Cảnh giác đoạn rẽ : từ Nguyễn Thái Học vòng sang Cửa Nam.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi pig_kool, 1/10/2011.

Tags:
  1. pig_kool

pig_kool Thành viên tích cực

Chào các mẹ !
    Em viết bài này để cảnh báo các mẹ khi di chuyển ở đoạn rẽ ở ngã năm Hàng Bông- Cửa Nam nhé.
    Nếu mẹ nào đi từ Nguyễn Thái Học mà rẽ vòng sang Cửa Nam ( đoạn vòng ý ) thì nhớ xi nhan nhé, hôm trước vc em đi qua đấy, thắc mắc vì sao nhiều người cứ bị bắt ở đoạn này, thì 2 ngày sau, chính em bị bắt ở cái đoạn đấy vì xi nhan bị hỏng, bấm xi nhan rồi mà đèn ko báo.
    Anh Công an túm em lại, bảo tắt máy xe, chào xong thì bảo em trình giấy tờ, em vẫn ngồi trên xe hỏi lý do vì sao mà vẫy em lại, anh ý bảo cứ xuống xe, dắt vào vỉa hè, em làm theo. Xong anh ý bảo lý do em bị vẫy lại vì ko xi nhan.
    Em giải thích hết nước là đèn xi nhan của em vừa hỏng hôm trước, bạn việc chưa kịp đi sửa, chứ ko phải là em ko bấm xi nhan, anh ko tin bấm thử mà xem.
    Anh ý bảo sang bên đường trình bầy với sếp anh ý, em sang theo thì anh ý ngồi ngay vào trong " bục kín ", em hỏi thế sếp anh đâu, anh ý bảo thì chị cứ đúng ra đằng trước bục đi, em vẫn hỏi thế sếp anh đâu, anh bảo em sang nói chuyện với sếp anh mà, nhưng ko thèm trả lời, viết luôn cái giấy biên bản.
    Hoie em làm ở đâu, em ko nói, em bảo đã giải thích như thế rồi mà anh ko thông cảm thì anh cứ viết biên bản đi. Anh ý chưng ra quyển sổ, bảo em đọc 1 số tội của em : ko xi nhan phạt 300k, ko mang theo giấy tờ xe, tội của em giữ bằng lái 30 ngày.
    Em bảo bjo đang vội đi, thế anh nói luôn là nộp phạt bao nhiêu , em nộp, anh ghi biên bản luôn đi.
    Em tính làm cứng nhưng cuối cùng vẫn bị lừa, chồng em mắng là dốt suốt từ hôm đấy.
    Anh ý ghi biên bản, mắt em kém cũng ko biết biên bản thật hay ko, sau đó em nộp phạt 300k và lấy xe đi.
    Về chồng em bảo sao dốt thế, bị lừa rồi, nó thịt của em 300k rồi, thường là ghi biên bản nộp phạt, chính em phải là người lên kho bạc nộp, lấy biên lai về, sau đí lấy xe ra. Tưởng thế nào hóa ra bị nó thịt mất 300k dễ như chơi.
    Hix, đau khổ quá, các mẹ cảnh giác nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pig_kool
    Đang tải...

2. thitgacbep

thitgacbep co dinh: 0923 82 84 88

Ðề: Cảnh giác đoạn rẽ : từ Nguyễn Thái Học vòng sang Cửa Nam.

Cái bệnh rẽ phải k xin nhan thì nhều người dính rùi, em đây cũng bị. ức lắm, nhưng cơ mà thứ vì nó nhều luật quá, bọn đó list ra một mớ danh sách điều nọ, luật kia mềnh k nhớ hết hoặc là k biết -->lúng túng, thứ vì vội ---> thôi thì xin các chú ghi biên bản cho cháu nộp phạt cho nhanh. Chứ bị giữ xe 30 ngày, mỗi ngày 20k tiền gửi rồi thì các tiền phạt khác... cũng quá tội! Nếu mềnh đủ sức làm căng để vạch mặt cái lỗi của bọn đấy được thì nên, k thì thôi đành ngậm bồ hòn làm ngọt, hic.Ah, mẹ này hỏi thăm thế k phải tềnh hềnh là đã hết xì khói chuyện gđ chưa?

Sửa lần cuối: 1/10/2011
  3. pig_kool

Hôm đấy mình về tức ơi là tức, tức vì bị mất 300k thì ít mà tức vì bị nó lừa thì nhiều....đúng là ko thể thương nổi, nhà mình gần đấy, mấy hôm nay mỗi lần đi qua đấy lại nhìn thấy bộ mặt của nó mà lộn hết cả ruột.

4. hoanang1

hoanang1 I love my family ^_^

Mọi người đi đoạn từ Nguyễn Thái Học lên Cửa Nam để rẽ ra Hàng Bông thì rẽ luôn đoạn phố Đình Ngang ý, đừng đi lên gần đèn đỏ đèn xanh rồi rẽ nhé. Thỉnh thoảng các anh ý toàn nhảy ra vồ thôi, haizzzzzzzzzzzzz

5. tuvvbk

tuvvbk TOKYO Wedding CHỤP ẢNH CƯỚI phong cách Đẹp,Lạ

CA giờ như cướp í mà. Ít ra kho bạc nộp lắm lắm.
    Không xi nhan mà cũng 300k, đúng là hơn cả đi cướp. hic

6. seduce18

seduce18 Thành viên chính thức

Em cũng bị một lần nên bừng tỉnh rồi,mấy ông công an cứ chui lủi trong góc ấy nên em không để ý đợi lúc mình phóng tới là lao vội ra như gặp cướp vậy,trình bầy mãi cuối cùng xì tiền ra là cho đi ngay.

