Cảnh báo các mẹ về kem làm trắng da!!!

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi Phuong.na, 20/8/2013.

1. Phuong.na

Phuong.na Bắt đầu tích cực

Em xin chia sẻ thông tin e vừa biết đc. Cách đấy mấy hôm em vừa đi nối mi ở 1 spa tại nhà. Em rất ham hố vụ tắm trắng, trắng đẹp thì chị em chẳng ai ko muốn. Em cũng thấy bây giờ nhiều ng bán kem làm trắng da, kem tẩy trắng, lột da .v.v... Với những lời quảng cáo vô cùng hấp dẫn là làm trắng chỉ sau 2-3 lần sử dụng hoặc kinh khủng hơn là chỉ bôi lên là thấy trắng luôn. Thấy giá dịch vụ ở spa đấy rất rẻ, nối mi chỉ 80k, massage và đắp mặt chỉ 60k, còn có đánh tan mỡ với làm nail nữa. Em thử massage thấy thích mới mon men hỏi xem chị ấy có tắm trắng đc ko thì được chị ý tư vấn là e ko nên tắm trắng hoặc dùng những mỹ phẩm tắm trắng vì trong kem tắm trắng có thuốc tẩy tóc vô cùng độc hại. Chị ấy đã làm tại nhiều spa ở Sài Gòn trong 4 năm nên biết rất nhiều về mỹ phẩm.
    Trong thành phần của hầu hết các kem làm trắng cấp tốc đều chứa Hydroquinone - 1 hoạt chất có trong thuốc tẩy tóc đã được khoa học chứng minh là có khả năng gây ra các bệnh bạch cầu, ung thư. Các mẹ tham khảo thêm tại http://suckhoedoisong.vn/20130602012519186p0c59/than-chet-nup-trong-cong-nghe-tam-trang.htm . tất nhiên trên tem sản phẩm làm trắng có thể ko xuất hiện chất này, nhưng suy xét đơn giản 1 lọ sữa rửa mặt thông thường của The Face shop có giá khoảng 300-500k mà chỉ tác dụng là rửa mặt nhẹ nhàng thôi, 1 lọ kem làm trắng giá từ 100-150k (lợi nhuận thường là 30-60%) thì giá trị sử dụng của nó có đáng tin ko hả các mẹ? Các mẹ ko nên sử dụng những loại kem ko rõ nguồn gốc xuất xứ, tốt nhất là ko nên dùng kem tắm trắng từ bất cứ quốc gia nào vì rất có thể đó là hàng Trung Quốc làm giả tên quốc gia khác. Hãy cẩn trọng khi mua mỹ phẩm, dùng các biện pháp dưỡng da tự nhiên tuy có cầu kì hoặc mất thời gian 1 chút nhưng an toàn.
    Thật sự em không có ý làm ảnh hưởng đến các bạn đang kinh doanh các loại mỹ phẩm làm trắng siêu tốc nhưng các bạn ấy có lẽ cũng ko hiểu được việc mình đang làm gián tiếp làm hại đến sức khỏe của nhiều người khác. Hoặc chính các bạn ấy cũng đang dùng mà ko biết tác hại của việc mình làm. Nhân đây hy vọng các bạn đọc xong bài này hãy suy ngẫm, kiếm tiền như thế có phải là vô lương tâm ko?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Phuong.na
    Đang tải...

2. pink_lotus_88

pink_lotus_88 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Cảnh báo các mẹ về kem làm trắng da!!!

Ui giờ em mới bít thông tin này, cơ mà em cũng ko có ý định tắm trắng, đen đẹp đen vĩnh cửu, hihi
    Cảm ơn mẹ ó đã chia sẻ thông tin hữu ích nhé!

Phuong.nabo-ku-bil thích.
  3. phuongthaosoc

phuongthaosoc Thành viên tích cực

Mình cũng có nghe mấy vụ này. cũng thích trắng lắm nhưng chưa bjo có ý định tắm trắng cả :)

4. bongvy1112

bongvy1112 Thành viên tích cực

Cá nhân e thì chẳng bao giờ nghĩ tới chuyện tắm trắng đâu, ngay cả việc tẩy da chết em cũng chẳng bao giờ dùng. Em vẫn thường dùng các biện pháp dưỡng da tự nhiên thôi. Thường 1 tuần e massage bằng dầu oliu 2 hoặc 3 lần, sau mỗi lần massage thì để khoảng 15 -> 20 phút rồi rửa lại bằng nước ấm có pha ít nước cốt chanh, sau đó rửa lại bằng nước lạnh. :)

5. binhlocnuoc

binhlocnuoc Thành viên mới

Đúng là vô lương tâm. Nên mới khuyên các mẹ, có làm gì cũng nên yêu bản thân mình, xem xét kỹ càng các thông tin về sản phẩm, xuất xứ rõ ràng, tem mác đầy đủ, uy tín thì hãng sử dụng, không thì nói dại chết người như chơi ấy chứ! :(

6. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Oài, em dùng kem dưỡng thể nivia ko biết có mấy cái chất này ko chị nhỉ, thế này thì sợ thật, nhưng thú thật làm dưỡng thể bằng thiên nhiên như cám gạo thì em chẳng có thời gian> :(

