Chọn PSHN rồi mà em vẫn phân vân giữa PSHN và PSTW

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi kuncon_lonton, 12/5/2015.

1. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

Em được 34 tuần rồi ạ, bên nhà nội thì muốn em sinh ở PSTW mà bên nhà ngoại lại muốn em sinh ở PSHN. Cơ bản là nhà em nghe nhiều vụ liên quan đến sinh thường ở PSTW nên ko yên tâm cho em sinh ở đấy dù gần nhà lắm. Bên ngoại nhà em thì các chị lại chuyên đi ở PSHN, kể cả xa gần, có chị lần 1 sinh ở TƯ xong sợ quá lần 2 chọn HN. Bm chồng em và bên nhà chồng thì cứ thích gần, nhưng mà em thì thấy ko yên tâm lắm, nghe nhiều chuyện đẻ thường ở TƯ thấy khổ sở và thái độ BS cũng ko tốt như ở PSHN. Chị em gọi điện cho ng quen ở PSHN rồi để chuẩn bị cho em ý, mà giờ em vẫn ko biết nói sao với BM chồng là em chọn HN chứ ko chọn TƯ. Bm đẻ em và chị họ em thì nói rằng cả nhà có mỗi mình mày, đẻ ở đâu là do mày chọn và phải thấy yên tâm, chứ làm sao đến chuyện đi đẻ cũng phải chiều lòng ng khác, nếu lúc xảy ra chuyện thì ai chịu trách nhiệm thay cho mày ko? Chị em cũng bảo đẻ thường mà dễ thì ko sao, chứ đẻ khó mà vào đúng PSTW thì khổ lắm, vì ở đó rất nhiều lần để xảy ra trường hợp ko hay cho sản phụ sinh thường nhưng sinh khó vì nó toàn ép đẻ thường, ko đc chuyển sang đẻ mổ kể cả khi đẻ khó, bên nhà chị ý bị mấy phát rồi, có cả chị suýt chết vì bằng huyết mà bs nhất quyết ko cho đẻ mổ, may mà còn sống. Em nghe thế thì sao mà dám xông vào. Còn nếu đẻ ở PSHN thì thoải mái hơn nhiều, đẻ khó 1 cái là đc mổ luôn, nhất là lại có ng quen và chị ng quen này sẽ trong eekip đỡ đẻ cho em luôn, nên mới yên tâm đc. Em cũng nói đủ lý lẽ với mẹ chồng rồi mà bà vẫn ko bằng lòng chỉ vì 1 chữ gần với xa. Haizz. Lần tới em ko biết sẽ nói gì nữa để cho bà có tâm lý thoải mái. Chứ em ko muốn bị căng thẳng khi sinh đâu ạ, rồi có khi chỉ vì chuyện này lại làm cho bên nhà chồng và bên nhà đẻ em ko bằng lòng với nhau thì ko hay.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kuncon_lonton
    Đang tải...

2. thanhhongtran

thanhhongtran Thành viên rất tích cực

ở viện nào cũng có người nọ người kia mn à, giờ mình chọn bệnh viện để sinh cho nó yên tâm, bố mẹ chồng cũng hiểu và thông cảm nhé mn, chúc mn sinh mẹ tròn con vuông nha

kuncon_lonton thích bài này.
  3. Thamnt104

Thamnt104 Thành viên rất tích cực

Mình thì sinh cả 2 nhóc ở D3 của PSHN; cảm giác rất yên tâm. Chúc bạn mẹ tròn con vuông.

4. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

Trước mợ mình cũng đẻ ở viện PSHN, D4 cũng ổn lắm, được quan tâm nhiệt tình. hêhe

5. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

PSHN và TW trình độ chuyên môn là ngang nhau nên bạn không cần băn khoăn nhiều về chuyện đó. Không những thế cạnh PSHN là bệnh viện Nhi TW nên khá yên tâm nếu chẳng may có biến chứng gì.

