chọn trường cho con

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi kemvakem, 4/7/2012.

1. kemvakem

kemvakem Thành viên tích cực

mình vừa tham gia diễn đàn nên có nhiều bỡ ngỡ có gì không hiểu mong các mẹ thông cảm, mình có con 7 tháng tuổi đang muốn tìm trương mầm non nào nhận trẻ 7 tháng để gửi, có mẹ nào biết chỉ giúp mình với, mình ở đội cấn, làm việc ở Hoàng Quốc Việt

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kemvakem
    Đang tải...

2. kemvakem

Ðề: chọn trường cho con

không mẹ nào giúp mình à, hic, mình đang rất cần mà

3. Ðề: chọn trường cho con

mẹ nó đổi tiêu đế topic đi có lẽ sẽ có nhiều người vào,như thế những người biết địa chỉ sẽ nhiều hơn và bạn sẽ được giúp nhanh thôi

4. HACHIP07

HACHIP07 Ms. Hà 0977.327.369

7 tháng e hơi sớm. Con nhà tớ 12 tháng tớ cũng bắt đầu đi gửi rồi. Thông thường thì tớ thấy 12 tháng các cô mới nhận theo lớp và trường, còn 7 tháng mình chỉ gửi theo 1 nhóm nào đó thôi

5. trantueanh09

trantueanh09 Đêm thấy ta là thác đổ...

7 tháng thường ít trường nhận và ở những khu vực ko hẳn thuận tiện cho gia đình. Mình mới chỉ biết có trường Bee ở Trung Hòa Nhân Chính, trường mình cũng nhận trẻ từ 8 tháng. Nhưng cả 2 trường đều ở xa khu vực của mẹ cháu. Nếu trong trường hợp ko tìm được trường nhận trẻ 7 tháng, mẹ cháu có thể tìm những người tin cậy nhận trông trẻ tại nhà xung quanh khu vực sống. Nhưng phải đảm bảo tin cậy và có tâm mẹ nhé!

6. kemvakem

cám ơn các mẹ nhé, mình đang gửi con ở 1 trường gần nhà được cái rất gần nhưng mình thấy các cô ở đây không có kinh nghiệm vì trường mới mở, suốt ngày con phải xem tivi (trường có camera), rồi hôm nào mà con ị ở trường là các cô thay bỉm và vệ sinh cho con là về mẹ biết ngay vì bẹn con phồng rộp cả lên,hic...rồi nhiều vấn đề nữa, mình không phải người cầu toàn quá nhưng cũng không muốn gửi ở đấy nữa mà tìm quanh nhà không có ai nhận trông giúp,hic

7. kemvakem

uh cảm ơn mẹ gaongon nhé, mình cũng đang tìm xem cách đổi tên topic như thế nào đây, bỡ ngỡ quá

8. trantueanh09

trantueanh09 Đêm thấy ta là thác đổ...

Thực ra kể cả mẹ gửi ở hộ gia đình cũng cần xác định dễ bị cảnh cho con xem tivi quá nhiều, ít cho con vận động vì như thế tiện cho họ hơn. Ở trường kia thì việc cho xem tivi là ko được, ảnh hưởng rất nhiều tới sự phát triển các kỹ năng vận động, ngôn ngữ và tâm lý của con, nhất là khi con còn bé đang phát triển như thế. Mẹ nên góp ý với các cô xem các cô có cải thiện ko, nếu các cô thay đổi được thì là tốt nhất vì dù sao cũng có camera để mình quan sát 1 ngày của con như thế nào, gửi nhà dân thì ko biết thế nào cả. Còn bất đắc dĩ các cô ko thay đổi phương pháp chăm sóc và giáo dục con thì nên tìm chỗ khác vậy.

9. HACHIP07

Bằng cách nào đó, mẹ nó cứ cố gắng nhờ người quen trông con mình tại nhà cho đến lúc 1 tuổi rồi cho đi lớp là ổn nhất (vì lúc đó con ăn đc đa dạng và ăn được cháo hạt rồi thì vẫn yên tâm hơn về khoản ăn uống). Tớ cũng ở HQV gần khu nhà mẹ nó. Quanh khu này cũng nhiều trường mà :D

10. kemvakem

Ðề: Re: chọn trường cho con

tớ ở đội cấn nhưng cơ quan mới chuyển ra HQV nên tớ cũng chưa biết trường nào ở HQV cả

11. tomtep08

tomtep08 Thành viên mới

Ðề: Re: chọn trường cho con ở đoạn Đội Cấn - Hoàng Quốc Việt

Bạn cố gắng để con 1 tuổi đi học sẽ vững vàng hơn; ở HQV nhiều trường lắm, từ đầu đến cuối có khoảng 10 trường: MN Bông Mai, Bibo, Vietkid (bi giờ nhiều trường có tên giống, tên thế mà không phải thế), Hoa Anh dao, Tuoi hoa, Ánh sao, Hoa Hồng, Thủy Tiên, ... nhiều lớp bé khác nữa, bạn cứ đi một vòng rùi thể nào cũng sẽ chọn được, chúc bạn sớm tìm được nơi tin tưởng để gửi con.

12. HACHIP07

Tớ đang gửi 2 nhóc nhà ở trường nụ cười trẻ thơ ở 628 hoàng hoa thám. Cả 2 nhóc tớ đều gửi từ lúc 1 tuổi thấy rất ok (trường tư bạn nhé :D)

13. thuloanttl

thuloanttl Bắt đầu tích cực

Trường mình cũng nhận trông trẻ từ 7 tháng tuổi nhưng trường của mình ở Hà Đông nên cũng mong mẹ nó tìm được chỗ ưng ý để gửi con

14. lamlaicuocdoi

lamlaicuocdoi Banned

theo mình thì mẹ nên nhờ người trông đỡ, chứ 7 tháng tuổi đi thì vất vả lắm mẹ à. Cháu còn non quá, ngày bình thường không sao, đến ngày mưa phùn giá rét chẳng lẽ sáng nào mẹ cũng đèo con đi à. Mẹ nên cố cho con 1 tuổi thì sẽ tốt hơn, bên mình cũng nhiều phụ huynh muốn gửi con từ 8-9 tháng nhưng cũng đều khuyên các mẹ như vậy.