cảnh báo các mẹ bán hàng trên này

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi hoanghonlanh, 29/1/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. hoanghonlanh

hoanghonlanh Hộp Muối Dưa Thông Minh

Mình mới bán 1 hộp muối dưa cho 1 mẹ tên là NGuyễn Kiều Hoa ở Tô Hiến Thành Quận 10 TP HCM . Giá là 130n 1 hộp, bớt cho mẹ ý 10n ship nữa là còn 120n. Khi nào mẹ đó nhận được hàng sẽ trả ship cho bên CPN. Nhưng bên cpn Khánh Linh lại ko thu phý đầu nhận hàng mà lại thu phí bên giao luôn nên mình đã trả phý cho chị ấy là 49n và báo lại để chị ấy trả cho mình. Nhưng mà khi chị đó nhận được hàng thì ko thanh toán ngay mà lại bảo lỗi tại mình nên cứ để từ từ chị ý trả. MÌnh cũng vâng. sau đó mình rất nhẹ nhàng hỏi chị ý chuyển tiền cho mình chưa thì chị ý bảo nếu mà chuyển cho mình vào TK thì sẽ mất mấy chục tiền phý nên cứ từ từ. Mình bảo chị ko ck cho em cũng được chị có thể đem ra VCB gửi vào tk của em hoặc nạp cho em cái thẻ diện thoại 50n ( giá thẻ 50 chỉ có 48n thôi ạ ). chị ý cũng ko nhắn lại. mãi hôm qua mình nhắn tin, chờ ko thấy nhắn lại mình gọi điện thì chị ý bảo em ơi nạp 45n cho em cói được ko?. mình cũng vâng cho mau lẹ. Thì ôi trời ơi hóa ra chị ý bắn cho mình 30n. Nhưng vina khuyến mại 50% nên được thành 45n. Mình pó tay luôn với chị ý. nhiều nhặt gì mà phải dền dứ lâu, đến lúc trả lại làm như thế. nên cảnh báo các mẹ , mẹ nào biết nick thì tránh nhé.

Cũng nói thêm là mẹ đó khi mua hàng kì kèo từng chút một nữa ạ. nói chung ko có thiện cảm tý nào

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanghonlanh
    Đang tải...

2. hoanghonlanh

em cũng nói thêm là em ko yêu cầu chị ý nạp ngay thẻ cho em để em lấy khuyến mãi đâu nhé. em nói nạp cho em phải gần chục ngày rùi ý ạ.

3. pillory

pillory món ngon mỗi ngày

thì chị ấy bắn đúng 30k để được khuyến mại đủ tiền :))
    ko bắn thêm thì lại được thừa :))
    chị này khôn thật :)) tính toán đâu ra đấy :))

4. mekhanhtroc

mekhanhtroc & Sóc xấu xí

pó tay với khách hàng của mẹ nó đấy, chuối cả cây chứ ko phải cả nải nữa

5. hoanghonlanh

hehehhe, lâu lắm mới gặp mẹkhanhtroc. lúc nào len HN mua hộ tớ ít bánh phu thê nhé. Tớ bán hớn năm nay tất nhiên cũng có những khách làm mình khó chịu nhưng chưa gặp ai như mẹ này cả.

6. mekhanhtroc

mekhanhtroc & Sóc xấu xí

thì TG có ng nọ ng kia mà, mà cái vại muối dưa nhà mẹ nó dùng rất thích, tiện lợi, có cô bạn cùng CQ mua về đã làm vỡ rồi, do đánh rơi cả vại muối dưa từ trên cao xuống trong lúc đang đựng đầy dưa, tiếc.

hoanghonlanh thích bài này.
  7. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Sao lại có người tính toán nhỏ mọn thế ko biết. Trộm vía khách hàng nào của mình cũng dễ thương.

8. Me DiemNgoc

Me DiemNgoc Thành viên nổi tiếng

Híc ! Chia sẻ với mẹ này , nói chung buôn bán làm dâu trăm họ , lắm lúc mình cũng thấy nản khi gặp phải khách hàng không thông cảm . Mua hàng qua mạng trừ khi người bán bảo miễn ship còn không thì khách phải trả ship vì em tính lãi chẳng đc bao nhiêu mà miễn ship là hết lãi . Em đã từng gặp những khách nt , đt hỏi hàng mãi đến lúc bảo thêm 20k tiền ship nếu chuyển phát nhanh , 10k nếu chuyển chậm . Họ bảo luôn vậy thid đâu còn gọi là giảm giá , để họ ra shop mua

9. mebekevin

mebekevin Thành viên Hội Rắn

Hix, may quá khách của tớ cũng rất "đáng yêu" nhiều lúc còn "bo" tớ tiền lẻ nữa ah hihihi< tại hàng của tớ bán giá 18,5K Thế là "bo" thành 19K hoặc thậm trí 20K

10. hoanghonlanh

êm cũng nhiều khách đáng yêu lắm nhưng thi thoảng lọt 1 vài khách khó tính 1 chút. còn đây là hàng độc của nhà em ạ

Emily thích bài này.
  11. huongxing

huongxing Đủ quyền lập Họ

hihi, e cũng chia sẻ với chị. E cũng gặp trường hợp y như chị rùi. Nhưng của e cuối cũng còn ko nhận đc xu nào cơ, nhưng mà thui, e ko thèm nói nhìu vì kệ mà chị, xởi lởi thì trời cho thui, hihi

12. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

Mẹ nó ơi, gọi là "Chuối cả vườn" í. hị hị.

