Cho em lời khuyên về cuộc sống & cuộc đời với.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hotboy9x, 5/11/2013.

1. hotboy9x

hotboy9x Thành viên sắp chính thức

Ngay lúc này em thấy rất mệt mỏi, chán nản và côn đơn, em cảm thấy rất mệt mỏi với cuộc sống và học tập, em thấy mình rất tệ, thật kém cỏi, mình đã có những hành động việc làm suy nghĩ không ra gì ? em cảm thấy mình luôn bất hạnh và thiệt thòi, mọi người đều ghét em. Em không chịu cố gắng hay phấn đấu gì cả nói tóm là là em rất chán chính mình. Anh chị và các bạn cho em lới khuyên về các vấn đề sau với, biết là phải chính mình khắc phục cố gắng thì mới được nhưng cũng cần nói ra, than thở và chia sẻ cho nó nhẹ lòng.
    1. Làm sao đề không mơ mộng hão huyền, nghĩ bậy nghĩ bạ, và làm sao để dục vọng trong con người không lấn át hết tâm trí.
    2. Làm sao để tập trung vào công việc học tập, tạp trung lo cho chính mình.
    3. Làm sao để không nghĩ về chuyện đời, chuyện của người khác, chuyện của xã hội, chuyện lặt vặt nữa.
    4. Làm sao cho tâm hồn đầu óc được thanh thản nhẹ nhàng, nghĩ ngơi, làm sao có thể ngủ ngon được.
    5. Làm sao để tạo cho mình 1 sự tập trung, 1 động lực và khát khao vươn tới.
    6. Làm sao để tác phong luôn điềm tĩnh, tự tin, nhẹ nhàng, thoải mái, em lúc nào cũng vội vàng hấp tấp, ăn cũng không yên mà ngủ cũng chả ngon.
    7. còn nữa em chưa nghĩ ra
    Lúc viết bài này là em xác định rồi kiếp này sống cho nó xong cái kiếp, sống vì bố mẹ, anh chị em, sống để trả cái nợ đời. Chả sống chả lo cho mình nữa, mặc xác, tóm lại là thành cái robot luôn cũng được. huhu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hotboy9x
    Đang tải...

2. me_bin_bon

me_bin_bon

Ðề: Cho em lời khuyên về cuộc sống & cuộc đời với.

ô hay em là 9x mà suy nghĩ bi quan thế, còn trẻ mà có nhiều cái để làm mà

3. ỉn yêu

ỉn yêu Guest

e biết cái sai và biết điểm yếu và cái ko tốt của m rồi đấy chứ.quan trọng là e phải cố gắng và cố gắng .ít tuổi mà đã bi quan thế e.e nói là e sống cho bố mẹ sống cho a c cơ mà.

4. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

Nếu có time thì hãy sang bên THiền Viện Sùng Phúc nhé,sang bên đó có phật đoàn Trần Nhân Tông đó.vào đó tìm sự tĩnh tâm và em sẽ ngộ ra nhiều điều.

5. bogaugau

bogaugau Bắt đầu nổi tiếng

còn trẻ như bạn mà
    đời còn dài bạn nhé
    đừng ngĩ linh tinh

6. yeah1ab

yeah1ab Thành viên đạt chuẩn

chắc bạn đang gặp chuyện gì đó buồn...cứ đi tiếp gặp mục tiêu của cs là sướng ngay ý mà...

7. bj_bo

bj_bo Thành viên rất tích cực

ko có tất cả những cái đấy thì mới là robot đấy.con người ai cũng vậy cả zai ạ.chưa mất mát thì có nghĩa e vẫn là người hạnh phúc.

8. summer cee

summer cee Thành viên chính thức

Ôi! Thật thất vọng với cái lối suy nghĩ của bạn. Vô trách nhiệm với chính mình. Xin thưa với bạn là chả ai cần bạn sống cho người ta đâu ạ, đời cũng chẳng nợ bạn cái j để bạn phải trả đâu ạ. Vấn đề của bạn không ở mấy cái "làm sao" mà ở chỗ bạn k có mục tiêu sống cho chính mình. Những gì đã qua thì để nó qua, đừng để nó ám ảnh bạn. Người này k thích bạn thì sẽ có người khác thích bạn, mà có phải sống để ngta thích mình đâu. Thay vì ngồi đó mà nghĩ "làm sao" thì hãy tự vạch ra cho mình những mục tiêu nhỏ để hướng đến ạ. Sống có ích 1 tí là đc. Tôi cũng rất chia sẻ với bạn vì tôi cũng từng như thế, chán nản và thất vọng về chính mình, bế tắc vì k biết phải làm gì. Khi đó, tôi quyết định đi du lịch 1 mình ở Hà Nội. Thứ 1 là tập cho mình sự tự tin đi 1 mình, thứ 2 là vì sở thích. Mỗi nơi tôi đi tôi lại mua 1 cái j đó làm kỷ niệm. Có thể ai đó sẽ bảo tôi hâm... nhưng tôi nghĩ có lẽ sẽ đỡ hâm hơn ngồi nhà than thân trách phận bạn ạ.

9. thegioiyensao.nhatrang

thegioiyensao.nhatrang Thành viên rất tích cực

Đừng nghĩ quá nhiều bạn à, bạn còn trẻ, dục vọng là chuyện bình thường (Mình nghe ngy mình nói thế). Nhưng cần cố gắng có lý trí trong các tình huống, đừng buông xuôi theo bản năng. Suy nghĩ quá nhiều về mọi chuyện làm bạn k sống hết mình cho giây phút hiện tại đâu, hãy là chính mình, cố gắng hoàn thành tốt cv của mỗi ngày, tương lai sẽ sáng tươi thôi. Chúc bạn vui vẻ nhé!

10. kagome

kagome

Người ko vì mình trời chu đất diệt mà bạn nên dục vọng là bình thường mà. Nhưng đừng suy nghĩ nhiều quá, so sánh nhiều quá .... chúc bạn vui hơn