chồng nhắn tin rủ bạn gái cũ đi nhà nghỉ, hôm qua tôi suýt nhảy từ tầng 4 xuống đất

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mecuti19852010, 19/11/2012.

1. mecuti19852010

mecuti19852010 Mẹ yêu các con nhiều lắm!

Chào các mẹ! một đêm dài ko nhắm được mắt, nằm cạnh mẹ chồng và con gái mà nước mắt chảy ướt gối mà ko dám gào lên. Đến giờ mình vẫn sốc, vẫn tức ngực khó thở và hơn cả là rớt nước mắt thương con.Không biết trên diễn đàn này có mẹ nào gặp hoàn cảnh như mình hay ko?
    Chồng mình: Con thứ 4 trong gia đình có 4 anh em trai, xin thú thật dù mình thấy vô cùng nhục nhã, chồng mình ko học hành, ko có việc làm ổn định, mình thuê cho cái bãi để bán vật liệu xd nhưg tư khi thuê đến giờ là 1 năm rồi mà ko kiếm được một xu, tất cả ỷ vào tiền tiết kiệm của vợ ( giờ đã cạn kiệt vì nuôi 2 con, cho bạn chồng vay 50tr ko trả...). Chồng mình cao to nhưng ko đẹp trai, mới gặp ai cũng bảo hiền lành như cục đất, ăn mặc vợ cho gì mặc nấy, ko đòi hỏi. Tính xấu nữa là ham mê rượu chè vô tận, một tuần thì có đến 4-5 buổi đi uống rượu nửa đêm mới về, dạo này thêm lô đề....ăn ở bừa bộn, chưa bao giờ biết giặt cái tất chứ đừng nói làm bất kì cái j. Mình ko hề phóng đại, thực sự chồng mình thê thảm vô cùng
    Mình: Chị cả trong nhà 2 chị em, kém chóng 8 tuổi, học đại học, làm kinh doanh, hết lòng yêu thương chồng con, chăm sóc từng tí.
    Con mình: một bé trai hơn 2 tuổi, một bé gái gần 7 tháng xinh xắn đáng yêu
    VC mình ở cùng mẹ chồng trong ngôi nhà 4 tầng rộng thênh thang, mẹ chồng mình dạo này rất tốt với mình và yêu các cháu hết mực
    Xin lỗi các mẹ vì mình dài dòng, chẳng hiểu sao mình lại đang cười khi tay vẫn đánh máy.Chắc mình đau quá, hóa rồ các mẹ ạ
    Biết nói thế nào, chồng mình mới đầu chả ai nghĩ lại như thế, mặc dù ham chơi nhưng rất chăm con. Mình tuy là vợ, tuy hơn chồng nhiều điểm nhưng từ khi lấy nhau, chưa bao giờ mình đưqowjc chồng chiều chuộng quan tâm ( mình cũng biết cả nhà chồng toàn người vô tâm). Thôi mình ko nói lan man nữa. Tháng trước chồng mình có đứa gọi và nt vào đt, sợ mình biết nên cố sống cố chết đẩy mình ra ko cho xem, mình ức quá vì bản năng của phụ nữ mình đoán được chuyện ko hay ho, nhưng anh ta chối bay chối biến khi mẹ chồng mình tra hỏi. Chuyện qua đi.
    Tối qua, vô tình vào fb của chồng, đọc được đoạn chat, các mẹ cùng đọc với mình nhé ( mình xin thay tên trên fb của chúng nó bằng tên rõ nhé)

CON NGƯỜI YÊU:
    cơm chưa?
    ol sớm thế

19:16
    CHỒNG
    dang choi game

19:16
    CON NGƯỜI YÊU:

thế chơi đi

19:17
    CHỒNG
    nt deo thay tra loi

CON NGƯỜI YÊU:
    khốn khiếp
    nhắn lúc zai cầm đt

CHỒNG
    uhm
    deo ai bao de no cam

19:18
    CON NGƯỜI YÊU:
    lão í chơi điện tử

CHỒNG
    quan li day ma
    di choi ko

Hường Trần
    sắp quản đc rồi
    tháng sau e cưới

19:19
    CHỒNG
    tot
    tranh thu an choi ti ko

CON NGƯỜI YÊU:
    chắc là ko đc rồi
    e có e bé rồi

CHỒNG
    hic
    kho tin

CON NGƯỜI YÊU:
    thật
    chưa ai biết cả

19:20
    CHỒNG
    @@ du sao cung chuc mung e

CON NGƯỜI YÊU:

chắc đc tầm 1 tháng rồi

CHỒNG
    hi
    van lam an tot

CON NGƯỜI YÊU:
    híc
    mệt lắm
    chưa nói với ai cả
    chỉ 2 đứa biết

19:21
    CHỒNG
    hic
    me
    no thi cho
    minh xin moc mon ...

