Chia Sẻ Cách Tự Làm Bột Đông Y Tắm Trắng Tự Nhiện,an Toàn !

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi tranhaiha268, 20/5/2017.

1. tranhaiha268

tranhaiha268 Thành viên tích cực

Cả nhà ơi,hè sắp tới rùi nên chắc mấy chị em thik tung tăng mặc đồ hở trên hở dưới lắm đây !!

Sau khi mất 3,4 tháng chuột bạch với bột đậu đỏ,yến mạch ,cám gạo ,bột trà xanh,cam thảo ... thì kết quả vẫn chưa như mong đợi gì hết .Đã thể,còn bị bắt nắng ! Bữa bác mình đi Đài Bắc về ,được ng ta chia sẻ cách làm bột trắng tự nhiên,m làm thử theo thì thấy kết quả rất tốt ! So với bỏ tiền đi tắm trắng hay dùng kem trộn vớ vẩn thì sử dụng bột này giúp se lỗ chân lông,mịn da,trị thâm sần,mụn lưng cũng hết sạch luôn nhé,tái tạo da và da hồng hào hơn,giúp trị viêm lỗ chân lông luôn nhé,và lưu thông khí huyết.Thâm nách thâm mông cũng bay hết .Dùng dc cho face +body ! Bà bầu và em bé cũng dùng duoc ! Bà bầu dùng trong thời kỳ mang thai da càng khoẻ mạnh.

Mình ghi công thức dưới đây,mọi ng ghé hiệu thuốc mua rồi bảo ng ta nghiền bột xay nha

175g bột vỏ cam
    50g bạch chỉ
    15g bạch thược
    15g bạch tế tân
    15g bạch huệ
    15g bạch thiên ngưu
    20g bạch cương tằm
    25g bách bạch hoa
    5g phụ tử
    150gr coffee rebecca ( nhớ là ko mua caphe linh tinh nhé vì bay h 100% sử dụng huơng liệu nhân tạo dùng ko tốt cho da )
    15g tằm khô

1 lần mình làm tầm 500gr đủ tắm trong 2-3 tháng ! Nếu dùng tiết kiệm có thể 4-5 tháng .Đây là dạng bột đậm đặc ,khi dùng mix mật ong hoặc dầu oliu ( chỉ cho vài giọt ) .Không cho chất lỏng như sữa ,và nhất là ko cho đầy ắp như xài bột đậu ....Chỉ dùng tầm 10gr,tương đương 6-7 muỗng cafe sữa chua cho 1 lần tắm và xoa khắp người rồi massage ! Cứ tưởng đắt chứ thật ra rẻ hơn nhiều so với đi spa hay xài kem .Mà quan trọng là da khoẻ,ko bắt nắng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranhaiha268
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. hoangyeu06

hoangyeu06 Thành viên chính thức

bạn có bán ko?

3. tranhaiha268

tranhaiha268 Thành viên tích cực

mình mới đang làm cho mình dùng thôi bạn

4. mèo hình sự

mèo hình sự Thành viên tập sự

bạn ơi cho mình hỏi nguyên liệu có dễ mua k vậy,tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu? cách dùng như thế nào. sau bao lâu có hiệu quả hả bạn. cảm ơn bạn

5. mèo hình sự

mèo hình sự Thành viên tập sự

6. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Hôm nao mình làm thử mới được :)