Kinh nghiệm: Chia Sẻ Kinh Nghiệm Đầu Tư Của Bản Thân

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi BaoNgocTran_Ngocruby, 31/3/2021.

1. BaoNgocTran_Ngocruby

BaoNgocTran_Ngocruby Thành viên mới

Hi mọi người,

Hôm nay rảnh rỗi mình lên tâm sự với các bà mẹ bỉm sửa một chút. Mình là dân văn phòng, công việc chủ yếu là làm sổ sách, giấy tờ…Nói chung công việc thì không có gì vất vả hay áp lực lắm nhưng thu nhập cũng chỉ nhàng nhàng, đủ ăn. Nếu không có chồng đỡ đần thì có lẽ không ổn lắm. Mình có 2 con rồi. 2 vợ chống lấy nhau 5 năm cũng tích cóp mua được một căn chung cư be bé ngoại thành Hà Nội và trả góp hàng tháng. Mọi chuyện có vẻ êm ả đến đầu năm ngoái khi Covid-19 ập đến. Mình không có việc mấy phải nghỉ ở nhà một thời gian và bắt đầu đi tìm công việc mới. Nhưng công việc không được như ý. Chồng mình cũng bị ảnh hưởng do làm ngành dịch vụ nên thu nhập cả 2 vợ chồng hạn hẹp dần và thường xảy ra cãi vã. Tiền lãi ngân hàng, tiền học, bỉm, sữa cho con…Bao nhiêu khoản cứ dồn dập đến. Đó là khoảng thời gian bế tắc nhất trong cuộc sống hôn nhân của mình.

Khi dịch dần được khống chế thì mình cũng tìm được một công việc tạm thời là ổn. Chồng mình cũng dần có lại các khoản thu nhập nên cuộc sống đỡ căng thẳng hơn chút. Dư dả chút đợt cuối năm vừa rồi 2 vợ chồng định dồn hết tiền để trả bớt ngân hàng một chút. Nhưng tình cờ được hàng xóm giới thiệu nên mình biết đến kênh đầu tư Nhật Nam. Ban đầu mình cũng không tin lắm vì lãi suất 7%/tháng quá cao, rồi lại trả tiền theo ngày… như kiểu lừa đảo ấy. Mình nghe rồi ậm ờ cho qua chuyện thôi chứ không để ý lắm. Nhưng sau đó vô tình em chồng mình lại khoe là mới đầu tư ở Nhật Nam 300 triệu, mỗi ngày nhận cả gốc lẫn lãi 1.050.000 đồng. Lần này thì mình tò mò thật, mình cũng bảo nó là đã tìm hiểu kỹ chưa mà liều mạng thế. Nhỡ công ty đó lừa đảo rồi ôm tiền bỏ chạy thì sao? Nhưng nó bảo đã tìm hiểu kỹ lắm rồi. Công ty này vốn điều lệ ban đầu 200 tỷ, lại có nhiều bất động sản ra sổ thật (Cái này nó lên công ty kiểm chứng hẳn hoi), văn phòng đại diện thì hơn chục cái, thêm mấy cái nhà hàng, khách sạn, cà phê, karaoke cũng hoành tráng. Nói chung là khối tài sản có giá trị thực sự chứ không phải là dự án ma như một số công ty khác. Điều quan trọng là công ty này có lộ trình rõ ràng, đang phát hành cổ phiếu và chuẩn bị lên sàn chứng khoán… Nghe cũng xuôi xuôi nên cả tối hôm đó mình cất công lên mạng tìm hiểu, vào website: dautunhatnam.com.vn để đăng ký xem nhân viên tư vấn gì. Mình thì không có nhiều tiền nhưng thiết nghĩ nếu mình đầu tư 100 triệu, mỗi ngày mình nhận 350 nghìn, tức là mỗi tháng mình nhận được 7 triệu. Số tiền đó mình trích ra trả ngân hàng vẫn lời hơn rất nhiều (Vì lãi suất ngân hàng mình đang trả là 8.5%/năm). Mình quyết định bàn với chồng, chồng mình cũng lăn tăn nhưng rồi suy đi tính lại, đó cũng là một cơ hội tốt để kiếm thêm thu nhập. Vì mình làm ở Duy Tân (Cầu Giấy) cũng gần văn phòng tổng công ty nên đã qua văn phòng để tìm hiểu và ký hợp đồng 100 triệu. Mình thì mới ký hợp đồng được gần 2 tháng thôi và hàng ngày tôi đều nhận được 350 nghìn vào tài khoản. Còn em chồng mình thì đã đầu tư được gần một năm rồi nên đến giờ nó đã gần thu hồi được số vốn bỏ ra. Thế là nó cứ thảnh thơi thôi. Đến năm thứ 2 hàng tháng cứ ung dung hưởng 21 triệu mỗi tháng.

