Thông tin: Chia Sẻ Thông Tin Về Thuốc Hay Thày Giỏi Chữa Thuốc Gia Truyền (không Quảng Cáo Nhé)

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi MrThanhNhan, 10/12/2009.

1. MrThanhNhan

MrThanhNhan Người đam mê Nông nghiệp hữu cơ

Đây là topic chia sẻ thông tin về các phương thuốc gia truyền của Việt Nam đã được kiểm nghiệm trong thực tế của mỗi người và chia sẻ cho các vị phụ huynh khác. Đây chỉ là thông tin chia sẽ phải có kiểm chứng chứ không phải là thông tin quảng cáo, nên rất mong anh em trên diễn đàn có thông tin chính xác.
    Xin đuợc mở đầu:
    1. Thuốc cam Cá Vàng của hiệu Bà lang Khương tại Hàng Cót.
    Lũ trẻ nhà tôi, con anh em, con chú bác đều sử dụng thuốc cam của hiệu thuốc này. Đứa thì chữa cam răng, cam lợi, đứa thì chữa cam thổ mã. Sợ nhất cam thổ mã mồm miệng sưng táy không ăn được gì nhưng chỉ dùng thuốc một thời gian đều khỏi. Cam răng miệng cũng vậy gióng như nhiệt miệng ở người lởn nhưng trẻ em thì khổ lắm nó quấy khóc không chịu ăn uống gì. Chỉ cần bôi uống vai ngày là có hiệu quả ngay. Theo những người có kinh nghiệm thì khi bị cam chữa thuốc tay không có hiệu quả bằng chỉ vài liều thuốc cam không đắt nhưng lại rất hiệu nghiệm.

2. Thuốc đi ngoài của ông Lang Cau- Ứng Hoà- Hà Nội
    Ngày bé do điều kiện kinh tế khó khăn nên trẻ con hay bị đi ngoài, có bé đi ngaòi đến cả tháng trời. Tôi ngày bé đi ngoài nửa tháng tưởng chết, uống thuốc gì cũng không qua khỏi nhưng nhờ người mách mẹ tôi sang làng bên (xã Trầm Lộng- Ứng Hòa) (cái vụ địa chỉ này để em hỏi lại bà già cho chính xác) đến hiệu ông Lang Cau mua một liều về uống thế là tôi sống sót được đến bay giờ. Nên các cậu, các gì vẫn gọi trêu là ông Lang Cau để nhớ ơn cứu mạng tôi, và cũng gọi nhớ về chuyện bị đi ngoài khủng khiếp thế nào. Cách đây khoảng vài năm thằng cháu con ông anh tôi cũng bị như vậy đến hơn 10 ngày, đưa lên bệnh Viện Vân Đình- Ứng Hòa -hà NỘi, chưã cũng không khỏi, bà già tôi về và tìm đến nhà ông Lang Cau ngày xưa, ông đã mất lâu rồi chỉ còn con cháu kế tục, mua một liều về uống thì thằng nhỏ cũng hết liền.
    3. Bó xương bằng gan cóc ông Lang ở Thanh Oai- Hà Nội
    Cách đây khoảng 7 tháng bố vợ tôi bị gãy tay, bó bột 2 lần không khỏi. Tôi về nhà thấy ông già bị bó bột đến cả thắng trời, thấy có người mách là có ông bó bột hay lắm, liền đưa cụ đị, không biết địa chỉ nên du cách chỗ ông già vợ tôi không xa (Gần huyện Phú Xuyên) nhưng 2 ông con lần đi mãi mới đến được đến nơi, ông lang nắn rồi bó thuốc bắng hỗn hợp chất gia truyền trong đó có gan cóc, cơm nếp chỉt cần bó 3 lần là khỏi. Nghe bệnh nhân ở đó kể có người bị vỡ bánh chè cũng bắt xe từ Nội Thành xuống bó và giờ đã đi được. Giá bó một miếng cũng khá mắc: 150 ngàn một miếng bó. Về địa chỉ thì xin lỗi các bạn là tôi không nhớ chí tiết hôm nào hỏi ông giá vợ rồi cho lên đây. Nhưng nếu các bác chịu khó tìm thì cũng dễ: Về Phú xuyên - hà Nội mọi người đi đến Đồng Quan rồi tìm đến đường ra bờ sông và đi ngược lên một đoạn đến cái cầu phao, đi qua cầu phao và hỏi nhà ông lang chuyên bó xương là người ta chỉ cho tận nơi, nhớ là nhà ông làm máy sát và theo đạo. Xin khất các bác mấy hôm nữa sẽ hỏi kỹ ông già vợ địa chỉ và tên ông lang rồi đưa lên đây. Bác nào có địa chỉ cho lên giúp em nhé!
    4. Thuốc cam ở đ/c 81-83 Hàng Bạc
    5. Ông Lang Cường chuyên bó xương khớp ở Đường Láng
    6. Bà Lang Tý chuyên bó xương khớp ở Trữi Bắc Giang
    7. Thuốc bổ tỳ trẻ em, thuốc cảm phong hàn, thuốc trị mụn trứng cá Hiệu Thuốc Nội Lộc (cả nhà mình hay dùng thuốc của Hiệu Thuốc này). Các bạn lên PhốL ãn ông đến Ngã tư Thuốc Bắc - Lãn Ông là thấy

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MrThanhNhan
    Đang tải...

2. bibi07

bibi07 Bắt đầu tích cực

Mình thấy ông lang Cường chuyên bó xương khớp ở cuối đường Láng cũng tốt. Bé nhà mình hồi 8 tháng bị sai khớp tay đến ông ấy nắn tí khỏi luôn, mà lại không lấy tiền nữa chứ. Mấy người ở đấy bó đắp lá mà cũng chỉ có 20k-30k thôi.

