Cần giúp: Chồng Chán E Sau Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi nhungnhung_85, 10/8/2017.

1. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

2. CherryJimy

CherryJimy

Nghe mn kể mà ganh tị quá :) e chỉ ước bme ck e bằng 1 phần bme ck mn. Đây toàn cho ăn đồ vớ vẩn, ko tốt cho con cháu. Mà ông bà ý còn ăn lắm, giờ phải kiêng hải sản nhiều đạm nên cũng ko mua lấy 1 con cua, tôm, cá,... đồ biển nào về cho con cháu tẩm bổ cơ. Thôi thì mỗi ng mỗi cảnh, chị e mk phải vì con mà vui, vì con mà phấn đấu thôi. Mn còn đc ở như ở cữ ko phải làm gì mấy tháng. Còn e chắc đẻ đc 3 ngày lại phải nhoai ra ôm máy tính làm vc thôi, chứ ko nghỉ vc mất vc là 2 mẹ con e chết đói. Cv của e ko thể xin nghỉ đc vì nó ảnh hưởng đến tiến độ làm vc của những ng khác nữa, vì làm theo kiểu dây chuyền mỗi ng 1 phân mảng ý. Đc cái nằm cũng làm vc đc, e cứ dựng laptop lên nằm làm :D cũng may là lapt của e dựng đc bên trái nền nằm nghiêng vẫn thuận tay. Biết là hại sức khỏe của mk nhưng ko còn cách nào khác mn ah. Ce mk hi sinh tất cả cũng vì con cái thôi. Ce mk cứ lấy con làm niềm vui, đừng suy nghĩ nhiều nhé, nhất là ck mn tốt vậy thì càng phải vui vẻ để ck vui vẻ theo. Còn ck e thì chắc e cứ bơ đi mà sống thôi, chứ nghĩ đến ck chỉ thêm sầu lão, nghĩ đến con thôi :D

nhungnhung_85 thích bài này.
  3. nhungnhung_85

nhungnhung_85 Thành viên tích cực

khổ thân c, bầu bì mà vẫn phải làm việc. hic, hồi e có bầu cái là nhà chồng e bảo nghỉ ở nhà dưỡng thai luôn. E ở nhà được 1 năm rồi, đợi con e 1 tuổi e mới đi làm, cũng chính vì thế nên e rảnh rỗi sinh nông nổi, nhàn cư vi bất thiện. Thôi kệ, giờ phải biết trân trọng những gì mình có. Mà c còn bao ngày nưa là sinh?

4. CherryJimy

CherryJimy

Em còn 2 tuần nữa thôi, dự sinh lần đầu là 12/9. May mà mẹ khỏe con khỏe nên vẫn làm vc tốt, chỉ tội vịt nhà e thuộc loại "dái trong" nghịch như quỷ thôi :D đạp phát khiếp, đêm đạp đến 2h tưởng đòi chui ra cơ :D đc buổi cậu e chở đi chợ mua ít đồ, đi cứ phăm phăm như chạy, mấy bà bán hàng cứ ối giời ôi, chắc nhìn như là sắp rơi ra đến nơi rồi mà vẫn đi lại nhanh nhẹn, phăm phăm như thế :D May e tăng có 10kg vào con hết nên người cũng ko đến nỗi ục ịch, vẫn nhanh nhẹn đc.

5. CherryJimy

CherryJimy

Mn cứ chăm nc vui vẻ vs bạn bè, chém gió để bớt suy nghĩ đi. Chứ đúng là nhàn cư vi bất thiện thật. Em bận vc túi bụi nên cũng chẳng có thời gian mà buồn, chỉ khi nào rảnh rỗi quá ko có vc lại nằm nghĩ linh tinh mới buồn thôi. Chứ nếu ko có cv lấn át chắc giờ e stress đến sinh non rồi ý chứ.
    Cứ đầu tháng lĩnh lương là lại thấy vui vui, lại có tiền lo cho con. Nghĩ đến những thứ mk sẽ mua cho con lại thấy vui. Rồi cv bộn bề cứ ngày này qua ngày khác làm miết ko nghỉ ko biết ngày tháng nên cũng qua nhanh.

