chồng chê xấu e muốn bỏ

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi lykita, 25/7/2015.

Tags:
  1. BachMai1981

BachMai1981 Bắt đầu tích cực

Trong cuộc sống vợ chồng cần lắm những câu nói có cánh và cần lắm những câu nói vui đùa chọc nhau để không khí gia đình bớt căng thẳng
    Chồng mình hay nói đùa với hai con rằng. Nếu cha mà không cưới mẹ là mẹ con ế tới giờ rồi hén. Lúc kết hôn mình đã 28 tuổi, cái tuổi đó chắc ai cũng nghĩ là ế rồi hén. Nhưng mình cũng hỏng có buồn mà còn cười và chọc lại chồng. Nếu em không lấy anh thì anh cũng ế chõng cẳng rồi he he cả nhà chọt lét cười vui hì hì
    Hãy bỏ qua những chi tiết nhỏ nhặt trong cuộc sống gia đình, cái gì đã qua thì cho qua, đừng nhắc đi nhắc lại đàn ông họ nói mình nhai, nhai như dẻ rách mà còn nhai lại hoài.
    Chuyện thăm cha mẹ ruột thì có thể nói rằng, thương thì ở trong tâm, chồng bạn hỏng lẽ chạy về nhìn mặt cha bạn cho biết bị bệnh rồi chạy trở lên hay sao. Bạn nên ứng xử tâm lý với chồng bạn, bạn có thể trò chuyện với chồng mỗi khi người thân đau bệnh. Rằng vậy nè, em có gọi điện hỏi thăm là bố đỡ đau rồi, ăn được cháo, ăn được nhiều rồi mình à. Mình hãy yên tâm đi nhé
    Con chăm cha không bằng bà chăm ông đấy bạn. Bạn hãy cư xử tốt với chồng để khi bạn có đau ốm hay sinh đẻ nữa thì có chồng ở nhà chăm bạn nhé hic hic

Đang tải...

2. hieutt2013hn

hieutt2013hn Thành viên sắp chính thức

uh phụ nữ hãy mạnh mẽ lên, dù có chê thì sao chứ, hãy nghĩ rằng mình trông lên thì chẳng bằng ai nhưng ngó xuống thì chẳng ai bằng mình, đã là vc thì hãy biết chấp nhận nhau, chúc mn hạnh phúc và sớm trị được ông ck xấu tính đó

3. abayviet

abayviet Nhiệt tình

Chê lại ck đi mn :D bảo nồi nào úp vung lấy :3 chứ em đọc thêm đoạn comment ở dưới thì thấy ck mn quả thật chưa biết cách ăn ở !!!

4. AnNhien2014

AnNhien2014 Bắt đầu nổi tiếng

Mn thử tham khảo kinh nghiêm làm đẹp của các chị e khác xem sao, chú ý ăn mặc tí. Ông cha bảo rồi" người đẹp vì lụa" mà.. Giờ người ta ai cũng chuộng cái vẻ bên ngoài, khổ thế đấy.

5. linhdan30

linhdan30 Thành viên rất tích cực

Chắc là anh ấy đùa thôi, nếu mẹ nó thấy buồn thì phải cho người ta biết lần sau ko làm thế nữa...Chúc mẹ nó ngày một xinh đẹp. Không có phụ nữ xấu chỉ có phụ nữ ko đẹp thôi. Sinh ra là phụ nữ đã là một điều rất tuyệt rồi mẹ nó ạ. Đừng buồn nhé!!!

6. vuongseo

vuongseo Bắt đầu tích cực

xấu đẹp gì thì giờ cũng đã là vợ chồng rồi, chắc chồng của MN nói vui thôi

7. miumiuky

miumiuky Thành viên tích cực

Ck e suốt ngày cheeu mặt đen như bao thanh thiên
    E bảo nếu e chỉ ở nhà chăm sóc sắc đẹp, mỗi ngày đưa cục tiền cho tiêu thì đẹp ngay thôi,đằng này suốt ngày lo kiếm tiền thì chỉ đc thế thôi, anh nên soi mình trong gương xem đẹp đến mức nào, thế là ông ý lại k chêu nữa.
    Nhưng ngày hôm sau là lại lặp lại điệp khúc cũ :(

