Chồng tôi_Buồn quá!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi trang_muon68, 20/10/2009.

Tags:
  1. trang_muon68

trang_muon68 Thành viên chính thức

Sáng nay anh lại về quê! Anh không biết hôm nay là ngày gì hêt? Đài báo ,tivi, tin nhắn của các dv đầy ra chả lẽ anh vẫn không biết? Buồn lắm anh ạ!
    Sắp tới sn của em nữa rồi chắc anh cũng không nhớ đâu. Em đâu cần quà cáp, chỉ là lời nói, một tin nhắn , cử chỉ quan tâm .Thế mà cũng có được đâu! Oa oa oa , Cứ cho là anh nhiều tuổi thuộc thế hệ trước, nhưng bố mẹ em (thuộc thế hệ của anh đấy ) sao họ lãng mạn là vậy? SN mẹ bố tự tay đi mua hoa , mẹ mua thức ăn , trưa cả nhà quây quần cùng nâng cốc uống chúc mừng! Hôm qua em về nhà đã thấy một lọ hoa tươi rói. Còn nhà mình? Em mua hoa về thì anh bảo rếch nhà, mua thức ăn ngon về thì anh nói lãng phí! Chán lên em cũng chẳng thiết làm gì. Ngồi ăn cơm có bao giờ anh nhìn xem em ăn thế nào! Em có ăn không? Đĩa thịt đầy, quay đi quay lại anh đã ăn hết quá nửa, con gái nhìn em! Có lần con bé nói: Đĩa thịt gà thế mà con chỉ được có một miếng, em thì được hơn một -đó là hai! Vậy mà anh vẫn nói anh không thích ăn ngon, không thiết?
    Anh nói anh là người gọn gàng.Nhưng các cửa sổ đầy các thứ linh tinh mà anh nhét lên: dây, ổ cắm hỏng,búa kìm,tôvit.Trong khi có cả một thùng đựng đồ sửa chữa? Chưa bao giờ anh gấp quần áo, thu vào anh quấn chúng lại và nhét vào tủ?
    Khi em nấu ăn thì anh hay nhắc này nọ: Nấu phải thế này ,phải thế kia.NHưng các món ăn anh nấu em gắng lắm mới nuốt đươc(rau luộc thì sống-dai, rau nấu thì nát-đỏ lòm, rau xào thì đặc dầu)?
    Anh nói anh thương vợ quý con lắm . Nhưng chưa bao giờ anh chơi với con một cách vui vẻ? Anh đá đồ chơi, ném chúng đi vì rếch nhà!
    Vợ ốm đau anh thở ngắn than dài:Sao số tôi lại khổ thế này? Em có ốm cũng phải mau bò dậy chứ nằm đấy có mà ăn không khí!
    Anh nói anh là người lãng mạn .Nhưng chưa bao giờ anh mua tặng em một bó hoa?
    Ôi buồn quá! Buồn quá!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trang_muon68
    Đang tải...

2. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Ko phải người chồng nào cũng tâm lý và hiểu đc những gì vợ mình cần. Chị hãy cố gắng lên nhé. Chúc chị luôn vui tươi và gặp nhiều may mắn. Tặng chị (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)!

3. February

February Thành viên chính thức

Chia se voi chi, the nay thi buon that. Sao chi ko vung day lam cuoc cach mang di chi, vi du nhu: thuc hien nhung viec nhu anh y dang lam, che boi cac thu nhu anh y dang che boi...De xem anh y co nhin thay minh trong guong ko?
    Chuc chi se co ngay sinh nhat va nhung ngay ky niem hanh phuc.

4. chipchip1811

chipchip1811 Thành viên tập sự

Chị thân mến!
    Đàn ông thường không để ý đến những chuyện nhỏ nhỏ : ngày sinh nhật , ngày kỷ niệm yêu nhau, ngày cưới....ít ai quan tâm lắm.Cho nên theo em chị nên khéo léo nhắc anh ấy trước 1 vài ngày, tâm sự cùng chồng mình muốn gì , rùi sẽ hạnh phúc thế nào nếu nhận được sự bất ngờ...Có lẽ anh ấy sẽ hiểu mà.
    Chúc chị luôn hạnh phúc nha

5. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

chị thử làm bất ngờ vào dịp sn anh đi : gởi 2 con cho ai đó, ở nhà nấu nướng món anh thích, chuẩn bị 1 bó hoa, nến, bánh kem... dành cho anh bất ngờ. Anh sẽ cảm nhận được hạnh phúc, lãng mạn... Rồi từ đó tỉ tê : em thích sn mình cũng có vài điều lãng mạn, bất ngờ như vậy. Cứ thử coi!

