CẢNH BÁO! Nhờ Mod vài ngày cho các mẹ cẩn thận và đề phòng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Me Giahuy, 15/9/2009.

1. Me Giahuy

Me Giahuy Thành viên tích cực

Mình đọc được bài này của 1 bạn nên post vào đây cho mọi người nên cẩn thận khi ra đường nhé !!

Em biết cái này là chuyện trong SG nhưng lỡ đâu mấy nơi khác học tập. Topic này cũng có bên 5s thì thấy rất nhiều người bị rồi.
    Bài kỷ lục luôn, lập đêm hôm wa mà đến hôm nay gần 7000 lượt đọc
    MỌI NGƯỜI CÙNG CẨN THẬN NHA!

hôm qua là một ngày kinh khủng với em... em muốn kể 2 câu chuyện về việc cướp xe trắng trợn và hung bạo...
    Chuyện 1 :
    Em có thằng bạn, đi Nuvou LX, nhà khá giả, mặt nhìn công tử bột lắm! Hôm đó là 7h30 tối, nó đi học về trên đường Trần Hưng Đạo, có một con nhỏ nào đó chạy lại kế bên hô hào : " ê, mày, đi đâu đó, nhớ tao hong, tao nè, nhớ tao là XYZ hong ?(em quên nó xưng là gì rồi ) bạn hồi lớp cấp 2 nè...) bạn em nhìn lạ quá, lại thấy thái độ kì kì, nên nó bỏ chạy luôn, nó kéo ga nhanh chút, bỏ đi, xong con nhỏ đó không thấy đuổi theo, bạn em nó giảm tốc lại, 20s sau xung wanh nó là 5 chiếc xe gồm max và wave ( có cả con nhỏ kia luôn, đi max một mình ), chắc có chừng 7 8 đứa xug wanh nó, một thằng la lên:" tấp vào mày, thằng chó !", trong lúc run tay, bạn em nó kéo ga lên, phóng luôn, xe nó mạnh, chạy khá, bọn kia dzí theo nhưng vẫn có khoảng cách, sợ quá, đang bỏ chạy thì nó gặp một cái bệnh viện, nó làm liều, tấp vào, gửi xe rồi ngồi đúng một tiếng trong đó. Đỡ run thì nó quay ra, lấy xe đi, tưởng tui kia bỏ rồi, ai nhè vừa chạy được chục mét là đám đó dzí tiếp, thằng bạn em lại đua tiếp, nói là đua chứ nó vặn ga cho thiệt mạnh chứ không biết lách ai kả, hên sao nó gặp ngã 4, ngay đúng đèn đỏ thì nó phóng qua luôn, người ta thắng lại quá trời ( em xém đi đám ma nó rồi ) , tụi kia thì xe chậm hơn nên bị cắt đuôi, thế là nó về tới nhà nằm luôn ở nhà 3 ngày không dám ra đường !

Chuyện 2:
    Em đi Mio đi học về lúc 11h20 sáng, tại ngã 7, em bị một con nhỏ kia gọi ê ê, nó cũng giở cái trò i chang bạn em với em, mà kì này nó nói cụ thể là bạn hồi lớp 9, rồi tên phượng, bạn thằng Phong gì gì ( em chưa có 2 đứa bạn nào tên vây) mà nó diễn rất thật, em đảm bảo là nó nói mà cứ như là nó là bạn thân lắm lắm của mình, còn mình là thằng có trí nhớ tồi tệ... ( em cũng ngu, bị lừa, đừng chửi ) Em cũng ậm ừ, xong nó cứ bám em hoài, vừa chửi thề rồi còn nói em làm lơ, coi thường nó, còn đòi đập em ( bạn bè cứt gì chả hỉu) . Xong nó bám quá em cũng tức tức, cái nó nói: " thứ 7 là SN nó, nó định mời em mà sao gọi hoài số cũ không được (vui cái là em chưa bao h đổi sim dt) nó đòi em cho số mới, kiu em lấy dt ra nó ghi lại số, em nói em để quên thì nó lại chửi thề và nói em nghĩ nó ăn cắp dt (chưa đánh đã khai), em nói chửi nữa thì bỏ đi, em cũng hiền, mấy bác thông cảm, nó kiu em lấy giấy bút ra ghi lại, em đành dừng xe, vừa dừng thì một đám ập tới, tổng cộng khoảng 4 thằng 1 con, một thằng hỏi con nhỏ: " bạn mày hả, cha xe đẹp quá cho mượn chạy thử nghen" em đẩy nó ra, nó tát em một cái rồi cả đám bay vào múc em, tụi nó ốm, em mập mập, em chỉ cần đẩy mạnh là tụi nó văng ra nhưng mà tụi nó rất liều, em la lên ăn cướp ! Người xung quanh dừng xe lại, có một thằng hô lên rằng: " đánh ghen, đánh ghen, thằng chó giật bồ !" xong người ta thấy em mặt bột quá người ta mới la lên : " làm gì vậy, kiu công an đi" , thấy vậy tụi nó bỏ đi, còn nói : " tao mà gặp mày lần nữa là chết với tao..!".Em bàng hoàng đứng dậy, hên là có bác kia dẫn em về đến nhà...