19:22
    CON NGƯỜI YÊU:
    vì dù sao tháng sau cũng cưới rồi
    ngta cho ng tin tưởng

CHỒNG
    nguy bien
    thoi
    konoi nua
    chuc mung e

CON NGƯỜI YÊU:
    cảm ơn
    có về ăn cưới ko?

CHỒNG
    hi

19:23
    CON NGƯỜI YÊU:
    gặp lại lần cuối

CHỒNG
    a ko hua truoc
    cuoi nam cung ban nhieu
    hon nua ve day lai nhieu nguoi hieu lam
    ve chua chac da phai y hay

CON NGƯỜI YÊU:
    ai biết mà hiểu lầm

CHỒNG
    ban e nhieu dua no biet a

CON NGƯỜI YÊU:
    xời

CHỒNG
    chong no ma biet no lai nghi

19:24
    CON NGƯỜI YÊU:
    a ấy hiền lắm

CHỒNG
    hien nhung ma cung biet ghen
    chang thang nao ngu den ko biet ghen

CON NGƯỜI YÊU:

ko về cũng đc

CHỒNG
    cho ong lo axit thi met

CON NGƯỜI YÊU:
    nhưng phải gửi tiền mừng

CHỒNG
    don gian
    doi con dai
    sau nay van con nhieu co hoi ma e

19:25
    CON NGƯỜI YÊU:
    híc
    ai chơi kiểu ấy
    có chồng là yên phận rồi

19:27
    CHỒNG
    chua chac

19:28
    CON NGƯỜI YÊU:
    nhưng e nghĩ
    e sẽ là người như thế
    sẽ ko tơ tưởng ng khác nữa
    tất cả quá khứ sẽ cho ngủ yên
    19:29
    CHỒNG
    ok
    vay nhe
    a cay game day
    19:29
    CON NGƯỜI YÊU:

Mình đã suýt ngất khi đọc xong, khủng khiếp quá các mẹ ơi. Đi lên tầng 4 chả hiểu sao ngu xuẩn thế, may mẹ chồng mình đi theo kéo lại. Thằng chó chết kia nó cãi leo lẻo, nó bảo có j đâu chỉ là bạn bè trêu nhau. Đêm sang ngủ với mc, bà bảo theo dõi bắt đựoc bà đập chết.Mình ngix, theo dõi nó làm j, nó ko yêu mình ko tôn trong mình nữa thì thôi, sao phải khổ. Vì thực sự chuyện này là giọt nước tràn li, mình hoàn toàn muốn chấm dứt dù biết các con mình sẽ thiệt thòi vô cùng, nhưng thà ko có bố còn hơn chứng kiến gia đình ko hạnh phúc. Chưa bao giờ mình nghĩ mình gặp hoàn cảnh ác nghiệt này. xin các mẹ hãy cho mình lời khuyên, mình bối rối quá chả biết nãy giờ viêt gì nữa cuộc đời ơi

