Tâm sự Chán Chồng Quá Các Mẹ Ạ !

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Chuhongnhung, 25/4/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

:D Em đưa phương án cuối cùng của chót là ly hôn đó ạ, không thể ở chung nữa, k thể thay đổi được, không chấp nhận được thì li hôn thôi, chứ biết làm sao được ạ! Mà sao bác chủ thớt không tìm hiểu kĩ trước khi chống lầy ạ? Em thấy vấn đề 2 nhà gần nhau, cũng tiếp xúc nhiều, cũng qua lại nhiều cũng phải biết chút ít chứ nhỉ?

Đang tải...

2. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Ôi, đàn ông đái bắn ra sàn và không nhấc bệ ngồi lên khai lắm. Mỗi lần đi vs mình phải lau mới dám ngồi. Góp ý thì bị giận, bị trách. Khổ thân phụ nữ!

3. hungpmu

hungpmu Thành viên chính thức

Ị xong cứ để đấy chờ nó khô rồi bóc ra, tiết kiệm.
    Em làm theo chồng em đi rồi sẽ thấy đổi thay, ví dụ: đi vệ sinh không giật nước chờ cả nhà đi hết rồi giật nước 1 lần cho nó tiết kiệm.
    Nói chung nhiều khi phải lấy độc trị độc mới hiệu quả.

4. Hangmyxachtay1187

Hangmyxachtay1187 Thành viên mới

:eek:

5. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

Lấy độc trị độc mới giải quyết được, biện pháp nào cũng phải thử, bác thớt tham khảo cách này xem, em ủng hộ.

6. my_duyen_ngo

my_duyen_ngo Thành viên tích cực

Mình nghĩ giờ bạn không làm cho chồng thay đổi được cách sống vì nó đã ăn sâu vào 35 năm nay rồi. Nếu có con vào nữa thì sẽ không biết chuyện gì xảy ra. Cái này bạn phải tự quyết định thôi chứ mọi người không giúp gì được nhiều cho bạn đâu.

7. soohyang2507

soohyang2507 Thành viên rất tích cực

Công nhận gái ngu( vì vừa đảm đang thu vén_ cái khoản đi chợ mua cho cả tuần, ngày khoảng 50k là c hơi bị nể) thế mà sao vớ a này( chị hoàn cảnh hơi giống gái nhưng chưa nặng như gái) nên đồng cảm sự ngu. Chưa con cái mà cha đã như thế sau này gái vất đấy

8. Kenfarm

Kenfarm Thành viên tập sự

ÔNG
    k thay đổi đc thì chắc đường ai nấy đi thôi,chứ một 2 ngày,1 2 tháng chịu đc,1 đời như vậy thì căng thẳng lắm =))

9. Mẹ Thùy Chi

Mẹ Thùy Chi Thành viên đạt chuẩn

Đang ăn đọc bài này mà muốn phun đầy đồ ăn lên cái màn hình. Phải nói là vừa buồn cười vừa ghê. Đàn ông con trai gì mà đái ra sàn nhà vệ sinh, ghê tởm nhất là đi ỉa còn không thèm chùi đít chạy nhông nhông khắp nhà. Thật là hãm quá đi bạn ơi. Chắc chồng bạn có vấn đề về đầu óc rồi. Còn nếu không thì khuyên bạn một câu: Ly Dị. Tại sao ?: Nó là bản chất rồi, đừng có ảo tưởng là yêu nhau sẽ thay đổi được nhau. Không có đâu. Đây là đời thực không phải phim Hàn Quốc. Sau này mà có con nữa thì thôi rồi lượm ơi

10. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

cho m hỏi 2 tiếng sư phụ

11. tmmart.vn

tmmart.vn 0987081357: Bán Vinhomes trả góp 70%, lãi suất 0%

12. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Thực ra chúng em là hàng xóm sát vách. A ấy lớn lên ở đây từ bé, có tiếng là ngoan, không tệ nạn, đi chào về hỏi mọi người, hiền lành lắm. Bố mẹ e cũng cảm tình. Rồi bố mẹ anh ấy cũng hiền lành gia giáo. Nhà em thì 2 cô con gái, bố mẹ e thì cứ mong con gái lấy ck gần, tiện cả đôi bên. Em thì trc cũng quý mến a ấy như a trai. Cũng nghe a ấy kể chuyện trước yêu mấy cô nhưng toàn bị khước từ vì chê nghèo, em lại thấy động lòng. Rồi hàng xóm dân phố xung quanh vun vào ( vì mọi ng cũng khen em ngoan nên 2 đứa hợp nhau). E thì trc cũng yêu phải 1 anh lăng nhăng nên chỉ muốn yêu trai ngoan thôi. Với lại nghĩ con gái cũng 27 tuổi r, không còn quá trẻ nên cũng không nên kén cá chọn canh. Nói chung lúc yêu chúng em cũng ít cãi nhau. Nhưng về sống chung mới biết bẩn thế. Lo cơm áo gạo tiền mới thấy chồng an phận thế. Đúng là yêu khác cưới khác thật !!!

13. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

B giỏi quá xoay xở tốt thật. Chắc mình phải lấy b làm gương mà phấn đấu thôi

14. tmmart.vn

tmmart.vn 0987081357: Bán Vinhomes trả góp 70%, lãi suất 0%

m nhớ k nhầm hình như mn trước viết bài tính nấu ăn từng ngày hết bn tiền để tiết kiệm nhất đúng k nhỉ?

15. vunhattrang

vunhattrang Thành viên chính thức

bạn lấy chồng mà không tìm hiểu hay sao lại để tình trạng này sảy ra thế?

16. banxungdang

banxungdang Thành viên mới

cái này do bạn rồi , trước khi cưới thì đã tìm hiểu nhau , tính cách , tính tình rồi chứ , nếu lúc đầu thấy ko hợp thì đã ko cưới nhau rồi , cố dạy bảo lại ổng đi bạn

17. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Khoản đi ... không ... là em đã thấy ạ ck bác rồi :(((. Bẩn đến thế cơ ah huhu :(

18. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

đúng bạn chủ top rồi đấy bác

19. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

bạn chủ thớt nói 27 tuổi rồi sợ ế, nên ck bạn ý ko cần tán bạn ý cũng tự đổ :D

20. maixanh121

maixanh121 www.KimoStar.vn

"Đi đái thì toàn đái ra sàn nhà vệ sinh cho tiện ( không dội nước đâu, đái xong sàn vàng khè). Đi ị thì ngồi cả tiếng xong không xả nước, còn chẳng chùi đít cơ (có hôm em quên mua giấy vệ sinh vẫn thấy hồn nhiên đi ra không phàn bàn gì, em hỏi anh không dùng giấy à thì lại lảng sang việc khác)"
    Người lớn rồi mà như thế này thì thực sự cũng không ổn. Không biết có phải do gia đình có điều kiện nên ck bạn được chiều chuộng từ bé không, nhưng mình thấy lối sống và thói quen của gia đình ảnh hưởng rất nhiều đến tính cách, có thể chồng bạn rơi vào trường hợp này. Đã là lối sống thì khó thay đổi lắm, trừ khi có biến cố j tác động giúp họ "thức tỉnh".

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.