường thì k cần đổi sữa đâu

3. linhchip84

linhchip84 cung cấp sữa Hero Baby TBN

Cân nặng bé nhà bạn thiếu 1 chút thôi, nhưng nếu hay ốm thì bạn nên quan tâm đến hệ miễn dịch của bé nha.
    Thực tế là Hệ tiêu hóa và vệ sinh có liên quan mật thiết đến miễn dịch của bé đó
    Vào fanpage: https://www.facebook.com/herobabytaiquangninh/
    để bên mình tư vấn kĩ hơn cho bạn nha.

4. lehuong1988

lehuong1988 Thành viên chính thức

Mình dùng Friso thấy cũng tốt lắm mà giá tiền cũng vừa phải bạn à

5. trankimvan2013

trankimvan2013 Bắt đầu tích cực

Bé ko tăng cân nhanh một phần cũng do cơ địa mn ạ. Cứ sữa nào tiêu hóa ok, bé khỏe, đề kháng tốt thì cho bé uống, đừng đổi sữa lung tung.

huonglt1507 thích bài này.
  6. Bảo Khí Nhi

Bảo Khí Nhi Giảm ho đờm, khó thở. chặn đứng viêm đường hô hấp!

Trẻ nhỏ ko tăng cân cũng 1 phần là do hệ tiêu hóa, mẹ nên cho bé dùng men tiêu, siro ăn ngon, kích thích bé ăn ngon miệng hơn.

7. BB&MuM

BB&MuM Thành viên mới

Mẹ thử bổ sung vitamin cho con xem, có thể dùng Baby plex hoặc hydrosol. Các mẹ thường chỉ nghĩ tới vấn đề đổi sữa mà quên mất còn vấn đề về chính khả năng hấp thụ của bé, thiếu vitamin và dưỡng chất sẽ làm giảm khả năng hấp thu của con nên uống sữa hay ăn khỏe nhưng lại không tăng cân. Ngoài ra nếu cân nặng của bé trong khoảng cho phép chỉ là bé không được bụ bẫm thì mẹ cũng đừng quá lo lắng. Con không ốm là được.

8. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Bé ăn cháo hay ăn cơm vậy bạn?

9. solomonorganic

solomonorganic Thành viên tập sự

10. solomonorganic

solomonorganic Thành viên tập sự

Con em cho uống loại sữa Daioni mới nhập từ Anh về nè mẹ, thấy có bán ở Organic Market, em lên search thử thì thấy cũng nổi tiếng bên Anh, cho bé uống bé cũng thích! các mẹ nghiên cứu thử sữa này xem sao!. Hôm trước em mua loại nguyên kem, được tặng thêm 1 hộp vị chuối, bé uống thích lắm. Nếu muốn bé tăng cân, chị mua loại nguyên kem về cho bé thử, thấy bảo uống cái đó béo, em mua loại hộp 1 lít nè. Mà từ khi uống đến giờ, con mình ít bị đau, thấy sức đề kháng tốt hơn, không còn bị đầy hơi, và ăn uống tốt hơn rất nhiều

11. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

Bé vẫn ăn uống, có input và output bình thường thì không sao. Theo mình thì bạn không cần đổi sữa mà quan tâm đến chế độ ăn uống thì tốt hơn.

12. meShyn266

meShyn266 Thành viên tập sự

Khi chọn sữa cho con các mẹ nên để ý đến các thành phần của sữa như protein, carbohydrate và những dưỡng chất khác. Và cũng phải đặc biệt chú ý đến việc bé uống có hợp sữa hay không.
    Các mẹ có thể vào đây để chọn mua sản phẩm phù hợp với bé nhà mình, mình nghĩ nên chọn những sữa có thương hiệu tốt cho bé. Các mẹ thử tham khảo xem nhé. https://wadamarket.com/do-dung-tre-em/do-cho-em-be/dinh-duong-cho-be/sua-bot/

13. Lê Sơn TH

Lê Sơn TH Thành viên mới

Mẹ bé tham khảo sữa tươi của TH truemilk nhé.Mình làm bên công ty nên sản phẩm sữa chua uống công thức topkid 110ml có chương trình rất tốt nhé .
    Mẹ bé tham khảo nhé
    https://m.facebook.com/groups/193858024135962?view=permalink&id=536130286575399

14. Trúc Linh 2502

Trúc Linh 2502 Thành viên tập sự

Một số loại sữa bột giúp bé tăng cân mẹ có thể tham khảo như: Pediasure, Pediasmart, Isocal powder, Pedia plus, Bebilon…
    Bạn cũng có thể mua sữa Nido (hàng nhập của Mỹ nhé) , tình hình cải thiện cân nặng chậm nhưng sữa này dễ tiêu hóa, bé uống vào là tè liên tục, nước tiểu trắng, mau tiêu hóa nên bé ít nhợn ói hơn. Bạn có thể vào đây tham khảo giá nhé: https://www.facebook.com/suanhapkhaunido

15. freshfoodsvn

freshfoodsvn Nhà nhập khẩu cá hồi Nauy số 1 Việt Nam

Bé nhà em dùng Aptamil nội địa Đức từ bé, cứ đổi sữa là ý rằng có thay đổi, trộm via cân ổn, ăn được mỗi tội nghịch lắm ý mn ạ

16. Vu Linh 1511

Vu Linh 1511 Thành viên đạt chuẩn

Chào mẹ! Ngày nay Các mẹ hay tìm kiếm các loại sữa giúp bé tăng cân,tại sao mẹ không thử dùng vitamines thực phẩm giúp bé an ngon miệng hơn, năng động hơn và thích thú hơn qua mỗi bữa ăn .thực phẩm vitamines còn bổ sung vitamin C và B12 giúp tăng cường thể lực cho bé sau một ngày vận động mệt mỏi nữa nhé mẹ .Bé mình trc đay cũng chậm tăng cân nhưng nhờ chị mình ở Pháp gửi về cho vitamines để bé dùng thử và kết quả cải thiện rõ rệt, cân nặng của bé đã ổn.Chúc mẹ sớm chọn đc thực phẩm tốt cho bé.Có gì cần tư vấn thì mẹ nó pm mình nha :)

17. huonglctc

huonglctc Thành viên chính thức

Mẹ bổ sung đầy đủ vitamin cho bé ạ, thiếu vitamin và khoáng chất cũng là nguyên nhân con ăn uống không ngon miệng, sức đề kháng kém; kết hợp bổ sung men vi sinh để tăng cường hấp thu và hỗ trợ tiêu hóa cho bé.
    Chúc Nhật Trang nhà mn hay ăn chóng lớn!