Chân em bị phù, làm thế nào bây jờ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi pregnant, 22/4/2009.

1. pregnant

pregnant Thành viên tích cực

:p
    Chân thế này chưa ăn thua gì đâu, hi hi, sau 1 thời gian nữa mà xuống máu thì nó còn tím tím, bẩn bẩn nữa cơ:p:p:p. Cố gắng đo huyết áp thường xuyên và thỉnh thoảng thử nước tiểu nhé, tốn kém hơn các mẹ khác 30k tiền thử nước tiểu đấy, hic

Đang tải...

2. KHICON09

KHICON09 Thành viên mới

HIc. Tớ cũng đang có bầu 6tháng cugn đã bị phù đi lại khó,Mọi người bảo bị phù roi>Nhưng sao lại bị sớm thế.Mình lo quá, các mẹ cho mình hỏi là xuốgn máu 3lần thi sinh thì nó ở khoảng thời gian nào với.SOS.

3. Cho_Con

Cho_Con Thành viên đạt chuẩn

Đúng là em cũng bị phù chân như thế nhưng thai của chỉ mới 17 tuần ah, mà chân em đã mập ú lên nhìn kinh lắm. Ngủ cũng kê gối cao mà có hết đâu, em nghe nói ăn nhiều dưa hấu sẽ giảm phù chân, em cũng an nhiều thế mà chưa thấy khỏi. Chán thật, giày dép đi chật cả rồi.

4. Luni.baby

Luni.baby Thành viên chính thức

Mẹ nó thử uống nước rễ tranh mía lau + rau ngô và mả để thử xem. Mình uống 2 ngày thì hết sau 3 ngày thì lại hơi phù tiếp. Chắc do ngồi nhiều quá! khi ngồi nếu đc thì mẹ nó cũng tranh thủ gác chân lên nhe!

5. Micky

Micky Thành viên chính thức

Mình cũng có thai hơn 5 tháng, lúc sáng vừa đi khám thai và xét nghiệm nước tiểu, kết quả xét nghiệm nói rằng bị viêm đường tiết liệu (nguyên nhân gây phù), bs bảo bây giờ bị phù cũng là hơi sớm, nhưng cũng may mình bị ít thôi, bs kê đơn uống chống viêm đường tiết liệu là: aueoksitklan, ordase (chẳng biết có viết đúng tên không nữa vì chữ bs khó nhìn quá). Mình thấy bs bảo đây là thuốc kháng sinh nhưng ko ảnh hưởng đến thai nhi, có mẹ nào đã từng uống thuốc này chưa, cho mình ít kinh nghiệm với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhé!

6. Luni.baby

Chân mình hôm qua như cái giò heo ấy! 7 tháng rồi nên chắc cũng đến lúc phù... mà thấy nhiều mẹ chẳng phù tí nào... GIờ lại phải nấu nước rễ tranh và ăn lạt rồi! CHân phù lên đi lại khó khăn hơn ha các mẹ! Công việc nên cứ ngồi suốt nên thế!

7. tanh_quanh

tanh_quanh Thành viên mới

Em cũng thế. 29 tuần rồi, chân như cái giò heo. hixx hix, nhìn thấy :rolleyes:
    Chẳng hiểu thế nào nữa. 3 tuần nữa là đến kỳ siêu âm 4D rồi. lại được nhìn thấy con yêu yêu rồi.:p

8. bethuyduong

bethuyduong Thành viên tập sự

Trước em bị phù (xuống máu) đến lần 5 hay 6 gì đấy mới đẻ.

9. Luni.baby

Nhìn chân là thấn chán rồi... nhưng 2 hôm đc nghỉ ở nhà thì chân lại giảm phù hẳn và hầu như ko có dấu hiệu phù. Chắc là do mình ngồi lâu 1 chổ nên thế nhỉ! nên chắc giờ ko dám ngồi lâu hay đứng lâu nữa... chịu khó đi tới đi lui...:)
    Hôm 28w, đã đi sa màu thấy bé xoay đầu rồi nên mừng lắm! Giờ cũng đang mong tới 32w để đc sa 4D nữa nè!:D