CẢNH BÁO! Nhờ Mod vài ngày cho các mẹ cẩn thận và đề phòng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Me Giahuy, 15/9/2009.

1. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

2. Maruko-chan

Maruko-chan Thành viên chính thức

khiếp sợ quá, đi đâu cũng thấy cảnh cáo cái này. Dạo này mình còn chả dám ra đường vắng nữa cơ . Có lẽ nên mua tạm mấy bình xịt hơi cay cho yên tâm các mẹ nhỉ

3. trieugialac

trieugialac Mẹ Yêu Duy Anh

Hà nội mình cũng có rồi các chị ạ . Bạn mẹ em tầm 5h sáng chú ý đi chơi về mà trên Phố Huế hẳn hoi đi quả wave thôi , bị hai thằng dí dao vào cổ bảo đưa xe , chú này sợ quá đang chuẩn bị đưa thì chúng nó thấy có người đi Sh gần đấy liền thả chú này đi và ra cướp con Sh . Hix ! em nghe xong cũng chẳng dám đi đâu một mình buổi tối nên nhà mẹ đẻ ngay gần chồng cũng phải đưa đi , nên cảnh giác cửa khóa then cài các chị ạ , trộm bây giờ liều hơn nhiều :shock:

Me Giahuy thích bài này.
  4. Me Giahuy

Me Giahuy Thành viên tích cực

Chết thật, HN dạo này cũng bắt đầu loạn quá :-(

5. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

lạo hết rồi, mấy ông Công An nhà mình mà ko ra tay thì chết, hôm vừa rồi OX mình cũng bị giật điện thoại ngay ban chiều đấy, àm lại ở đường Láng Hạ đông đúc nữa chứ.

6. Me Giahuy

upppppppppppppppppppppppppppppp

7. chipchip_miumiu

chipchip_miumiu Thành viên tích cực

ôi choáng quá. ..lo ghê...

8. trieugialac

trieugialac Mẹ Yêu Duy Anh

Hix ! công an thì cũng có khác gì ăn cướp đâu các chị . Ra phường báo mất xe các chú ý đòi một nửa cái xe , rồi có khi đưa tiền để các chú ý tìm hộ các chú ý cứ nhận rồi cầm tiền , cũng chẳng tìm được coi như mình mất tiền , mà bây giờ mất xe coi như mất hẳn . Công an cũng chẳng đi tìm hộ mình đâu kể cả nhiều tiền đúng không các chị :-k

9. mẹ Tiểu Cần

mẹ Tiểu Cần Đủ quyền lập Họ

Ở SG cái vụ cướp mà hô hoán đánh ghen nhiều lắm
    Mà sao các cô cậu sau 9h đêm vẫn dập dìu SH, Dilan, Ps ... ra đường chơi đêm, chắc có tụ nên bọn kia kg dám, hay biết đâu họ cũng là bọn kia đang kiếm mồi
    Mình đi xem cũ mà nghe cũng khiếp

10. Mẹ_Cún

Mẹ_Cún Bắt đầu tích cực

Các mẹ nhớ cẩn thận lúc mang túi ra hay cất túi vào cốp xe, nhà em 2 người bị giật ngay lúc lấy túi ra khỏi cốp xe. Lúc mới bước ra khỏi xe ô tô cũng thế, hix nói chung là dạo này Hà Nội cũng loạn lắm rồi :(

11. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Choáng quá, ra đường gặp cảnh này thì khiếp thật .

12. mẹ Tiểu Cần

mẹ Tiểu Cần Đủ quyền lập Họ

Ra tay kg nổi đâu mẹ nó ơi, ax mình cũng mới vừa bị giật 1 cái đt - mới mua nữa chớ hic hic - cái vụ đt mình phải cẩn thận thôi, hoặc xài cái dỏm dỏm, khỏi lo

13. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

Các mẹ làm em sợ quá. Hic. Em vẫn có thói quen đi đường nghe điện thoại và đeo túi mới chết chứ.

14. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Cách đây 5-6 năm e gặp vụ này rồi ngay trên đường Kim Liên cũ(hn) tới Khương Thượng đó.Hôm đó 7-8h tối k nhớ ,e rủ cô e họ cùng đi xe @ (hồi đó mới có ít người đi nha) tới gần Khương Thượng thì thấy có đứa con gái đi xe sát vào rồi hỏi j e họ của e mấy câu như là làm quen,e e nó k trả lời vì có quen đâu thế là 1 lúc sau 6 đứa đi 3 xe nó kèm sát vào xe của e rồi bảo "ê con này nhìn đểu tao,ý nói e họ e" rồi chúng nó ép e đi sát vào lề đường đòi xử vì tội nhìn đểu,e bị 3 xe dồn sát vào mé đường ngay trước mặt có cục gạch vướng ở đó,e sợ quá k kêu đc nghĩ mình mà đứng lại là toi nên nghĩ quẩn rồ ga fóng qua cục gạch(may là @ 150 nên thế nào fi đc qua cục gạch) chúng nó đuổi theo e sợ quá,đường vắng lắm,may sao đầu khương thượng có 1 anh đang đi xe Dream e đi song song với a ấy và bảo là e bị bọn kia đuổi,a cho e đi với a 1 đoạn nhé,thế là a ấy đi cùng e suốt tới tận nhà người quen rồi mới đí về đó,may thật còn bọn kia thấy a thanh niên đưa e đi nên chúng nó tha.
    Chuyện xảy ra lâu rồi mà e vẫn nhớ đó,đúng là loạn thôi,chiêu này lâu rồi,chẳng qua nó lặp đi lặp lại thôi,các bạn nên đề fòng,đường tối ,vắng k nên đi 1 mình..sợ lắm.

Sửa lần cuối: 19/9/2009
  15. hoahongthep83

hoahongthep83 Mặt trời bé con của mẹ

Giờ tụi ăn trộm chuyên nghiệp lắm rồi, ngay kế nhà chồng mình cũng bị trộm bẻ khóa ghé thăm lúc tầm 5h sáng. Giờ đó cũng có người đi qua đi lại tập thể dục ấy chứ, vậy mà tụi nó bẻ khóa vào mở toang cửa đường đường chính chính đi vào như chủ nhà ấy. Không hiểu sao có tượng Chúa trong nhà phù hộ, tụi nó không kịp lấy xe, chỉ lấy cái nón bảo hiểm của con nít thôi,rồi bỏ đi vì lúc đó cũng đông người qua lại. Trước khi chúng bẻ khóa ba chồng mình nghe tiếng xe máy cứ dạo qua dạo lại, ba chồng mình ló đầu ra xem ở cửa sổ thấy tụi trộm ăn mặc lịch sự, đi xe xịn đàng hoàng ấy chứ.
    Trước đó là vụ ở nhà chồng mình, có cái lang cang, bên cạnh là cái cửa sổ kính dựng lên như cửa sổ bằng lá dưới quê dựng lên vậy đó, dáng người chui qua được luôn vì cái cửa bị hư. Đêm đó em chồng mình bị cảm, nghẹt mũi, nó bảo không ngủ được, vậy mà nó lại liệm đi, 1 lúc sau nó tỉnh dậy không thấy cái đt bên cạnh đâu hết, nó mới tìm và gọi cả nhà dậy, cả đt của Ba, của chị nó cũng mất luôn. Vậy là trộm ghé thăm lấy mất 3 cái đt, gđ chồng mình nghĩ nó xịt thuốc mê nên mới ngủ mê không biết gì luôn, không bị lấy xe để dưới nhà chắc là nó biết có chó, nó làm âm thầm ở trên nên chó cũng không biết gì. Mất trộm mới lo làm cửa nẻo chắc chắn lại, lúc trước thì ỷ y quá.
    Giờ đi ngủ cũng chẳng an tâm chút nào, dù cửa có chắc chắn cỡ nào tụi nó vẫn bẻ khóa 1 cách dễ dàng. Còn có trộm xe vào ban ngày trước mặt thiên hạ luôn, mở khóa vào nhà, dắt xe ra đi bình thường. Giờ đi đâu vắng nhà cũng nhớ nhờ hàng xóm dòm ngó dùm đấy mọi người ơi!

