chia sẻ chút với các mẹ! nhờ mod để ở mục này vì liên quan tới hàng hoá thanh lý ạ!

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi suachua2006, 14/12/2011.

1. suachua2006

suachua2006 Thành viên nổi tiếng

Em mới mua bộ đồ lót đúc thái cho con em gái. nó giặt xong và mặc 1 lần và bảo em không mặc nữa.
    Em mua loại mà hoa hoét như đồ bơi ý ạ, của một mẹ trên diễn đàn, cũng trách mình không xem kỹ. Loại ấy dây co giãn kém, mà quần lót cứng gây khó chịu cho người mặc. Nếu mẹ nào giống em thấy đẹp mà mua thì em cảnh báo như vậy ạ, để các mẹ đỡ phí ziền mua về rùi vứt xó như em.
    Em không có ý đả gạch ai cả nhé, chỉ là chia sẻ kinh nghiệm mua đồ thui, mong các mẹ đang bán đồ đúc thái thông cảm. Em không biết các loại khác của đúc thái thế nào vì em không dùng bao giờ, nếu có nói gì sai mong các mẹ bỏ qua.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi suachua2006
    Đang tải...

2. vietnam304

vietnam304 Thành viên rất tích cực

Ðề: chia sẻ chút với các mẹ! nhờ mod để ở mục này vì liên quan tới hàng hoá thanh lý ạ!

em cũng mới mua 2 bộ của 1 mẹ bán online trên đây, cũng hàng Thái, mà sao thấy thích lắm, mềm, nhẹ, mát, chỉ tiếc k vừa size nên cho em nó đi luôn rùi. nên mẹ nó phải tham khảo kỹ trước khi mua thôi ạ, bây giờ thật giả lẫn lộn, cái chính là mình phải là "người tiêu dùng thông thái"
    Em nghĩ mẹ nó post thế này các mẹ bán hàng lót đúc của Thái sẽ gặp khó khăn đấy.

3. be cam

be cam Thành viên chính thức

Ðề: chia sẻ chút với các mẹ! nhờ mod để ở mục này vì liên quan tới hàng hoá thanh lý ạ!

Mình thấy 1 câu là: "Khách hàng luôn luôn đúng" lúc nào cũng chuẩn. Có tí việc cũng đưa lên phản ánh người bán. Tiền nào của đấy. Sao các mẹ không nghĩ rơi vào địa vị người bán thì như thế nào? đợi chờ, đưa hàng đến thì khách hàng lại có việc bận đột xuất, mua hàng chưa giao thì lập tức thích thì đổi hoặc không lấy nữa, giặt rồi, mặc rồi, ... cũng muốn trả lại, lập topic. Nói chung là nên thông cảm cho nhau, mua hàng thì phải kiểm tra kỹ, phải xem hàng hóa có tương xứng với số tiền mình bỏ ra không?
    Lập topic thế này ảnh hưởng đến bao nhiêu người, chỉ biết bản thân mình. Đã lập ra lại còn nói sai thì các mẹ bỏ qua, thà đừng lập thì hơn.
    Mình thanh lý hàng cũng vây, bức xức lắm nhưng mà mình biết tâm lý chung nhiều người bán hàng không dám có ý kiến vì sợ không bán được hàng.

4. suachua2006

suachua2006 Thành viên nổi tiếng

em muốn nói ở đây là hàng em mua thấy nó cứng nên em góp ý để các mẹ nào muốn mua thì xem xét kỹ. còn em bảo là các mẹ bỏ qua nếu em nhận xét sai vì em khồng dùng hàng này bao giờ.
    Và ở đây em không phản ánh câu nào về người bán ạ, em chỉ nói về sản phẩm em mua thôi.

5. dungnguyen1979

dungnguyen1979 Thành viên chính thức

Mn này trả lời chuẩn luôn, có mẹ tli trên này đồ của m thì ca ngợi trên mây, còn đi mua tli áo 80k( mua trực tiếp),về chê ỏng chê eo đòi đổi trả