Viết tiếp............
    Bây giờ là hơn 2h chiều, mình tranh thủ con ngủ nói chuyện với các mẹ. Giờ ngồi đây mà nước mắt vẫn ko ngừng rơi, có lẽ vì mình đã có 2 đứa con, đã hy vọng vào một gia đình tuy có khiếm khuyết nhưng vẫn còn chút hạnh phúc,,, thế nhưng
    Trưa nay con đấy nó nhắn cho mình trong fb, ý nó nói là nó thừa nhận chuyện nó và chồng mình là có, nhưng trong quá khứ, giờ nó đang hạnh phúc với ty mới, nó ko bao giờ có ý định quay lại với thằng chồng mình, rồi nó xin mình đừng nghĩ ngợi ảnh hưởng đến con.................mình đã nói: gia đình tôi tan nát rồi, tôi đã xin mẹ tôi cho li thân, vì mẹ tôi ko đồng ý cho tôi về ngoại nên tôi vẫn phải ở cái địa ngục này. Nó bảo ko có chuyện j đâu, minh bảo uh cũng chẳng có j, chỉ là chuyện tình dục ấy mà, tôi chẳng quan tâm. Tôi chỉ thương con tôi và thương chồng tương lai của bạn, tội cho họ quá. Bị những đứa khốn nạn bỉ ổi dâm dục như các người đẩy vào hoàn cảnh trớ trêu, giá mà các người biết dừng lại đúng lúc..........Mẹ chồng mình thì nhảy lên đòi về chỗ con đấy làm tanh bành, mình đang phải kìm giữ bà vì mình cũng chẳng muốn khổ bố mẹ nó.
    Thằng chồng mình ( xin lỗi vì mình ko còn từ nào để gọi, cháu của nó còn gọi nó là thằng khốn nạn cơ), trưa nay nó về, mình đang cho con ăn bột, mình ko cơm nước giặt giũ gì nữa, thấy nó vào nhà định bế con, mình bế luôn con bé đi ra ngõ. Nửa tiếng sau bế về vừa cho con vào ghế rung, con khóc, nó huỳnh huỵch chạy xuống chắc định bế ( ngày nào đi làm về nó cũng bế con lên trên phòng chơi điện tử cho mình nấu cơm), mình bế phắt con bé cho ra xe đẩy. Nó đứng ở cầu thang nhìn theo ko nói j. Hai mẹ con cứ thể đẩy xe ra đường, chẳng biết đi đâu, nước mắt mẹ rơi, nước mắt con cũng rơi vì mẹ bắt nằm xe. Ra hàng gội đầu, con bé gội đầu chắc thấy mình mắt sưng húp nó quay sang nựng con, mình òa khóc. Tủi thân và uất ức đến nghẹt thở các mẹ à.
    Không biết mình sẽ sống tiếp thế nào, thương con đến nát lòng. Các bạn mình cũng an ủi động viên, giờ chuyện thằng chồng mình chả ai ko biết, ko biết nó có thấy xấu hổ hay ko?
    Mình định xin mc cho ba mẹ con đi chơi, nhưng chả ai trông nổi hai đứa, bà gọi điện dặn mình ăn uống đầy đủ để con có sữa, rồi lại tranh thủ khuyên giải " thôi nó mới sai lầm lần đầu, nhẹ nhàng với nó để giữ hp gd" nhưng bà đâu biết mình có còn muốn giữ hp nữa đâu. Mình thực sự muốn li hôn, nhưng mình lại nghĩ đến các con, đến bố mẹ mình và mẹ nó.
    Các mẹ ơi mình biết làm sao

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecuti19852010
    Đang tải...

2. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

Ðề: chồng nhắn tin rủ bạn gái cũ đi nhà nghỉ, hôm qua tôi suýt nhảy từ tầng 4 xuống đất

bình tĩnh mẹ nó ơi, bình tĩnh nào.
    mẹ nó đừng làm bậy, còn hai con nữa mà.
    thằng ấy nó thế rồi, mẹ nó bỏ đi thì hai con sẽ ra sao.
    từ từ rồi giải quyết mà.
    mình cũng ko biết giải quyết như thế nào cả, nhưng, mình vẫn tin rằng, mẹ nó phải hết sức bình tĩnh trước đã, hãy suy nghĩ cho con, mẹ nó nhé.

mecuti19852010 thích bài này.
  3. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Ðề: chồng nhắn tin rủ bạn gái cũ đi nhà nghỉ, hôm qua tôi suýt nhảy từ tầng 4 xuống đất

Ơ, em xin lỗi em đọc đi đọc lại đoạn chat, chỉ thấy xã nhà chị trêu cô kia thôi mà, cái đoạn chị bảo là ntin rủ đi nhà nghỉ là đoạn này phải ko ah:

CHỒNG
    tot
    tranh thu an choi ti ko

CON NGƯỜI YÊU:
    chắc là ko đc rồi
    e có e bé rồi

Em cũng nghiêng về việc là trêu đùa thôi chị ah. Đọc cả đoạn chat thì thấy chồng chị ăn nói hơi bỗ bã, còn cô kia thì vẫn giữ chừng mực, có ý định à ơi gì đâu.
    Chị cứ bình tĩnh dò xét thêm 1 vài dấu hiệu nữa nhé, chứ chat hoặc ntin thế này, đàn ông họ hay chém gió lắm chị ah.