Một điểm nữa khiến mình tin tưởng kênh đầu tư này đó là nếu sau này xảy ra tranh chấp gì giữa công ty và nhà đầu tư thì sẽ có bên thứ 3 là Trung tâm trọng tài thương mại luật gia đứng ra bảo lãnh.

Với tâm lý là một nhà đầu tư, mình không dám khẳng định 100% là kênh đầu tư này an toàn tuyệt đối nhưng mình nghĩ rằng đã đầu tư thì phải có chút mạo hiểm. Mạo hiểm không phải là cứ thấy lợi nhuận cao mà lao đầu vào mà là “mạo hiểm” ở mức có tính toán. Vì thế mình khuyên các bạn, nhất là các mẹ bỉm sữa cũng nên bỏ chút thời gian tìm hiểu về kênh đầu tư này để kiếm thêm thu nhập cho con cái và bản thân mình.

Chúc các mẹ thành công ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BaoNgocTran_Ngocruby
    Đang tải...

2. HoangAnh_0916

HoangAnh_0916 Thành viên tập sự

Công ty này đúng là quảng cáo rất nhiều nhưng thực hư thế nào thì còn phải tìm hiểu kỹ. M thì chưa tin lắm

3. HoangPhuonghtp91

HoangPhuonghtp91 Thành viên mới

M cũng đang tìm hiểu kênh đầu tư, bạn có thể inb m hỏi vài thứ được ko ạ?

4. MinhAnhbbc

MinhAnhbbc Thành viên tập sự

Ô bạn cũng đầu tư ở Nhật Nam à, mình cũng mới được ông bạn giới thiệu về kênh đầu tư này, bạn m làm ở đây nên mình ko nghĩ nhiều mà tin tưởng luôn, ko biết có liều quá ko nhỉ. M đầu tư 150 triệu đây này

5. Cuongnm_hanoi

Cuongnm_hanoi Thành viên tập sự

yes, m cũng đang đầu tư ở Nhật Nam đây, quan điểm của mình là đầu tư là phải máu và có chút liều lĩnh nhưng cũng phải tìm hiểu kỹ, chứ chắc quá thì đúng là chỉ làm công ăn lương và gửi tiết kiệm ngân hàng thôi

6. CaoHoaiabc

CaoHoaiabc Thành viên tập sự

Thấy nhiều người khen công ty này ghê. Được cái lợi nhuận trả hàng ngày nên đỡ rủi ro hơn, thấy cũng có quỹ đất thật đấy nhưng vẫn run chưa dám đầu tư

BaoNgocTran_Ngocruby thích bài này.
  7. sanhoa.247

sanhoa.247 Thành viên tập sự

Vẫn hơi khó tin, đang đi tìm hiểu về các kênh đầu tư vô tình lạc vào đây.

8. BaoNgocTran_Ngocruby

Đúng rồi b, mới đầu thì không ai dễ dàng mà tin đâu b. M cũng như b thôi. Nhưng qua tìm hiểu thì cũng thấy đủ cơ sở để m gửi gắm. Giờ lừa đảo nhiều nên m cũng phải tìm hiểu kỹ lắm mới dám đem tiền đi đầu tư

9. BaoNgocTran_Ngocruby

Tâm lý chung mà b. Nếu b muốn tìm hiểu kỹ thì vào web này nhé: dautunhatnam.com.vn

10. BaoNgocTran_Ngocruby

M mất vài tháng tìm hiểu mới dám đầu tư đấy b

11. Thangvnn

Thangvnn Thành viên chính thức

Mô hình ponzi thôi bạn nhé. Lấy người sau trả cho người trước!
    Nếu bạn may mắn nằm trong nhóm người đầu tiên, bạn sẽ nhận được cả vốn lẫn lãi như quảng cáo. Còn nếu bạn không may (trên 90% là như vậy) thì bạn chuẩn bị tinh thần mất trắng nhé :(
    Đặc điểm dễ nhận nhất của ponzi chính là đánh vào lòng tham của các nhà đầu tư! Bạn nghĩ nếu với 7%/tháng thì có lẽ đến anh Vượng vincom chắc cũng thua nhatnam của bạn rồi!!!

Anw, mình chúc bạn may mắn nhé!

Me Kimcuc thích bài này.
  12. Thangvnn

Bài này nằm trong mục Các topic được xem nhiều. Nhưng sao mình thấy ít ý kiến quá?
    Các Mẹ cho thêm ý kiến để mọi người có cái nhìn khách quan hơn về chủ đề này nhé!

