Chia Sẻ Kinh Nghiệm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mebanBop, 25/10/2007.

1. mebanBop

mebanBop Thành viên mới

:confused:Các mẹ ơi,
    Hướng dẫn mebanBop vợi Mình đang có kế hoạch mua bàn học cho con trai được 3 tuội Mình nên mua loại nảo? Giá cả như thế nào? và mua ở đâu nhi?Các mẹ đã mua cho con rồi thì cho mình lời khuyên nhẹ:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebanBop
    Đang tải...

2. meocon84

meocon84 Thành viên sắp chính thức

Chị họ em cũng từng mua bàn học cho cháu nhỏ nhà chị ấy:mebanbop có thể mua ở phố Đê la Thành (nếu ở Hà Nội)hi hi vì nếu ở HCM thì em bó tay .có thể mua bàn học và ghế đủ loại gỗ mộc hoặc phun màu ....Kinh nghiệm là nên mua bàn và ghế dời ko nên mua bàn ghế liền cùng nhau .!giá cả thì mẹ cứcứ qua đó hỏi mấy hàng là rõ!

3. mebanBop

mebanBop Thành viên mới

Cám ơn meocon84 nhé,
    Chiều nay mẹ cháu phải tranh thủ tý buổi chiều rẽ qua phố Đê La Thành cái nhậy Sắp sinh nhật con trai rội Nhanh nhẹn để có cái mà dùng chự

4. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Sao mẹ nó không vào hàng bán đồ Hòa Phát hoặc Xuân Hòa nhỉ, chất lượng đảm bảo hơn chứ mua trên Đê la Thành sợ chất lượng ko tốt

5. mebanBop

mebanBop Thành viên mới

Ơ, Mẹ xb ơi
    Thế cửa hàng bán đồ Hòa Phát hoặc Xuân Hòa thì có bán ha? Cửa hàng ở chỗ nào thì có sẵn nhỉ để mẹ cháu đến xem luôn

6. mẹ yêu Chíp

mẹ yêu Chíp Thành viên Hội Rắn

Nhà Chíp có 1 bàn của Hoà Phát, nói chung là rất chắc chắn và bàn ghế có tỷ lệ phù hợp với trẻ bé. Bộ bàn ghế này được thiết kế cho trẻ học mẫu giáo nên nếu mua từ bây giờ thì bé sẽ ngồi được đến khi học lớp 2 là phải thay.
    Nhưng kinh nghiệm của mình thì thấy là bé chỉ thích ngồi vào đó chơi thôi, chứ đọc truyện hay vẽ vời thì lại thích bò ra sàn nhà cơ, nên cái bàn của bạn Chíp giờ cho lên tủ kho rồi.
    (Bạn Chíp cũng vừa sinh nhật 3 tuổi xong đấy)
    Giá mình không nhớ lắm, những mà khoảng trên 400K thì phải. Giờ thì có khi hơn rồi, giá tăng theo ngày mà, hic

7. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Ở đâu chả có, đường Thái Hà, Lê Duẩn .. mình không nhớ chính xác bạn thử lên mạng tìm xem, nhưng mình nhìn thấy ở nhiều chỗ lắm mà ở dưới Ngã tư Sở cũng có mà, nhà bạn ở khu nào

8. mymyxd

mymyxd Thành viên chính thức

Con trai mình năm nay vào lớp 1 ,cách đây mấy tháng mình mua cho cháu bàn học Hoà Phát 500k trên Đê La Thành khá đẹp và chắc chắn (có thể sử dụng lâu dài ),có chốt nâng lên hạ xuống phù hợp chiều cao của các cháu .Bạn vào thử đây tham khảo mẫu mã giá cả xem ,có thể đặt hàng trực tuyến luôn đấy http://www.noithatvietnam.net/default.aspx?Code=VIEWDETAIL&ProID=1008
    bàn mình mua cho cháu mã số GHS20+BHS20 đấy .Nếu bạn thích mua bàn nhỏ cho bé con thì hỏi mẹ Quyên ở sop đochoithongminh xem mẹ ý có còn bàn ngồi vẽ của piso khuyến mại không ?(bàn xinh lắm ).:p

Sửa lần cuối: 26/10/2007
  9. mymyxd

@ mẹ bạnBốp_Mà sao mẹ nó thích mua bàn nhỏ thì bảo *me yeu Chíp* để lại cho nhỉ ?
    @mẹ yêu Chíp _bàn mẹ nó để k0 phí thế ,*mẹbạnBốp *có thích thì mẹ nó để rẻ rẻ thôi nhé ! khoảng 500k thui ...hì ...hì :p...có gì còn chi ...% ...môi giới cho tui nữa chứ nhỉ ? :tonqe:

Sửa lần cuối: 26/10/2007
  10. mebanBop

mebanBop Thành viên mới

Mẹ mymyxd ơi, mebanBop cũng tính mua bàn để sử dụng lâu dài cơ chứ mà mỗi lúc lại thay thì mebanBop thấy cũng căng về tài chính mà nhà bé cũng không có chỗ mà để cơ.Vì thế để mebanBop tham khảo cái bàn của mymyxd nhe. Khi nào có dịp lại alo cho mẹ yêu chíp vậy nhỉ

11. mymyxd

http://www.noithatvietnam.net/defaul...AIL&ProID=1008
    thế mẹ nó vào trang đó chưa vậy ? em mua cho cu Bin BHS số 20 nè ở cửa hàng bán đồ Hòa Phát trên Đê La Thành (mẹ nó xem ở phần bàn hoc sinh ý ) nhưng em thích màu mè nên lấy bàn mặt màu xanh ngăn hồng (hì ...hì bà bán hàng tưởng mua cho con gái ) Đăng ký mua oline thì thấy đề giá > 500k đấy ,còn hôm em mua mặc cả họ bớt 490k vận chuyển miễn phí đấy .Em tưởng mẹ nó mua rồi chứ ,có gì tối em về tìm lại địa chỉ cửa hàng và số ĐT cho mẹ nó nhé !ok

12. mymyxd

Hôm định mua em cứ lên mạng tìm bàn học mãi, định tiết kiệm mua cái 350k (sô 11 thì phải )thui nhưng ra xem thực tế lại duyệt cái bàn này 500k (hơi tiếc tý chút_mất hộp sữa cho con ...hì )nhưng được cái ưng ý mẹ nó ạ ! Mà em k0 nhầm thì có bàn học 2 ngăn liền trên 500k đấy ,chị thử tham khảo xem nhé !

13. mebanBop

mebanBop Thành viên mới

Mẹ mymyxd ơi,
    xem lại và tìm cho mebanBop địa chỉ và số điện thoại cửa hàng đó đi nhé để mebanBop điều bố cháu đến mua luôn cái nhậy May quá, cảm ơn mẹ mymyxd nhiều nha

14. mymyxd

Sory mẹbanBop nhé !tối qua về mới nhớ tìm địa chỉ và số điện thoại cho mẹ nó mà chả thấy đâu cả _:confused:hỏi thì hoá ra 3 tướng cướp nhà em lôi cái hộp đựng bàn ở trên gác ra nghịch xé lung tung :twisted:AX nhà em cáu quá vứt đi mất rùi (em để phiếu bảo hành có địa chỉ trong đó ) ,Thui mẹ nó chịu khó tham khảo trên mạng thích cái nào thì chỉ cho AX ra lấy nhé .:p