4. xuka_tong

xuka_tong Hàng xách tay UK

Hic, phận đàn bà mình khổ lắm chị ah. Thời gian này chị cố gắng vượt qua, dù sao cũng có 2 đứa con rồi, nhiều người đàn ông sau họ vẫn ăn năn hối cải và quay lại đấy chị à

5. huong137

huong137 Thành viên kỳ cựu

Đọc thấy chồng bạn như những thằng đàn ông khác

thằng nào cũng thế bạn nhé, he he

bây giờ chưa có gì, nên bạn mình tĩnh giải quyết

đừng găng quá, nhưng đủ rắn để ông ý sợ, bình tĩnh bạn nhé, đàn ông thằng nào cũng thế

Người yêu cũ mà, nên họ có ý định đấy, bạn ngăn chặn thui, ko sao đâu

6. meBi_ND

meBi_ND Thành viên sắp chính thức

Khổ thân chị ! Mong chị đủ bình tĩnh để nghĩ đến các con, đừng dại dột làm gì vừa khổ mình vừa khổ con ra...

7. phuc1986

phuc1986 Thành viên nổi tiếng

Mình mà như bạn mình ly dị luôn, chỉ tội 2 bé nhỉ
    Cố gắng lên bạn nhé

8. huong137

huong137 Thành viên kỳ cựu

chồng ngoan, chồng tuyệt vời đến đâu vẫn có lỗi bạn ạ, noíchung là phải nhìn nhiều cái, nếu cái ý là trong máu thì bỏ ko tiếc
    nhưng chỉ là 1 lần hoặc say nắng mình phải kéo ra (kể cả phụ nữ cũng thế)

9. lehongnhung

lehongnhung Đủ quyền lập Họ

chị ơi bình tĩnh đã ạ,hixx từ từ tính,quan trọng là mình và con,đừng làm gì tổn hại đến mình nhé,cố lên chị

10. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Em vừa ngồi đọc hết đoạn tin của chồng và người cũ hiccc, chán ghê những kẻ chen vào HP gia đình người khác

11. meminhkhang

meminhkhang Bắt đầu tích cực

Chị ơi, chị cứ bình tĩnh, đừng bi quan nghĩ ngợi nhiều làm quẩn đấy.
    Thực sự, đùng một cái đọc được những dòng chữ đấy là chị thế chứ em có mà gào khóc thảm thiết lên chứ.... Nhưng đọc kỹ thấy cô gái kia cũng ko cò cưa với chồng chị đâu, cô ấy bảo để quá khứ ngủ yên còn gì. Chắc cô ấy ko cưa cẩm chị đâu, có chăng là anh nhà chị biết cô ấy sắp lấy chồng nên chém gió tí thôi. Em thấy mấy bác con trai hay chém gió linh tinh lắm.
    Chị còn hai em bé dễ thương và mẹ chồng và tất cả người thân sẽ ủng hộ chị mà.
    Trước mắt vết thương chưa thể lành ngay được, vì chắc giờ chị đang uất lắm, sao người mình hết mực iu thương mà giờ ong bướm linh tinh ở ngoài....
    Nên vậy, trước mắt chị cứ cố gắng bình thường, chăm con tốt, xem thái độ của lão thế nào đã.
    Nếu chỉ là chém gió cho vui và yêu thương vợ con và không muốn mất gia đình thì em nghĩ anh ấy sẽ chăm sóc gia đình nhiều hơn để bù lại những lời "chém" kia làm chị buồn.
    Chúc chị nhanh tháo gỡ được nỗi buồn và gia đình hạnh phúc.

12. xuka_tong

xuka_tong Hàng xách tay UK

đúng , đúng, đúng...................................

13. Monxinhxinh

Monxinhxinh ĐẶT CHỮ TÍN HÀNG ĐẦU

Em cũng thấy chồng chị đoạn này có dấu hiệu gì đâu. Chị đọc thật kỹ hay đưa nhầm đoạn khác lên đây ạ.
    Chồng chị rủ con kia nó đi chơi, còn con kia nó bảo nbó có bầu với người sắp cưới. Chồng chị hơi ức chế vì nó cho thằng kia còn chồng chị (có thể trước đây) xin mãi nó không cho chuyện kia mà

14. namduong

namduong Hội Rắn Nhà Quê

Đàn ông nào cũng vậy chị ạ. Nhưng nếu họ chơi bời, vẫn lo cho gd thì m cũng nên bỏ qua... Bản chất họ khó đổi lắm. Nhưng vì con pải chấp nhận thui ạ. Cố gắng lên c nhé.

15. cocochacha

cocochacha Thành viên rất tích cực

Đàn ô là thíc chém gió tà lưa mà, e có mấy thằng bạn thân e bít, lấy vợ đến nơi rùi vẫn chém gió tà lưa như thật, ai k bít đọc các đoạn chat xong lại tưởng là k đứng đắn nhg bb thì bít rõ chỉ là tà lưa thôi k có ý j đâu. Chị cứ bình tĩnh mà xử lý các tình huống cũng như theo dõi chồng cho chắc chắn

16. Mr.bean910

Mr.bean910 Nothing is impossible!!