8. me-cubi

me-cubi

mẹ cháu tự tin lên, tớ thi thoáng xã trêu và chê, tớ bảo nhìn lại ông đi, cũng cũ lắm rồi, ko giữ tôi là có người khác nhặt đó, thế là hết chê :D:D:D

lacbuoccodon thích bài này.
  9. lacbuoccodon

lacbuoccodon Thành viên kỳ cựu

chắc có thể ck bạn trêu đùa thôi, ck mình suốt ngày chê mình như cơm bữa,mua gì mặc cũng bảo e mặc gì chả xấu, mỗi lần chê mình lại bảo cho e ít tiền đi thẩm mỹ cái , lúc đó lại bảo e có thích ra sông Hồng k . :D

10. Rosy Vu

Rosy Vu Bắt đầu tích cực

Trước khi bầu m cũng ngang chiều cao, cân nặng chủ top. Ck thì cao ráo, trắng trẻo, đẹp trai. M tuy mặt cũng xinh xắn và trắng trẻo nhưng mn trong nhà m vẫn bảo xét về ngoại hình thì ck m 10 phần, m chỉ đc 7,8 phần vì m bị cận thị và k cao lắm. Nhưng m chả bao h thừa nhận kể cả ngoài miệng lẫn trong tư tưởng. Ai cũng có những điểm mạnh của mình mà. Có điều m vẫn quan tâm đến việc chăm sóc và làm đẹp. Cái quan trọng là bản thân m phải tự tin và thấy đẹp, thì ms có động lực làm đẹp tiếp bạn ạ. Vk ck m vẫn trêu nhau là đối phương xấu, còn tự sướng với bản thân đẹp. Nói vui thôi mà. Hiện tại m cũng đang bầu đây, xấu đi rùi, đùi vs mông to ra, tăng kg, 2 cằm, mặt mất nét rồi nhưng m vẫn cố gắng k để nó quá lố như vẫn chăm sóc da đầy đủ, thậm chí còn cẩn thận hơn trước nhiều và ăn uống điều độ để kg nặng tăng vừa phải mà vẫn có dinh dưỡng cho con. Nhìn thì là xấu nhưng tâm m nghĩ bầu đẹp tự hào, tự hào vì những thay đổi này nuôi con mà b. Lúc nào phụ nữ chúng ta cũng cần tự hào và tự tin hết, những thay đổi này là sự hy sinh cho ck con. Tuy nhiên k nên bỏ bê nó bạn ạ, vẫn phải sắp xếp cv và dành thời gian làm đẹp. Nhìn nhiều c cứ bùi xùi, bảo k có thời gian, thực ra là chúng ta chưa biết sắp xếp và lười đầu tư thôi. Quyết tâm làm là được hết

11. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Chồng chị chê vợ "vừa già, vừa xấu, vừa vô duyên". Kệ thôi, họ chê như thế nghĩa là họ vẫn để ý đến mình, đến lúc họ k buồn nói nghĩa thì nghĩa là mình k có ý nghĩa trong mắt họ nữa. Nhiều khi, họ cố tình dìm hàng vợ cũng là vì sợ mất vợ đấy.

12. rubinmin

rubinmin Thành viên mới

48kg có gì đâu mà mập mà bị chê đùi to nhỉ,mn tìm chỗ spa nào tin tưởng tắm trắng là da trắng trẻo thôi mà

13. Shipper.speed

Shipper.speed Bắt đầu tích cực

Cái chính mn phại tự yêu lấy bản thân mn đã, đen á, mn tìm mấy thuốc làm sáng sắc tố da dần lên, xấu đâu khắc phục dần ở đó, mn cứ ngẫm câu "không có người phụ nữ xấu" ấy. Xã nhà mình cũng suốt ngày chê mà ^^ nhưng toàn chê để khiến mình tốt hơn. Mn thử một lần ngồi nc thẳng thắn vs xã xem, là nói vậy làm bạn thấy như nào..v..v..

14. phuongdungxuan

phuongdungxuan Thành viên mới

Mẹ nó thay đổi tóc tai, trang phục quan trọng là phải giữ phong thái tự tin vào, cho chồng phải hối hận thì thôi chứ, đàn bà là phải được trân trọng chứ không phải muốn đối xử thế nào cũng được mẹ nó ạ

15. jinjoon18

jinjoon18 Thành viên mới

để ý làm gì mn,đố lão dám bỏ vợ

16. giapquangquy014

giapquangquy014 Thành viên sắp chính thức

trên đời này không có ông chồng nào chê vk mình xấu cả , chỉ khi nào tình yêu đã hết