6. beiuiu

beiuiu Thành viên tích cực

Bạn có ng quen ở pshn thì đẻ ở đấy thôi, vào bv thì có ng quen tốt hơn hẳn b ạ. Tuy nhiên k rõ ng nhà b sinh ở sản TƯ lâu chưa mà kể về bv đó tệ thế, m sinh ở sản TƯ cách đây hơn 3 tháng, thấy rất ổn, chuyên môn tốt, xly tình huống nhanh, kíp đỡ đẻ rất nhiệt tình, nhẹ nhàng động viên hỗ trợ mình sinh chứ k quát mắng câu nào mặc dù m k có ng quen, mẹ tròn con vuông rồi mới cảm ơn chứ trc đó k ai vòi vĩnh gì, đưa pb trc cũng k nhận. Đúng là ở sản TƯ khuyến khích sinh thường b ạ, cá nhân m cũng thích sinh thường hơn, mẹ mình sinh mổ 2 lần nên mình bít, sinh mổ hại lắm, k thấy ngay mà 10 năm, 20 năm sau mới bít b ạ :(, nên cố gắng sinh thường, trường hợp bất khả kháng mới mổ. Mình nói dài dòng thế để nếu b k phản đối dc bm chồng, vẫn phải vào sản TƯ sinh thì bạn cứ yên tâm mà sinh, tâm lý thoải mái thì việc mới suôn sẻ dc. Chứ còn như TH của b mình thấy sinh ở sản hn hợp lý hơn

7. Lieuchi

Lieuchi Thành viên chính thức

PSTW chuyên các ca khó, ví dụ sinh đôi, xác định trc là ca khó, còn PSHN.dịch vụ tốt hơn ạ

8. Hàu Sữa Ngon Nhất Hà Nội

Hàu Sữa Ngon Nhất Hà Nội Bắt đầu nổi tiếng

chị em sinh ở TƯ, anh rể đi quà gần 20tr nên các bà ấy rất nhiệt tình. lúc chưa đưa gì thì chả thèm quan tâm luôn :eek:

9. mebeo1010

mebeo1010 Thành viên tích cực

em sinh ở phụ sản hà nội, có người quen nên em sinh ở khu thường thôi, không phải đi bác sĩ đồng nào
    tuy nhiên về môi trường thì trộm vía em thấy sạch sẽ lắm, có giường nằm chờ sinh, nhà vs sạch sẽ, mát mẻ.người nhà thì không được vào với mẹ nên mẹ chỉ có một mình thôi.Người nhà ở bên ngoài cửa sổ, cần gì cứ gọi ơi ới ý ạ.
    Các mẹ thích có người vào cũng thị chọn sinh ở dịch vụ nhé, giá mất thêm khoảng 4 triệu ạ, được chọn bác sĩ thì phải
    em sinh năm 2012 vào mùa cao điểm rồng con^^

10. Pho

Pho Thành viên nổi tiếng

Mình thấy bệnh viện phụ sản Hà nội chăm sóc tốt hơn

11. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

2 viện sản này viện nào cũng đông lắm, nếu mẹ nó khỏe mạnh, thai thuận thì sinh ớHN cũng tốt mà

12. minhnguyenjc

minhnguyenjc Thành viên rất tích cực

nhiều người khen pshn lắm e ơi, có người quen thì cứ vững tin đi chứ đừng vì 1 việc cỏn con như vậy mà lo lắng mất time. pstw đông lắm, mệt mỏi, vào thăm còn thấy mệt.

13. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

đúng như mẹ này nói đấy như trường hợp của chị bạn ở chỗ mình đăng ký ở pstw họ kêu đẻ thường được nhưng người nhà sốt ruột chuyển về pshn thì chọ chuyển ngay vào bàn mổ luôn vì để chậm rất nguy hiểm

14. abe

abe Mỹ phẩm Mini Sample

chị tớ mới sinh cũng lăn tăn mãi 2 viện này, cuối cùng chọn PSHN ;)

15. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

tớ cũng đang lăn tăn hai viện này đây :D

16. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Mình thấy PSHN sạch sẽ hơn mẹ nó nhé, còn về chuyên môn thì 2 viện như nhau thôi.

17. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

Mình 36w rồi mà vẫn phân vân qáu

18. nhim_to

nhim_to Bắt đầu tích cực

Mình sinh thường ở PSHN thấy ổn cả mn ạ, chắc đứa sau cũng sinh ở đây, hồi đầu định đăng ký ở sản TW nhưng ai cũng bảo bên ấy đông lắm, chuyên môn thì mình nghĩ 2 viện cũng gần như nhau. Quan trọng là mn chọn ở đâu rồi thì cứ để tâm lý thoải mái đến lúc sinh thôi. Chúc mn mẹ tròn con vuông.

19. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

Em đăng ký PSHN rồi ạ, đi hơi xa 1 tẹo nhưng mà đi khám thấy thích hơn ở C mà nói chung là tâm lý yên tâm hơn

20. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Mình thấy PSHN giờ sạch sẽ, bs nhẹ nhàng. Bệnh viện giờ mới xây hiện đại, sạch sẽ. Trên C thấy cũ kĩ đông đúc.