7. tuanlinh

tuanlinh Thành viên kỳ cựu

hic,thế mà m đang có ý định tắm trắng,ko bít thế nào nữa,huhu

8. Mẹ Tôm style

Mẹ Tôm style mẹ trẻ style :)

Mình cũng đang muốn tắm trắng lắm đấy :(

9. chipchip.8424

chipchip.8424 Bắt đầu tích cực

Mấy vụ này em biết lâu rồi.mua hủ vài chục ở chợ trời chiết ra hủ đẹp bán mấy trăm.em vừa bánvừa xài cám gạo của em.mất thời gian thật nhưng" hàng xách tay" chính hiệu yên tâm hơn.hihi

Phuong.na thích bài này.
  10. phuongdung1602

phuongdung1602 Thành viên tập sự

Ôi trời giờ sao còn nhiều người có niềm tin mù quáng và thiếu hiểu biết về mấy loại kem làm trắng, làm đẹp da cấp tốc này mà vẫn mua và dùng mới chịu chứ.

Công nhận người VN mình đi chợ thì mặc cả từng mớ rau con cá mấy ngàn đồng, nhưng lại rất thiếu kiến thức về hàng hiệu , về mỹ phẩm, về thời trang nên mình thấy không ít các bà , các cô và có cả các bạn trẻ nữa, đi vào mấy quầy quần áo hàng fake thì bị chém đẹp, mua cái áo hay túi xách 1tr-1tr5tr cứ nghĩ nó là hàng thật nên có giá đắt, mà hàng Fake đấy thì rất dễ nhận ra (trong khi cái áo hay túi thật như thế chả có giá dưới 5tr bao giờ).

Rồi thì mua mỹ phẩm cũng bị chặt chém, lọ phấn bột Asami giá có hơn 100K mà cô cùng phòng mình phải mua hơn 500K (sợ luôn, đúng là người bán vô lương tâm).

Túm lại là mình chả bao giờ mua mấy cái mỹ phẩm trắng da của các hãng trời ơi như Milky Dress hay Snow White hay đại loại thế.

Nếu nó làm trắng nhanh thế mà an toàn thì mấy hãng lớn nhưu SKII, Estee lauder, Lancome họ phá sản cả rồi.

Phuong.na thích bài này.
  11. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

giờ ăn uống cũng nh hóa chất chẳng tin tưởng đc cái gì,huống chi là đồ làm đẹp nhất là trắng cấp tốc ,theo như mình nên dùng tự nhiên mà trắng từ từ là an toàn nhất như cám gạo.bột đậu đỏ,Các loại củ quả may ra it hóa chất nhất

12. sami282

sami282 Đủ quyền lập Họ

em chả bao giờ dùng mấy cái đó, hóa chất hại ng, em cứ nước vo gạo rửa mặt, trộm vía mát da mà da mịn lắm he he

13. huougia

huougia Thành viên tập sự

không phải tự tin gì, em thấy bố mẹ sinh ra nước da thế nào thì cứ thế mà sài,,,,mấy cái phẫu thuật phẩm mỹ , hay tắm trắng là em sợ lắm. Nhiều lúc thấy nhiều bạn dũng cảm thật đấy. Phẫu thuật hay phun xăm, tắm trắng đau thế mà vẫn cố chịu đựng, mà còn chưa thấy đẹp đâu, đau đơn đến cả mấy tháng trời. Có ai nhiều tiền mà ko bit tiêu gì thì tốt nhất là nên đi làm việc thiện thì có lẽ tốt hơn là đổ 1 đống tiền vào làm mấy thứ đó. Chia sẻ với các mẹ suy nghĩ của em, các mẹ đừng ném đá mà tội nghiệp em.....hjx

14. Sunny So Sad

Sunny So Sad PHẤN NỤ HOÀNG CUNG

may mà e toàn dùng cám gạo với bột đậu đỏ cây nhà lá vườn.
    e cũg ham trắg lắm mà đọc pài xog sợ quá.

15. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Úi may quá, Em đang thăm dò vụ tắm trắng này để đi tắm trắng đây, E ham hố trắng quá, nhưng đọc bài của mẹ nó lại sợ run rẩy rồi.

16. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Ôi, vừa sang nay tớ cũng có ý tưởng tắm tráng hicc

17. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Em còn phấn đấu làm ra nhiều tiền để tắm trắng. Ối giời ơi,..............................

18. yoccol

yoccol

Mình cũng ko có ý định dùng sản phẩm tắm trắng, trắng nhanh thì chỉ là thuốc tẩy trắng hok tốt cho da thôi. Cứ cây nhà lá vườn đồ thiên nhiên mà dùng cho an toàn.

19. bomede

bomede Thành viên chính thức

Đúng rồi, mình cũng thấy phải thật cẩn thận với vụ này, đẹp tý mà giảm chục năm tuổi thọ cũng ghê.

20. batgioi

batgioi 0984 397 758 - QUẢ ÓC CHÓ

hix, m thì chẳng có điều kiện để nghĩ đến tắm trắng ý chứ