3 tháng đầu: Choáng váng với bác sỹ BÙi Thị Lan- BV PSHN

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Khec, 2/8/2011.

1. Khec

Khec Guest

Chào cả nhà.
    MÌnh 32 tuổi, có thai lần đầu, thai 7 tuần tuổi. MÌnh đã theo khám Bs Lan được 2 lần rùi. Hôm 30/7, mình bị động thai ra máu, nên có đến phòng khám của bác sỹ ở ngõ 126 Khuất Duy tiến nhờ thăm khám.
    Siêu âm, bác sỹ chẩn đoán: Thai bất thường, không có mầm thai, không có tim thai, thai có dấu hiệu ngừng phát triển. Hẹn về nhà theo dõi,1 tuần sau đến hút.
    MÌnh tuyệt vọng, khóc từ phòng khám khóc về.Sau 1 ngày trầm cảm, mình quyết định đến PK bác sỹ Lê Anh Tuấn- 91 Hàng Buồm. Kết quả: phôi thai 14mm, thai 160l/phút, túi ối méo.
    Thực sự không biết nói gì về kết quả khám của BS BÙi Thị Lan. Vấn đề là khi thông báo tình trạng bệnh nhân, bác sỹ ráo hoảnh 1 câu: Về đi, tuần sau đến hút.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Khec
    Đang tải...

2. Munmin

Munmin Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Choáng váng với bác sỹ BÙi Thị Lan- BV PSHN

điên thật,, những vụ kiểu như thế này hồi trước tớ thấy bên webtretho cũng chia sẻ nhiều lắm, thực ra là máy móc có thể có lúc nhầm, nhưng việc chỉ một lần siêu âm mà bác sỹ đã lạnh lùng vậy thì cũng ko chấp nhận được,c ó phải họ làm trong nghề này nhiều nên chai sạn với những tình huống thế này ko?

3. misu-bill

misu-bill Thành viên rất tích cực

mình k biết bác sỹ này nhưng thật sự choáng váng vì sự vô cảm của bác sỹ. Lương y như từ mẫu quả thật là mất hết niềm tin. Hy vong đây chỉ là trường hợp cá biệt chứ ai cũng vô trách nhiệm như thế thì đúng là thảm họa.

4. chuot_vang2008

chuot_vang2008 Bắt đầu nổi tiếng

ối giời bạn cầm ngay phiếu khám và kết quả siêu âm lên đạp vào mặt mụ ý rồi cho 1 trận tá hỏa lên, vào lúc nào đông khách ý, cho mụ ý khỏi làm ăn nữa, nếu như mình mà nghe kết luận như vậy chắc là làm hút thai ngay rồi.....................hic....điên quá, búc xúc ko chịu được............

5. juncon1510

juncon1510 Thành viên đạt chuẩn

Bs này gân nhà mình máy móc thô sơ cũ rích, khám sơ sài hỏi gì tl vậY nêu gân ngày đe thì ngọt lắm, cÁc mẹ ra độc phụ sản phòng khám Bs vĩ và vợ Anh thư ngon nhất Chu đao nhiệt tình. Siêu âm căn kẽ môi tôi mây em ghi chép ở ngoài chỉ muốn đá vào mồm

6. ngathoils

ngathoils Thiết Bị Nhà Bếp Đẹp

Em đang định đi ra phụ sản Hà Nội khám và phá thai, vì thai của em ko giữ được, nghe chị nói thế này thì nản quá, các mẹ có chỗ nào phá thai an toàn ko, mình sợ sau này ảnh hưởng lắm

7. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

nói đùa chứ em mà như mẹ nó em ko để yên đâu, nếu có nghi ngờ gì thì phải nói 1 tuần sau đến khám lại chứ, ai lại phát biểu như thế bao giờ. Điên thật.
    Dù sao cũng chúc mừng mẹ nó.

8. cochunho

cochunho Thành viên rất tích cực

Liệt bsi này vào sổ đen thôi các mẹ ạ, cảnh báo luôn với các mẹ trên diễn đàn, cạch mụ này ra.....

9. khonghieuvisao

khonghieuvisao Banned theo yêu cầu của chủ nick

Nếu mình là bạn, thì sẽ mang kq của bs sau đến nói cho mụ ta 1 trận cho thỏa lòng, và các mẹ khác biết mà tránh xa. Con mình, giọt máu thiêng liêng chứ có phải cây cỏ hoang dại đâu mà thích phán gì thì phán đc.

