Kinh nghiệm: Chia Sẻ Kinh Nghiệm Đi Xe Ở Sg Khi Trời Mưa To?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi haiduong1701, 27/9/2016.

1. haiduong1701

haiduong1701 Bắt đầu tích cực

Tình hình là hôm qua 26/9 SG có 1 trận mua lớn, theo các trang tin thì lớn nhất trong vòng 40 năm (ko biết có chính xác ko). Nhưng mình ở SG nay gần 10 năm rồi, mới chứng kiến được trận mua to và nhanh ngập như hôm qua, và mình đi ngoài đường lúc đó nên cảm nhận rất thật các mẹ ak. Mưa ko thấy đường luôn đi trên đường Nguyễn Thị Minh Khai mà mưa cứ xõa xuống từ trên cây rơi xuống trắng xóa, nên mau ngập, ngập cả 1/2 bánh xe, ráng đi tưởng bị chết máy ko hjx. Có chỗ xe máy bị ngập tới cái yên luôn, rất nhiều xe máy & xe hơi thay nhau chết máy nằm ì ra đó. Khổ thân anh em chúng ta đang sinh sống và làm việc tại SG.
    Sau khi về thì mình cũng tự rút ra được 1 vài kinh nghiệm cho bản thân khi ở SG hay các TP lớn khác gặp mưa ngập úng cục bộ như sau:
    + Nên tự nắm được các tuyến đường hay những khúc nào nó hay ngập (để biết mà né thôi) ^^.
    + Đi xe thì các bạn nên cố gắng chạy lên giữa đường đi cho an toàn vì chỗ này cao, chạy sát lề là cống thoát nước nó ở đó rất nguy hiểm.
    + Nếu đi mà cảm giác nước ngập quá nữa bánh xe thì thôi nán lại bên đường xíu để chờ nước rút rồi đi tiếp (có vẻ an toàn). Vì khi đi xe hơi nó chạy ngang đánh sóng gây loạng choạng là té ngay (hôm qua mình cũng sắp té mà kaka).
    + Nếu xe bị vô nước bugi thì đừng đạp ngay mà chờ xíu hoặc đầy lên lề chờ nó khô rồi tính tiếp.
    Các bạn đóng góp thêm nha. Mình chỉ có nhiêu đó ý ak ^^^^. Thanks.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haiduong1701
    Đang tải...

2. EnglishHN449

EnglishHN449 Thành viên tích cực

Hà nội cũng lụt nhiều lắm bạn ơi, mình chưa đk chứng kiến lụt trong sài gòn bao giờ nhưng thấy cảnh lụt hà nội cũng hãi lắm rồi