Em khuyên các bác có xe ngon ngon cẩn thận, cứ gặp đứa nào nói bạn cũ mà không quen mặt thì bằng mọi giá vọt ga cho thật nhanh, nếu thật nhớ ra là bạn thì về tìm cách xin lỗi sau... Không thì vừa mât của vừa mất mạng...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Giahuy
    Đang tải...

2. MyKitty

MyKitty Đủ quyền lập Họ

đọc mà thấy giờ chúng nó chẳng coi pháp luật ra gi hết
    về nhà phải truyền tai mọi người mới dc
    thanks mẹ gia huy xinh đẹp

Me Giahuy thích bài này.
  3. Me Giahuy

Vâng bây giờ chúng nó cướp giữa đường rồi kêu là đánh ghen nên mọi người ko ai dám xen vào chị ạ, khổ thân :(

4. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

hic, h lắm trò ăn cướp thế chứ.tks mẹ nó nhé

Me Giahuy thích bài này.
  5. Me Giahuy

Các mẹ giúp mình up bài lên cho mọi ngừoi cùng đọc nhé,
    Thanks All :)

6. Honey&Jerry

Honey&Jerry Bắt đầu nổi tiếng

Mình có đọc được một bài tương tự đăng trên báo Tuổi Trẻ cách đây mấy hôm. Nạn nhân là phụ nữ. May mà chị ấy gặp được chốt dân phòng hay công an gì đó nên bọn cướp mới bỏ đi.

Sợ nhỉ? Biết làm sao để tự bảo vệ mình được chứ? :-(

7. Anh & em

Anh & em Thành viên chính thức

Cảm ơn Me Giahuy nhiều nhá. Đọc mà thấy sợ ghê. Đúng là "Vừa ăn cướp vừa la làng" :)

8. fallscente

fallscente Thành viên rất tích cực

up cho mọi người đọc cảnh giác, cảm ơn mẹ gia huy
    thời thế bây giờ loạn thật rồi,

9. Honey&Jerry

Honey&Jerry Bắt đầu nổi tiếng

10. viloichviet

viloichviet Thành viên chính thức

Sợ quá, bây giờ kẻ gian tung hoành chẳng biết sợ ai, người ngay không kịp trở tay với kẻ gian

mechuc thích bài này.
  11. tuoithopbc

tuoithopbc Thành viên tập sự

12. Me Bé Bill_0706

Me Bé Bill_0706 Phải cai thôi

Then kiu bà đã chia sẻ thông tin với mọi người nhé!!