Em đọc bài của mẹ nó xong mà em thấy mắt em cay cay và nước mắt như muốn trực chào ra thế.
    Phụ nữ mình đã chăm lo cho con cái rồi, đi làm kiếm tiền, lúc nào cũng chỉ biết chồng con, sợ chồng con thiệt thòi thôi. CÒn bọn đàn ông thì lại bảo : Vợ lúc nào cũng chỉ biết kêu tiền.
    Chồng em thì...trộm vía. Không trai gái j cả, rượu chè thì thỉnh thoảng thôi. Mà k bao h đi uống rượu rùi về muộn cả.
    Chỉ có điều....Dạo trước hay lô đề. Vợ thì cố làm, cố kiếm thêm để nuôi con, mua sắm. Chồng thì phá hết lần này đến lần khác. Đã có lúc em viết đơn ly hôn và xé giấy đăng ký kết hôn rồi. Rồi em cho cơ hội cuối~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Nên em hiểu chị nghĩ j mà chị cảm thấy thế nào. Nói thì lại bảo mình coi thường chồng. K nói thì k biết thương vợ khổ.
    (Trộm vía. Từ khi có con thì ngoan ngoãn làm ăn, nghe lời vợ con rồi)
    Đọc bài của chị xong......vì em cũng k biết tính cách của chồng chị thế nào..............Nhưng sao thấy cách ăn nói với con kia .............
    (Xin lỗi chị) Kiểu như bọn nó làm thế nhiều lần rồi í. Đúng là ..Đứa con gái kia thật không ra gì..............
    Mỗi lần nghĩ đến 1 con đàn bà chung chạ với chồng người khác sao em thấy ghê tởm và căm ghét nó thế (Cho dù chồng mình chưa thế , chưa bjo dám nghĩ đến việc đó )
    Em xin chia sẻ với chị ....................Cố gắng bình tĩnh để giải quyết mọi việc vì con chị nhé................

17. huongtinh196

huongtinh196 Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi! mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mà. Chị phải bình tỉnh đẩ cân nhắc trước sau nhé! Em nghỉ là chị biết giải quyết vấn đề này thế nào có lợi nhất mà. Đừng để một phút nóng giận và lòng tự ái bản thân mà làm đổ vỡ hạnh phúc gia đình. Chị hãy nghĩ tới sự quan tâm và chân sóc của anh ấy giành cho 2 đưa bé!!!!!!!!! Mình là phụ nữ thì chỉ biết hy sinh vì chồng vì còn. Đành rằng chồng mình ko được như chồng người ta nhưng hãy nghĩ cho tụi nhỏ chị ạh.... em chúc chị nhanh vượt qua giai đoạn khó khăn này nhé!

18. Tuyet Trang

Tuyet Trang Bắt đầu nổi tiếng

Bạn cứ bình tĩnh, giữ gìn sứa khoẻ trước để nuôi hai con đã. Việc gì cũng có cách giải quyết nhưng nên có thời gian thì sẽ có cách giải quyết tối ưu nhất. Mình đã từng ở trong hoàn cảnh này mình hiểu. Bạn nên nói chuyện thẳng thắn với chồng về mối quan hệ này. Thực ra thì không hỏi đã có câu trả lời là ông ấy sẽ chối. Chỉ nên trao đổi thẳng thắn quan điểm và dứt khoát không chấp nhận nếu thực sự chồng như thế. Bạn nên cho chồng một cơ hội để anh ta chứng tỏ bản thân như thế nào. Không nên vật vã đau khổ quá, cũng không nên chì chiết chồng nhiều. Hãy để anh ta tự cảm nhận thấy lỗi lầm của mình mà có hành động đúng đắn với vợ con.
    Thời gian dần sẽ làm lành vết thương, mặc dù chả bao giờ chúng ta quên được nó. Cố gắng vì con bạn nhé.

19. Monxinhxinh

Monxinhxinh ĐẶT CHỮ TÍN HÀNG ĐẦU

ôi trời, đọc cả đoạn chat như thế mà còn bảo ko có gì á.ẹc. bó tay, mà lại còn à ơi con dơi mức độ này thì đúng là.

20. me be sin

me be sin Guest

chia buồn cùng chị. đọc mà nản quá..........2 ng này k bt