Và nhất là đừng quên nhận quà của các Mẹ dưới chữ ký mình ha ;)

13. BaoNgocTran_Ngocruby

Mới đầu m cũng nghĩ vậy đấy, nhưng sau bỏ ra phải đến 1 time dài tìm hiểu thì m thấy công ty có quỹ đất thật, có sổ đỏ chính chủ. Hơn nữa, công ty cũng kinh doanh các loại dịch vụ nhà hàng, khách sạn, ô tô, cà phê...chứ ko phải là lấy tiền của nhà đầu tư để làm dự án ma. M có lên tận văn phòng tìm hiểu rồi mới dám ký HĐ đấy chứ. Sắp tới cty còn triển khai xây dựng chung cư, nhà ở, dự án nên m thấy cần tiền của Nhà đầu tư cũng ko có gì bất thường cả, sợ nhất mấy cty dự án ma thui

Thangvnn thích bài này.
  14. Me Kimcuc

Me Kimcuc Thành viên rất tích cực

chị vui lòng cho tôi xin thông tin chuẩn của công ty đó tôi check thông tin trên sở kế hoạch xem nó đầu tư dự án nào nhà ở như chị nói... nếu đúng tôi đính chính lại thông tin cho mọi người luôn để chị đỡ phải mất công quảng cáo.

15. Thangvnn

Trong bài viết có đấy bạn: www.dautunhatnam.com.vn
    Nhưng quan điểm của mình dẫu có hồ sơ pháp lý rõ ràng như bạn chủ thớt nói thì rủi ro cũng cực kỳ cao với mức lãi suất 7%/tháng như hiện tại

Me Kimcuc thích bài này.
  16. Thangvnn

Mình đồng ý đã kinh doanh thì ai cũng cần tiền cả. Nhưng làm gì để có thể trả được 7% mới là cái đáng lo!!! Bạn không thấy tình hình covid thì bđs đóng băng, nhà hàng khách sạn còn chết thê chết thảm hơn nữa!!! Ô tô thì đến ca sĩ Tuấn Hưng còn phải bán đi con Lambor .... Thì bạn có thắc mắc rằng họ lấy đâu ra để trả 7% cho bạn không?

Một điều mình thắc mắc nữa là nếu như họ có đầy đủ sổ đỏ chính chủ, có quỹ đất, có kinh doanh nhà hàng khách sạn .... Sao họ không đi vay ngân hàng với lãi suất chỉ khoảng 6-7%/năm mà lại phải đi vay ngoài với 7%/tháng?

Vậy nên quan điểm của mình vẫn giữ rằng bạn phải hết sức cẩn thận trong việc đầu tư này nhé

17. BaoNgocTran_Ngocruby

cảm ơn b đã nhắc nhở m. 7% này là cả gốc lẫn lãi b ạ, tính ra có hơn 3%/tháng thôi. Dẫu vậy cũng là cao hơn ngân hàng nhiều rồi. Trước m cũng hỏi là sao ko vay NH với lãi suất thấp hơn thì bên cty trả lời là vay NH thì rất dễ nhưng cùng lắm họ chỉ vay được 10 ông Ngân hàng. Cái chính là chiến lược của họ là quảng bá thương hiệu mục đích cuối cùng là để nhiều người biết đến thương hiệu (bù vào chi phí quảng cáo cho DN). Và họ cũng bán BĐS cho chính những nhà đầu tư này. bên này có gói 5% và voucher mua BĐS của cty nữa. M nghe cũng hợp lý nên m đầu tư thôi. Còn nói thật là đầu tư thì cũng ko nói chắc 100% được. Nhiều khi phải có máu liều b ạ. Từ giờ đến cuối năm là m sẽ hoàn vốn xem ra sẽ yên tâm hơn. Cảm ơn b nhé

Thangvnn thích bài này.
  18. BaoNgocTran_Ngocruby

Công ty CP đầu tư thương mại BĐS Nhật Nam b nhé. Cty chưa xây dự án mà mới chỉ có những quỹ đất nền thôi. Chuẩn bị thành lập cty con để bắt đầu xây dự án thôi chứ m chưa nói là đã có dự án rồi. M cũng là khách hàng thôi mà.

19. thangfozika

thangfozika Thành viên chính thức

Khuyên các cụ cứ tìm hiểu thật kỹ và cẩn thận rồi đầu tư, cái gì mà hấp dẫn quá thì cũng nên tính toán xem. Vì giờ ko làm mà muốn có ăn thì chỉ có ăn đầu .... thầy Huấn :)

20. piaggiodaison

piaggiodaison Thành viên tích cực

Cẩn thận bị lừa đảo đó. Chủ topic đang lùa gà. Tưởng chia sẻ gì hay, đang quảng cáo trá hình. Đề nghị xóa topic