Sửa lần cuối: 19/9/2009
  16. meBup

meBup Thành viên tích cực

Em dâu mình đi xe ga, lúc đổ xăng ở cây xăng cũng bị nó giật mất túi để trong cốp đấy. Cây xăng nào mình ko nhớ. Các mẹ phải cẩn thận ngay cả khi để đồ trong cốp và các cây xăng nhé!

17. hoanghonlanh

hoanghonlanh Hộp Muối Dưa Thông Minh

đứa bạn em làm bên xe buýt. gần tết được lấy Lương, thưởng tết, tiền hỗ trợ gì gì đó tổng khoảng 10trieu cộng thêm cả tiền lương nó lĩnh hộ mami nó cũng làm bên điều hành xe buýt . Nàng cho vào túi, khoác trên vai chạy xe vù vù trên đường kim mã, rồi nó bảo có 2 thằng chạy xe tới 1 thằng lấy ống tuýp đập vào cái tay nó đeo túi còn thằng kia thì giật. Túi đứt quai thế là thôi xong. Con bé mất cái tết ấm .

Còn em thì bị 1 tên cứ đi sát vào , em thấy nghi nghi em liền gọi linh tinh ông đi bên trên em là anh ơi đi chậm chờ em với ko em chẳng nhớ đường đâu. Nói xong 2 thằng có ý định cả em phóng vút đi luôn. Hú vía, đi lên cám ơn ông đi bên trên mà ông ý chẳng hiểu gì. Lúc em gọi ông ý cũng ngơ ngác quay xuống mà hehhehhe

18. Me Giahuy

Nghe các mẹ kể thì hóa ra bon cướp còn nhiều bài lắm, thế này chỉ khổ dân tình thôi, ko hiểu bây giờ luật pháp ở đâu mà chúng nó ngang nhiên thế hhxhx mong các mẹ hết sức cẩn thận :-(

19. me-kittyruby

me-kittyruby Thành viên tích cực

mấy tháng trước nhỏ em chồng mình chở con bé nhà mình (4 tuổi) đi SINH NHẬT về ngang cầu THAM LƯƠNG, (QUẬN 12-TPHCM), bất ngờ có 1 chiếc xe lạ ép ngã xe vào lề đường, hai cô cháu chưa kịp hoàn hồn thì có 1 tốp thanh niên chạy lại đở xe và người lên... một trong số thằng đó định leo lên xe thì bất ngờ có 3 đứa bạn của nhỏ em chạy tới (mấy bạn này đang đưa em mình về nhà vì lúc đó 22h45) ,kịp thời giật chìa khóa lại bỏ vô túi, tụi nó chửi thề hỏi mấy đứa mày là ai mà xen vô chuyện của tụi tao, bạn em mình hét lên "tao là bạn của cô này", tụi nó k tin, chửi qua lại một hơi rồi tụi nó bỏ đi vì thấy k ổn.
    e mình về nhà ( cách cầu chừng 2km) lúc đó là 11h30, vừa vô tới nhà hai cô cháu khóc quá trời luôn, thằng bạn nhỏ e mình nói tụi nó giàn cảnh để cướp may mà tụi này lên kịp thời nếu không chiếc xe LX150 đã đi theo bọn nó rồi...
    cũng may là hai cô cháu k sao, chỉ trầy sơ sơ, làm mình một phen hú vía...

Sửa lần cuối: 2/10/2009
  20. me-kittyruby

me-kittyruby Thành viên tích cực

cũng ở dốc cầu THAM LƯƠNG, ông xã mình đi học về vừa đổ dốc thì cũng bị tình trang giống như bạn, người phụ nữ ấy lần này k dùng khăn mà dùng 1 chiếc áo khoác màu xanh đen che tay móc túi ax nhà mình ( túi trước quần tây - mới ghê)để lấy điện thoại, xe cũng đang chạy, ax mình một tay giữ xe để k cho xe ngã, tay còn lại bóp mạnh vào tay người phụ nữ kia ( đang thò tay vô túi của ax nhà mình), bị đau bả buông tay ra thấy khó ăn, chúng cho xe chạy đi một cách bình thường như k có chuyện gì xảy ra,...còn ax nhà mình đem chiếc áo ấy về cho mình xem ..tức k?
    ra đường lúc này phức tạp quá, ở nhà an toàn hơn, các mẹ nhỉ?:(