13. MeNa

MeNa Thành viên tích cực

Hôm trướctết em cũng xém bị móc túi ngay trên đường 3/2 đó . Hôm đó tầm 7h tối 22 tết, em qua nhà đứa bạn, lúc dừng đèn đỏ ở đoan 3/2 - Cao Thắng thì có một người đụng vào sau xe em mé bên phải ,theo phản xạ em quay lại nhìn thì lại có 1 xe khác đổ đè lên xe em ở bên trái trong lúc em cố gắng giữ xe không bị ngã thì thấy có tay ai định móc tiền trong túi quần mình nên em la lên < móc túi > rồi chụp miệng túi và quay lại bên trái thấy 1 nam chở 1 nữ ( nhìn cũng bặm trợn lắm ) , người nữ ngồi sau tay cầm 1 miếng vải như cái khăn màu tối tối ( để che cái tay móc túi em) em còn nắm được cái khăn đó , bả giựt mạnh cái khăn ra rồi la um lên là em chạy xe ẩu...rồi bỏ chạy luôn( trong khi em đang dừng đèn đỏ hic hic ).
    Hôm đó em không mất tiền là do may mắn vì sinh xong em còn mập ú,quần nào mặc cũng chật nên bả thò tay vào là em biết ngay . Từ bữa đó em không bao giờ dám bỏ tiền vào túi sau nữa. Các mẹ cảnh giác nhé, dạo nay hình như kẻ gian đầy đường...

14. dongxanhvanang

dongxanhvanang Thành viên Hội Cún

Kẻ cướp dễ học các chiêu của nhau lắm. Các mẹ cứ phải cẩn thận nhé.

15. Me Bill & Nghe

Me Bill & Nghe Thành viên tích cực

up len cho mọi người cùng đọc, sợ thật

16. bao_ngoc1984

bao_ngoc1984 Thành viên tích cực

Đọc xong bài của bà tôi k dám ra đường mất. Bọn nó bấy giờ liều lĩnh lắm !

17. me be bin

me be bin Bắt đầu tích cực

Mình nghe mà hoảng hồn quá bạn ơi,nếu nhỡ lúc đó mình đang chở con thì sao nhỉ?làm sao mình chạy nhanh được[/QUOTE]

sợ thật đấy, năm ngoái chẳng có một đợt nó toàn tấn công các mẹ chở con ở Hà Đông đấy. nó va vào mình rồi giả vờ giúp đỡ còn đồng bọn thì mang con mình đi mất. hồi đấy tớ ko dám đèo con đi 1 mình. Đủ thứ phải lo lắm rồi mà vẫn ko bao giờ hết lo đc cả. Chán...

18. Me Giahuy

Đúng thật là bây giờ tụi nó trắng trợn mà nhiều mưu kê, muốn đề phòng cũng ko biêt thế nào các mẹ nhỉ :-(

19. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

ghê quá nhỉ,
    đợt trước tớ còn nghe vụ giật túi treo ở ghi đông xe ấy
    các mẹ cẩn thận nhé, túi nhớ để trong cốp chứ đừng đeo ở vai hay ghi đông xe, đi bị giật, vừa mất túi vừa dễ bị ngã nữa.

20. Bobubee

Bobubee

Ôi các mẹ kể tớ cũng kể thêm 1 chuyện của tớ . Hum trước tớ đi dừng đèn đỏ ở ngã tư Tôn Đức Thắng - Ô chợ dừa. Đang dừng xe tự dưng có xe tông vào sau đít rồi móc bánh vào nhau sao đó, tớ quay lại xem đang lắc lắc xe để gỡ ra thì k hiểu linh tính sao đó mà lại quay lên trên nhìn tự dưng không thấy cái túi mình treo trên móc đâu, quay sang xe bên cạnh thấy cái túi mình trên đó, tớ la ầm lên là ăn cướp thế là nó vứt lại cái túi sang xe tớ rồi tát tớ 2 cái, kêu là túi của tớ tự dưng rơi sang xe nó, ai ăn cướp mà kêu, huhu, tớ đang hoảng hốt không kịp phản ứng gì, lãnh nguyên 2 cái tát luôn, xong đèn xanh tụi nó vọt đi, tớ phải tấp vội xe ngay vào 1 quán ngồi 1 lúc mới tỉnh hồn . Kinh quá . Về kể chồng tớ bảo may đang ở chỗ đông người không nó rạch mặt cho 2 phát thì tiêu.

Me Giahuy thích bài này.