3. MrThanhNhan

Mình cũng qua ông Lang Cường ở đường Láng mấy lần cũng thấy có kết quả bong gân sai khớp! Nhưng bó xương gãy thì mình phục ông lang ở dưới Thanh Oai hơn. Mình thấy nhà ông Lang Cường cũng rất đông khách, nhiều người cũng khỏi.

Tặng bạn bibi07 lời cảm ơn vì đã chia sẻ thêm một địa chỉ.

4. MrThanhNhan

Em còn nghe nói thuốc Cam hàng bạc cũng tốt, mẹ nào dùng cái đó rồi thì chia sẻ nhé!

5. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Mình đang cho bé nhà mình dùng cam hàng bạc nhé, thấy hiệu quả (ngủ ngon, đỡ ra mồ hôi trộm,....). Còn về bó xương thì cậu em chồng mình hôm vừa rùi cũng bị gãy tay đi bó ông lang ở Láng, sau một tuần thì khỏi, còn ở cơ quan mình mọi người mách có bà lang Tý ở Trũi -Bắc Giang cũng bó về xương hay lắm (gãy tay, lệch địa đệm,...)nhưng mà hơi xa.

6. Hainhoc

Hainhoc Gi gỉ gì gi cái gì cũng..

Theo kinh nghiệm bản thân thì mình dùng Thuốc cam ở đ/c 81-83 Hàng Bạc rất tốt. Nếu đỏ lợi , tụt lợi, rãi rớt hôi, sốt cao thì nhiều khả năng do bị cam tẩu mã: mua cả thuốc uống và thuốc bột bôi nhé! Dùng thì mình thấy sau 1 đêm là đỡ ngay, hết sốt. Uống đủ sẽ khỏi hoàn toàn.

Mình thấy topic này của bạn rất hay nhưng bạn nên update liên tục các thông tin mới vào bài 1 trang đầu để mọi người chỉ cần vào trang đầu là có thể đọc được hết thông tin chứ ko cần đọc hết các trang . Việc tìm kiếm nhanh sẽ giúp mọi người chữa bệnh cho gia đinh kịp thời hơn. Rất cám ơn bạn. Chịu khó chăm sóc topic nhé!

Bo'sMumMrThanhNhan thích.
  7. MrThanhNhan

Cảm ơn mẹ đã gớp ý kiến em đã làm theo, mong các bác cùng tham gia topic nhiệt tình để nhiều người được gặp đúng thày đúng thuốc.

8. Kun-Tin

Kun-Tin Thành viên chính thức

Ðề: Chia sẻ thông tin về thuốc hay thày giỏi chữa thuốc Gia truyền (không quảng cáo nhé)

Topic hay ma it nguoi quan tam qua......

9. thoc_coi

thoc_coi Thành viên tích cực

Ðề: Chia sẻ thông tin về thuốc hay thày giỏi chữa thuốc Gia truyền (không quảng cáo nhé)

mình xin được chia sẻ với các bạn một địa chỉ chữa đau vai, đau khớp cực hiệu quả.Đây là thuốc gia truyền tại Hà Nam.Đã nhiều ng dùng thuốc khỏi. VD mẹ chồng mình bị đau khớp vật vã mà dán thuốc này vào cái khỏi đến tận bây giờ không hề thấy tái lại. Địa chỉ cụ thể mình cũng không nhớ rõ lắm đâu, nếu ai quan tâm thì mình sẽ về hỏi lại.

10. minhbom

minhbom Thành viên nổi tiếng

Minh cung thuong xuyen dau vai gay, o phai thoai hoa dot song co, do cang co, Dan mg do vao co do khong, hoi ho m dia chi.thanks

11. ThuAn-TQ

ThuAn-TQ Bắt đầu nổi tiếng

Topic hay, rất hữu ích, cả nhà vào đây nghiên cứu nào

MrThanhNhan thích bài này.
  12. Meheomoi

Meheomoi

Chủ đề hay quá,cám ơn bác chủ top nhiều

13. mebimnb

mebimnb Thành viên tích cực

Topic này hay quá, các mẹ chia sẻ thêm địa chỉ đi ạ, em đánh dấu để theo dõi

14. ngungoqua

ngungoqua Banned

Mình ở Sg làm sao mua được nhỉ??????

15. MrThanhNhan

Có địa chỉ thuốc bắc rất hay!
    Cháu nhà mình rất lười ăn uống thuốc cam Hàng Bạc Tùng Lộc nửa năm không hiệu quả, chỉ dùng 3 ngày Thuốc bộ tỳ của Hiệu Thuốc Nội Lộc cháu rất chịu khó ăn!
    Mẹ nào cần lên phố Lãn ông hỏi nhé!

Sửa lần cuối: 20/5/2011
  16. nuga

nuga Thành viên rất tích cực

Mình bị đau thần kinh tọa, các bác có ai biết thầy lang nào chữa bệnh này hiệu quả không?

17. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

KHÔNG biết bé nhà mình 7 tháng đã dùng thuốc cam dc k nhỉ. có mẹ nào thấy hiệu quả k

18. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

cảm ơn chủ top đã chia sẻ, ấn tượng với cái avt của chủ tóp quá

19. maitu

maitu Thành viên kỳ cựu

nhà chị hay đi chưa bệnh hay sao mà biết nhiều địa chỉ thể ah? :D

20. hn999

hn999 Thành viên tích cực

Đông y gia truyền mỗi nhà có một vài bài tủ.