13. phonglan tháng 2

phonglan tháng 2 Thành viên rất tích cực

Đọc bài của chị lại nhớ đến trường hợp của em, nhân đây kể cho các mẹ nghe luôn. Số là trong tháng 12 em có bán cho chị Hiền ở hải Phòng 5 hộp bùn khoáng đắp mặt trị giá 330k. Chị ấy đề nghị gửi thêm tiền ship nhưng mà em ko biết thu bao nhiêu nên đề nghị chị ấy nhận thì sẽ trả cho bưu điện. Nhưng mà chị nhân viên BH của em đi gửi thì bưu điện họ bảo ko có dịch vụ thu phí người nhận (em ko biết sao lại ko có nữa, tóm lại là trả 30.5k tiền gửi rồi). Sau đó em có nhắn báo cho chị ấy biết tiền ship và đề nghị chuyển khoản lại cho em vì bán 5 hộp bùn giá 55k/hộp ko lời lại bao nhiêu. Chị ấy ko nói gì cả từ đó đến bây giờ .... và giờ thì chắc đổi số đt luôn roài, mỗi lần em gọi toàn ko liên lạc được thôi. hic

14. Nấm Phương Linh

Nấm Phương Linh Thành viên kỳ cựu

Đọc bài này mình cứ cười suốt. Cái mẹ mua hàng "thông minh" thật đó. Hihihihi... may mà mình chưa gặp ai "thông minh" kiểu đó. Ơn trời vì mình bán hàng ko cần ck trước có khi lên đến 5-7trăm cũng khỏi ck trước. Hihihi.... cứ nghĩ đến đoạn dùng tiền điện thoại bắn trừ nợ lại thấy bùn cười. hihihi....

15. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

em bó tay rồi đấy, em mua hàng trên này ship đến nhà em em ko lấy lại tiền lẻ đâu ạ, vì thấy mọi người ship vất vả lời lãi chả bao nhiêu
    lần trước bác xe ôm nhà mekhanhchip đưa hàng nhưng em ko có nhà,em đưa sẵn tiền cho bác em để trả,chỉ đưa đủ,ai ngờ bác xe ôm phải tìm nhà em mất 30p tại quên chưa cho mekhanhchip số đt, em mà có nhà sẽ biếu bác ý thêm vì bác ý đi đúng trời mưa,về bác em kể mà em thấy thương quá:(

16. hoanghonlanh

đấy. Mong sao mẹ ý đọc được. mà vì mấy chục nghìn rồi đổi số dt như mẹ gì đó ở trên thì ko đáng. mà gửi khác tk mất làm gì đến mấy chục tiền phý nhỉ . Thgôi âu cũng là bài học. lần sau gặp khách này em từ chối thẳng.

à lại còn có khách thế này cơ j. gọi em mang 3-4 hộp muối dưa lên tận trên nhà khu tập thể. bắt vác lên tận nơi tận chốn. xem xong chê ỏng eo, lấy 1 hộp. thôi thì khách hàng là thượng đế, em vác số còn lại về.

Sau khoảng nữa năm. vuằ rồi lại gọi 1-2 hộp gì đó. Nhưng mà khổ, em giao xong hàng em mới nhớ ra là hóa ra mẹ này là mẹ lần trước đây. Nếu nhận ra sớm hơn có lẽ em tự ái ko giao rồi.

17. pillory

pillory món ngon mỗi ngày

ko biết thế nào nhưng đấy là xe ôm, chứ là người bán hàng bình thường thì mình chả nhận tiền lẻ thế đâu.
    đợt trước cũng có mấy bạn ở gần nhà nhờ ship thì mình cũng ship, xong còn ít tiền (khoảng hơn 10k) bạn ấy bảo thôi, hix, mình bán đồ chứ có xin tiền đâu mà cần vài k T_T
    anyway, có lẽ chỉ có mình dở hơi thế, mua hàng ko cần chiết khấu, ship ko cần tiền T_T

18. inquocgia

inquocgia Bắt đầu nổi tiếng

ôi, làm gì mà phải thế, có ai nghĩ gì đâu, có khi mình không lấy tiền lẻ lại (cũng 1-5k là cùng), có khi người đưa hàng không có tiền lẻ trả lại mà mình có nhưng thiếu 1-2 nghìn thì các bạn cũng có lấy đâu, như nhà em Khánh bán pizza ý, tớ còn nọ em ý 2 nghìn, thường là nhắn nhủ với nhau là: thôi để lần sau nhé!:rolleyes:

19. beo_de_thuong

beo_de_thuong Thành viên tích cực

Ôi, người mua hay người bán, thậm chí cả người giao hàng cũng có người dễ chịu, người khó chịu.
    Như mình chẳng hạn, là vị trí người mua hàng, ng ta ship đến nhà mình thì tùy cách nói chuyện và tình huống mà trả đủ, hoặc trả thừa (do k có tiền lẻ trả lại), thậm chí là bo. Nhưng mình khó chịu nhất kiểu tiền thừa của ng ta cứ lờ tịt đi (thường là những ng giao hàng chứ chủ hàng chẳng bgio làm thế). Hôm trước có 1 người giao hàng đến nhà mình, họ phải trả lại mình 30k, nhưng chỉ đưa 20k rồi bảo chẳng còn đồng lẻ nào và tặng thêm 1 câu "có 10k thôi, coi như thôi nhá" nghe lộn hết cả tiết, ông ý làm tiền như giấy lộn ấy, kiếm đồng tiền dễ lắm ý. Dù mình k còn cách nào vì mình cũng chẳng có tiền lẻ mà đưa cho ông ta, nhưng vô cùng khó chịu với cách nói đó.

20. pe_iu_anh_ne

pe_iu_anh_ne Thành viên sắp chính thức

Chài. Chị đó hông bik nghĩ sao á...giao hàng thì đưa tiền liền đi...Cái này gọi là...mún ăn mà tiếc tiền nè...Sợ nhất mấy người này...

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.