Chăm Con Bị Sốt Virut Cúm A

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Thảo - Nam Định, 13/5/2021.

1. Thảo - Nam Định

Thảo - Nam Định Thành viên chính thức

Em chào cả nhà!
    Hôm nay em xin chia sẻ 1 phương pháp giúp con nhanh hết sốt do virut cúm A mà chính em đã áp dụng cho con em!
    TRƯỜNG HỢP CON EM NHƯ SAU: cháu 3 tuổi, bị sốt cao, đem đi bv Nam thăng long khám. Sau khi làm xét nghiệm máu bác sĩ nói cháu bị sốt virut cúm A. KHÔNG PHẢI UỐNG THUỐC KHÁNG SINH, về theo dõi, nếu sốt cao trên 38.5 độ thì cho uống thuốc hạ sốt, nếu có bất thường thì đem cháu vào bệnh viện. SAU 3 ĐẾN 5 NGÀY SẼ ĐỠ. Bác sĩ còn bảo. Các cụ ngày xưa chỉ cần VÀI NỒI XÔNG LÁ vs ăn cháo hành vài lần là khỏi, nếu cháu ăn được hành thì nên cho cháu ăn nhiều hành thì tốt!
    Em nghe mà như mở cờ trong bụng các mẹ ạ, tất nhiên là em không định cho cháu xông lá như người lớn đâu! Mà là đứa bạn em, nó cho e 1 lọ dầu xông của cty Cửa Sổ Vàng trong 1 lần em bị cảm. Thế là em đem thử dùng cho con!
    Song song vs việc lau ngưòi bằng nước ấm, uống nươc điện giải, cho con ăn cháo trắng. Em làm 1 chậu xông như sau: cho 1 chút ruou trắng, 15 giọt tinh dầu xông, 1.5l nước sôi đặt đầu giường con. ( nước nguội em lại làm 1 chậu khác). Cho con uống siro Thanh Lương Thảo cũng của Cửa Sổ Vàng, 4 tiếng uống 5ml.
    Và kết quả là con em sau 10 tiếng kể từ lúc ở bv về là hết sốt hẳn luôn ạ!
    Tinh dầu xông em đọc thấy thành phần rất nhiều tinh dầu quen thuộc như bạc hà, tràm, khuynh diệp....nhiều loại lắm em ko kể hết được
    Còn siro thì chiết xuất tía tô... chung quy toàn lá thuốc dân gian mình cả nên em yên tâm cho con e dùng
    Trên đây là chia sẻ của em. Mom nào muốn biết thêm thì cứ search thanh lương thảo cửa sổ vàng là ra đấy a

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thảo - Nam Định
    Đang tải...