Khác: Cho em hỏi có cần thiết phải trick test ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi minhcuongbn, 29/11/2011.

1. minhcuongbn

minhcuongbn Thành viên chính thức

Chào các mẹ!
    Các mẹ giúp em với, em đang mang thai lần đầu và cũng chưa có nhiều kinh nghiệm lắm. Cách đây 3 tuần em có đi siêu âm ỏ phòng khám của bác sĩ Cường, em thấy trong tờ kết quả siêu âm có ghi chú là đi trick test tại ĐH Y Hà Nội hoặc Thái Hà nhưng em cũng ko biết kiểm tra cái đó là kiểm tra gì vậy. Em cùng có hỏi mấy người bạn của em nhưng bạn em nói bạn em ko đi ktra cái đó. Các mẹ cho em hỏi trick test có cần thiết lắm ko, và người ta sẽ kiểm tra cái gì trong cơ thể, có phải là ktra máu ko? hay là ktra nước ối hả các mẹ. Thật sự em ko hiểu lắm cái này là gì, tiềm kiếm trên google mà ko thấy thông tin gì cả.
    Các mẹ làm ơn cho em biết với nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhcuongbn
    Đang tải...

2. Chich Bong iu iu

Chich Bong iu iu Thành viên tích cực

Ðề: Cho em hỏi có cần thiết phải trick test ko?

Theo mình thì nên, mình cũng từng xét nghiệm này rồi, đây là xét nghiệm sàng lọc trước sinh, lấy máu kiểm tra & kê khai 1 số thông tin sức khỏe của gia đình thôi (có người hỏi & ghi), kết quả sẽ cho biết nguy cơ các bệnh bé có thể mắc phải, chỉ là nguy cơ cao hay thấp thôi nhé, nếu thấp thì thôi, nếu cao thì các tuần tiếp theo sẽ có chỉ định kiểm tra tiếp, bạn cũng đừng quá lo lắng. Xét nghiệm này đúng là không phải ai cũng phải làm, nhưng bác sĩ có chỉ định thì có lý do. Bạn không tìm được trên google có thể bạn viết không chính xác, Không phải là "trick test" đâu, mà là triple test. Bạn lên google search, đánh "sàng lọc trước sinh" sẽ có thông tin đầy đủ. Theo mình biết chỉ có ở Bệnh viện DH Y & Viện C là thực hiện xét nghiệm này, chi phí cũng không cao, 200-300k gì đó.

3. suchinshop.com

suchinshop.com Thành viên tích cực

cái này được khuyên dùng với các mẹ >30 tuổi, còn trẻ mà tiền sử gia đình ko ai bị mắc các bệnh đó thì ko cần làm cũng được, bsy bảo thế mà, nhiều mẹ than thở làm xong còn lo hơn thà ko làm còn hơn.

4. suchinshop.com

suchinshop.com Thành viên tích cực

à mà mình xin bổ sung là cái này có thể gọi cho chỗ Nghĩa Dũng làm nhé , lấy máu và trả kết quả tại nhà + 10k .đỡ pải chen lẫn mà lấy kqua nhanh sau 1 ngày chứ ko pải chờ như ở DH Y nhé, nhiều ng than thở ở DH Y lắm, mình cũng làm ở DH Y, hẹn đi hẹn lại mấy lần ,xong cho kết quả kiểu nửa vời, đúng là lo thêm , số của nghĩa dũng nè, bạn thử gọi ngta sẽ tư vấn thêm nhẻ 043 716 2066

5. minhcuongbn

Vâng, cảm ơn các mẹ nhiều. chúc các mẹ môt ngày vui vẻ.

6. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

Em nghĩ nếu ai SA mà độ mờ da gáy từ 3 trở lên mới phải làm triple test

7. huongvcom85

huongvcom85 Thành viên rất tích cực

Êm đi siêu âm tuần thứ 15 tại BV Phụ Sản Hà NỘi thì bác sĩ cho hẹn lịch tuần 17 đến làm xét nghiệm Triple Test, như vậy đến BV Phụ Sản Hà Nội ở Đê la Thành cũng được, bạn gần đâu thì qua đó làm. Chỉ lấy máu xét nghiệm thôi, mẹ nó an tâm. Họ hẹn lịch 1 tuần sau lấy kết quả. Cứ theo lịch đến cũng đc mà. Chi phí em nhớ là tầm 400k thì pải. Em làm theo chỉ định bác sĩ cho an tâm chứ lúc đầu cũng ko biết tại sao pải làm xét nghiệm đó, hihi.

8. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

BS ghi chú là chị nên làm tripple test c ah, vì cái này có lợi cho c, lúc em SA độ mờ da gáy là làm lun mấy cái tripple test lun c ah, lúc nãy em có đọc 1 topic có mẹ đi SA da gáy dộ mờ dày wá nên BS kêu đi làm tripple mà SA tư thì ko có làm tripple chỉ khi có chuyện gì BS mới khuyên đi làm

9. minhcuongbn

Lúc 13w mình đi siêu âm nhà bsi Cường thì có phần ghi chú ở phía dưới, nhưng ko biết là tờ kết quả nào cũng có ghi chú như vậy ko? kết quả siêu âm của mình độ dày sau gáy là 1.3mm. Như vậy có sao ko? tại nhà mình ở Bắc Ninh nên đi lại cũng hơi vất vả chút, nhưng nếu thật sự cần thì mình sẽ đi, bây giờ đang ở tuần 16 rồi nếu cần thiết thì tuần 17 mình đi.