7. vyhavn

vyhavn Thành viên chính thức

NHưng theo luật rẽ mà không xi nhan thì đúng là bị phạt mà.
    Mấy em ở cty mình cũng bị dính mấy lần tội rẽ phải không xin nhan. Luật VN quy định tội đó là 200-400k đấy ạ.
    Em chỉ ghét các bác áo vàng cứ rình mò, rồi hoạnh họe.
    Đi suốt thì ko sao, đúng hôm các bác ý thiếu chỉ tiêu là thế nào cũng bị tóm hết.

8. pig_kool

Vâng thì đúng là như thế, nhưng đằng này đèn xi nhan của em bị hỏng, em giải thích rồi nhưng ko thông cảm. Nhất quyết là lôi sang bên đường để anh ý được ngồi vào trong cái bục kín giải quyết cho tiện. Em thế lần sau có bị phạt, thì sẽ tỉnh hơn, mất công lên kho bạc nộp, giữ giấy tờ 30 ngày cũng ok, chứ như thế kia thì đúng là nộp phạt cho các anh ý chứ ko phải cho nhà nước. Ức chế.

9. vangchanh

vangchanh Bắt đầu tích cực

Một lần buổi tối rẽ không xi an thế là bị cơ động túi lại,nhưng bọn đó chẳng khác gì cướp cả,2 tên lao vào mình tay còn cầm gậy chỉ chỉ,cuối cùng dúi cho 200k thế là xong,bọn khốn nạn.

10. mekhanhchi1510

mekhanhchi1510 Thành viên rất tích cực

CA hơn cả cướp, mà cướp trắng trợn mới sợ chứ. Ah, em lại còn vừa đọc báo thấy bảo Nhà nước chi cho HN 24 tỉ để cho vụ phân làn này, chả biết cho hết tình trạng tắc đường đc không. Thật đúng là...

11. thien.tam

thien.tam Thành viên tập sự

cướp giữa ban ngày, e bị nhiều lần như này rồi. ghét, ghetssssssssssssssssssssss, tóm lại là cực kỳ ghét côgn an

12. pig_kool

Sao mẹ nó ko chỉ chỉ lại vào mặt anh ý, bực nhỉ, ghét nhất ai dám chỉ vào mặt người khác.

13. pig_kool

Ặc, choáng nhỉ, em nghĩ chả mấy chốc lại bỏ đi như vụ hàng rào inox chắn các ngã tư như ngày trước ý. Bjo có rào phân làn rồi các phương tiện vẫn đi sai làn như thường. Có 1 chú áo xanh đứng đấy cũng làm sao giải quyết bắt bớ được bnh người, quan trọng là ý thức ạ.

Sửa lần cuối: 13/10/2011
  14. pig_kool

Ôi thế nhưng cũng có những anh tử tế phết. Hôm e với đứa em đi ngược ở 1 phố, nghĩ ko có công an nên đi liều, bị bắt, đứa em em nó bốc phét là bọn em đang vội đi đón thằng ku ở lớp mẫu giáo về, cô giao gọi điện bảo gia đình đến đón về vì cháu tiêu chảy quá, thế là 2 anh cho đi luôn........( lúc bọn em đi rồi, em bảo đứa em em : mày bị điên à, mày bốc phét j ko bốc phét, nói ngay con tao bị ỉa chảy là sao...):rolleyes:

15. tieuthuyngocson

tieuthuyngocson Thành viên chính thức

Em bị tóm 1 lần ở chỗ hàng cót ra hàng đậu thì phải, cũng quên k xinhan, lỗi này bị phạt 80-100k thôi, mịa, hôm đấy em hết xiền, em giấu xiền đi trình bày 1 hồi, cả túi còn có 70k nó cũng lấy, nó bảo coi như tiền uống nước, cơ bản có khoagnr chục thằng, nên em không kỳ kèo xin được, về lên mạng search mới bít là lỗi đấy mất 80-100k, k thì em thêm 20k nữa cho bọn nó mất đớp. vì em giấy tờ đầy đủ, còn lỗi bị bắt mất 600k là oto thôi các bác ợ. Cơ mà tính em năn nỉ ỉ ôi nhiều, đi xe máy 10 năm rùi, bị tóm cổ trên dưới 20 lần rùi vì đủ các tội mà mới mất có 3 lần. 1 lần em cũng trình bày còn 40k, nó cũng lấy, 1 lần em trình bày có mỗi 100k để về quê, chú thương tình bảo thôi ghi lỗi be bé thôi, vì đã lỡ lập biên bản, thế là chú lại chạy đi đổi tờ 100k trả lại em 50k, thấy chú cũng tốt phết, mà mình đóng kịch cũng không đến nỗi nào. còn nhưng lần khác em toàn xin được, hihi.

16. bill_phuc

bill_phuc ^ Mẹ của Bill ^

Mình thấy bọn đấy như cướp ngày í....nó đã tuýt còi mình kiểu gì cũng vạch ra lỗi....không cái nọ thì cái kia. Hôm trước mình xem thời sự, thấy có cái điểm chỉ đường mà có biết bao người đi đâm phải... Chả hiểu các ông ấy làm ăn kiểu gì nữa...