Kinh nghiệm: Cần Tư Vấn Giúp Về Thủ Tục Hộ Khẩu Gấp Ạ...cảm Ơn Mọi Người!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi meconnhacun, 17/9/2016.

Tags:
  1. meconnhacun

meconnhacun Thành viên mới

Chuyện của mình là thế này,mình có đi làm thẻ căn cước công dân,khi làm xong thì bên công an họ có ghi đè lên số chứng minh thư cũ cái số căn cước mới.Dạo này mình có làm thủ tục vay tín chấp,khi đưa sổ hộ khẩu ra nhân viên bên cho vay họ bắt mình ra công an xác nhận lại số căn cước mới và ngày tháng cấp căn cước.Có mẹ nào bên ngân hàng hoặc bên các tổ chức tín dụng nào tư vấn,giải đáp hộ mình là có phải ra công an xin xác nhận không?Mình đang cần gấp để giải quyết chuyện gia đình.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meconnhacun
    Đang tải...

2. buithuthuy27

buithuthuy27 ĐỒ LÓT XUẤT KHẨU

bạn chỉ cần mang CCCD ra ngân hàng bạn vay rồi bảo họ là mình đk thêm thông tin thôi. mình cũng bị y như bạn, ra họ hướng dẫn đăng ký thêm thoogn tin là được mà

3. meconnhacun

Nhưng đây lại là tổ chức tín dụng mn ah. Cụ thể là của bên homecredid. Họ cứ bảo mình là về xin xác nhận. Mình hỏi bên fecredid cũng thế

4. buithuthuy27

Mình
    mình thì vay bên bidv nên thủ tục k có ji. Bạn cứ ra công an họ sẽ xác nhận cho bạn mà. Đợt mình mất đăng ký xe máy cũng xin xác nhận được mà

5. meconnhacun

trước mình làm căn cước công dân, trong sổ hộ khẩu ghi mỗi năm sinh,họ bắt xác nhận ngày tháng sinh,thế mà mất 1 tuần liền bạn ah,đúng là thủ tục hành là chính :D

6. buithuthuy27

Mình thì đi làm giấy t,ờ nhà. Kiểu đk sang tên sổ đỏ thôi. Ko vướng bất kỳ vde j vì nhà mình hồ sơ rất đẹp, mà mất 3 tháng 25 ngày cho 1 cuộc hẹn trả lời hồ sơ . Mặc dù mình nộp hợp đồng cong chứng và giấy nộp thuế chước bạ đầy đủ rồi nhé. Đến lần hẹn thứ 5 mình ko còn kiên nhẫn được nữa đã yêu cầu văn phòng quản lý đất của quận có ý kiến rõ bằng văn bản cho mình biết tại sao Hs chưa xong, thiếu cái gì. Lúc ấy họ mới vào trong lục tung len và vác ra cái sổ của mình đã đk xong và bị nhồi nhét vào đâu đó, trong khi cứ 1 tuần hẹn mình 1 lần len giải quyết hồ sơ. Mình nể phục luôn cái thủ tục hành chính.