10. ngant8385

ngant8385 Thành viên tích cực

may mà mẹ nó tỉnh đòn còn đi khám lại đấy. CHứ hoảng lên mà phá luôn có phải oan gia ko? Em mà như chị thì em bảo xã đến gỡ biển nhà mụ ấy luôn. Hồi chưa cưới em cũng bị 1 vố, bị con mụ cũng tên lan ở PK 89 giải phóng nó kết luận bị lậu làm vc em vể tí bỏ nhau. May mà lên da liễu các bác sĩ giải oan cho em. Hix, thật là bó tay với thể loại bác sĩ kiểu này

11. hduong

hduong Thành viên tích cực

Mình đọc xong mà vừa tức vừa buồn, nhưng mẹ nó ơi nếu túi ối méo thì bạn nen hết sức cận thận nhé và bạn nên đến chỗ Bsy Danh Cường mà khám lại để có kết quả chuẩn xác nhất. Vì tớ cũng bị y chang như mẹ nó đấy và em bé đầu tiên của tớ cũng bị lưu. CHúc mẹ nó những điều tốt lành.

12. lytrang

lytrang Thành viên tích cực

túi ối méo phải đặc biệt lưu tâm , tránh hoạt động mạnh vì chị cũng cao tuổi rồi .

13. vietthang67

vietthang67 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi , theo kinh nghiệm của mình thì khi mang thai nên uống thêm thuốc bắc an thai , mẹ khoẻ và không bị nghén , ngủ ngon giấc và em bé trong bụng phát triển tốt . Mình đã từng bị bác sỹ Cường BV Phụ sản TW phán là : Thai yếu lắm nếu cố giữ thì làm cam kết chứ BV không chịu trách nhiệm , còn không phài đình chỉ thai nghén , mình lo lắng lắm nhưng đi kiểm tra lại tại BV phụ sản HN và uống thuốc an thai của bà Thục số ĐT : 0422061941 , mới đầu bà cắt thuốc về mình sắc song cách rách quá bà ấy đã hoàn tán thành viên mình uống hàng ngày tiện lợi hơn . Kết cục mình đẻ bé nặng 4,3kg , đẻ thường , bé hiện nay đã 4 tuổi nặng 18kg phát triển tốt , hát được nhiều bài hát tiếng Việt và tiếng Anh . Mình đã quyết định đúng . Mong thông tin này giúp ích cho các mẹ nhé .

Mẹ Kiều Phong thích bài này.
  14. Mẹ Nhím yêu

Mẹ Nhím yêu Bắt đầu nổi tiếng

Hiz, hồi bầu Nhím mẹ Nhím cũng tham khảo nhiều và có nghe tiếng BS Cường "lắm tài nhiều tật" nên dù muốn cũng ko SÂ ở đó. Suốt quá trình bầu Nhím mẹ Nhím SÂ ở BS Vỹ dốc Phụ Sản, nhẹ nhàng. Nhưng hình như bây h đông lắm nên phải chờ hơi lâu.
    Chia sẻ với mẹ chủ topic nhé, chúc mẹ nó, trộm vía "mẹ tròn con vuông"!

15. liebe0803

liebe0803 Thành viên chính thức

Ôi cậy bác sỹ BVPS đây mà.. dã man, suýt thì mất 1 mạng người.
    Còn mình thì khám bác sỹ Thực ở Viện Lão Khoa, đều đặn 5 tuần khám 1 lần. Bác sỹ SA cẩn thận lắm, mỗi người từ 7-10p cơ :D Mình thì quyết theo bác Thực dài dài rồi, trước thì khám bác Vỹ nhưng mà nói thật bác ý SA cũng nhanh lắm, mẹ nào mún khám bác này thì đến đang ký vào ngày chẵn trong tuần nhé, các ngày còn lại hầu hết là bsy Thư vợ bác Vĩ siêu âm.

16. munky

munky I want to live, not survive!

Hxhx, chị em đang giới thiệu cho em 1 bác sĩ tên Lan ở BVPS sẽ đỡ cho em mà ko bít có phải bà này ko, hoang mang quá!

17. ngalv2107

ngalv2107 Thành viên tập sự

Bác sỹ khám bệnh kiểu này thì chết à, con mình k sao mà bảo hút, cạch ra thui các bà bầu ui.

18. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Nghe mà ghê wá đúng là dù có như thế thì cũng nên nói thế nào cho BN ko bị sốc chứ, vào tay bác sĩ này ko chết vì bệnh mà chết vì tâm lý trc ấy chứ, haiz

19. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

7 tuần sao mà đã kl là hút đc, bs láo toét quá mức, bao h ng ta cũng bảo theo dõi thêm 1 tuần nữa chứ.
    Dến chửi con mụ đấy 1 trận, suýt nữa mất mạng người

20. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Nghe mà ghê wá đúng là dù có như thế thì cũng nên nói thế nào cho BN ko bị sốc chứ, vào tay bác sĩ này ko chết vì bệnh mà chết vì tâm lý trc ấy chứ, haiz thật là đang lo cho BS thời bây giờ mà, sao lương y như từ mẫu nghe xa vời wá