6. duchai246

duchai246 Thành viên mới

rồi mọi chuyện sẽ qua thôi. hi

7. Tuấn Auto

Tuấn Auto CHUYÊN MUA BÁN _ TRAO ĐỔI Ô TÔ CŨ

nhiều gia đình thế chứ ko riêng gì bạn

8. nhungnhung_85

e chẳng biết làm j ngoài chăm con, chồng e bảo rảnh học tiếng anh đi, ck e in tài liêu cho mà học nhưng e lười. Thôi c sắp sinh r, cố gắng, ô trời chẳng cướp của ai tất cả, chính c thế nên trời thương, 2 mẹ con lại khỏe mạnh, em đây sướng quá, giữ như gì thì lại sinh non vs stress. Thôi mỗi nhà mỗi cảnh, qtrong là nhìn thấy con vui khỏe là ok r. :)

9. CherryJimy

CherryJimy

Vâng, hjhj. Cũng may sức khỏe 2 mẹ con e đều tốt, chẳng kiêng khem, ốm đau gì nhiều, ăn khỏe ngủ khỏe :D

10. nhungnhung_85

Các c ơi, các c bảo e có nên bán hàng online k, e muốn lm j để đỡ chán lại sinh ra stress

vibeyeu thích bài này.
  11. CherryJimy

CherryJimy

Bán hàng cũng đc đấy, nhưng cũng tùy duyên mn ah, nhiều ng ko có duyên buôn bán làm 1-2 tháng là chán. Mà nhất là bh, người mua thì ít ng bán thì nhiều. Em làm dịch vụ cho mấy bên bán hàng online e biết, chủ yếu là tung hô nhau thôi chứ chả bán đc nhiều như vậy đâu, có khi mất 2-3 tháng mới quen vc ý, đc lèo tèo vài đơn. Chỉ có làm chân tay như đồ hàng mã, hand made là thực việc thôi, còn bán hàng online thì ko ăn thua.

12. Bangda88

Bangda88 Sức khỏe là vàng, có sức khỏe là có tất cả

mình thấy bạn này đòi hỏi cao quá, chẳng ông chồng nào muốn vợ hay hạch sách rồi kiểm tra cả, cứ như là trẻ con đi học về mẹ kiểm tra bài ấy. Mình nói bạn đừng giận chứ chồng mình cũng vậy thôi.
    Nếu chồng bạn dễ tính thì thay vì cầm đt chồng lúc ck không biết thì bạn hãy nói thẳng với anh ấy em mượn đt lúc có mặt chồng đâu cần thiết phải đợi anh ấy ngủ hay cầm lúc chồng k biết. Chỉ cần tình cờ anh ấy trông thấy bạn làm việc đó kiểu lén lút vậy là sẽ chán rồi.
    Theo mình thì bạn nên thay đổi từ chính bạn, trở lại thành cô vợ nhỏ đáng yêu hồi mới cưới chứ không phải mặt cau có hay hỏi han linh tinh như bây giờ
    Sinh xong sẽ có giai đoạn khủng hoảng tạm thời, vượt qua được thì mọi chuyện tốt đẹp cả thôi. Mình còn 2 lần trải qua rồi ấy chứ
    Cô lên chúc gia đình bạn hạnh phúc

13. nhungnhung_85

k phải là e đòi hỏi cao mà vấn đề là sau sinh đầu e luôn căng như chão và suy nghĩ tiêu cực, e đọc tin của chồng thì e k bjo phải lén lút vì chồng e đăng nhập fb các thứ ở lap của e luôn, có điều e hay hỏi ng này ng kia là ai. Ở nhà chăm con nên vậy. Giờ chồng e mua sách cho e học nên cũng đỡ hơn r :D

14. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

xem đt hay fb là chuyện bt mà

15. nhungnhung_85

nhưng vs chồng e thì n k bt c ạ :v

16. TTMSSG.Nguyenkim

TTMSSG.Nguyenkim Thành viên tích cực

Đã khổ sở vất vả lại còn chồng chán thì đúng là ko đỡ được

17. nhungnhung_85

Đấy thế mà e đỡ đc đấy :v

18. hong van@

hong van@ Thành viên tập sự

đúng là phụ nữ khổ thật đấy các mẹ nhỉ

19. CherryJimy

CherryJimy

Em vừa sinh mổ xong đc hơn tuần. Vk ck xa hơi nhau, đc về nhà ck cứ ôm rịt lấy. Còn chưa tắm gội đc nhưng cứ rúc vào đầu vk :D ng e thì nhiều mồ hôi nhưng vẫn cứ thích ôm vk, quay sang ôm để tay trên bụng gần vết mổ luôn, e phát cho 1 cái vào đùi bắt bỏ ra :D

20. nhungnhung_85

Thế hả. Thích nhỉ. Còn ck mình thì vợ đẻ về cũng chỉ nằm gần chứ k đụng. Bảo là sợ v đau. Đụng vào đâu cũng sợ nên chỉ nằm gần thôi, v nhờ j thì lm. Chả biết là có sợ v đau thật k hay lại lí do lí trấu :v