6. Thai Anh

Thai Anh

chia buồn với chị, đàn ông thường vô tâm vậy mà, xã em trước cũng vô tâm lắm, nhưng tù ngày đi công tác xa quan tâm đến vợ hẳn, gửi điện hoa chúc mừng vợ và mẹ vợ , điều mà trước nay ko làm khiến em cảm động quá và thấy yêu xã hơn.
    Thay đổi của xã em như vậy cũng là cả 1 cuộc chiến của em đấy, cũng mặt nặng mày nhẹ để xã hiểu ra đấy. chị thử nghĩ cách làm thay đổi anh ấy xem

7. Ruby07

Ruby07 I love my Audi

C đã nói nhưng điều này với ax nhà c chưa,nói 1 cách thẳng thắn để mà k chối đc về sự "gọn gàng -lãng mạn " của a ấy..có 1 tg ax nhà mình cũng thế,nhưng g caỉ tạo đc rồi đấy cũng mất khá tg...quên là nhắc...quên lại nhắc tiếp..

8. Uniform Shop

Uniform Shop Thịt bò khô nhà tự làm

e mà như chị thì đi mua sắm cho sướng. Không ai quan tâm thì mình tự quan tâm đến mình. Chăm lo cho chồng con cả năm trời mà chẳng được một câu chúc. Chán cho những ông chồng vô tâm. hic hic

chipngoan thích bài này.
  9. Cry_love

Cry_love Bắt đầu tích cực

Mỗi cây mỗi hoa , mỗi nhà mỗi cảnh ..... từ khi yêu anh ấy đến giờ em đã không có cảm giác lãng mạng rồi. Giờ lấy nhau thì coi như lãng mạng là thứ xa xỉ đi , em cũng không ham.....Chỉ là hơi buồn 1 tí , lâu dần thành quen chúc chị vui vẻ ...Happy woman day !!!

10. yeu ku bi nhat

yeu ku bi nhat Bắt đầu tích cực

Cuoc doi ma,so no nhu the roi thoi danh chap nhan chu sao.Sao so giong minh the.cha bao gio nhan duoc 1 su lang man .................nhin nguoi khac ma them

11. annam

annam Thành viên rất tích cực

Ông chồng nào cũng vậy cả mà các chị
    Với em Các ngày quan trọng là em ghi hết vào lịch nhớ đt của ôx em cứ hôm nào là ngày lễ thì 7h chuông báo 5phut sau là em nhận đc dt hay tin nhắn chúc mừng của ôx ngay các chị thử làm như em xem,nhưng riêng ngày Sinh Nhật thì ko cần nhắc ôx em đã chuẩn bị từ hôm trc rùi,

12. camanh

camanh Thành viên chính thức

Khổ, một ông chồng mang 2 thái cực, chả biết nói gì, chị xem có cách nào thay đổi tình huống được không, thấy các mẹ có những ý kiến như chủ động giao việc cho chồng bằng các cách rất khéo léo để chồng chia sẻ nhiều việc trong nhà.Thế này vẫn đỡ hơn là các kiểu khác như ngoại tình, đề đóm, cờ bạc, đánh vợ đấy chị ạ. Nhìn ra điểm còn tích cực của anh chồng chị rồi nhờ các mẹ tư vấn cách điều trị. Chắc vẫn điều trị được đấy.

13. coi070107

coi070107 Thành viên chính thức

chồng em lãng mạn lắm, ngày lễ nào cũng nhớ nhưng đến ngày đó thì "anh đi cùng công ty cho nó hòa đồng". Đang chán chả buồn chết đây

14. socconbubu

socconbubu Thành viên mới

Chi oi dan ong van vay ma.Chi co dieu vo tam it hay nhieu thoi.NHung sao khi yeu nhau xa nha chi van nhu vay hay chi bay gio moi the thoi. CHi thu lam cuoc cach mang di nhe neu ko mai the nay kho chiu lam
    Chuc chi som thah cong

15. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Đọc tâm sự của bạn buôn thật, cuốc sống mà mỗi cây mối hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, có thể chồng bạn cũng có cái tốt đẹp mà bạn k nhận thấy, hãy làm 1 cái gì đó để thay đổi chồng

16. trang_muon68

trang_muon68 Thành viên chính thức

Cảm ơn các bạn nhiều! Không phải là tôi không nói ra nhũng suy nghĩ của mình với anh, cũng không phải là anh không biết những ngày đó là ngày gì. Anh thường nhắc: Xắp đến sinh nhật mẹ nó rồi, hoặc sắp đến ngày nọ ngày kia rồi đấy. Rồi còn ngân nga: Hôm nay 8-3 chị em pn đi ra đi vào.v.v Thế mới bực chứ!!! Hôm qua tôi nghỉ buổi sáng ở nhà ra cuốc vườn, anh nói: Hôm nay còn ngày pn nữa đâu mà hăng hái thế này!
    Tôi nói: Gớm lại còn nhắc cho nó tủi thân! Chán cho anh quá. Ít ra cũng phải gửi cho vợ một cái tin nhắn chứ? có dt để làm gì?
    Anh cười trừ :quên.
    Anh thì cứ quên hoài ,còn Sn anh thì tớ chưa quên bao giờ. Tớ vẫn làm cơm mua quà cho anh vào ngày đó, làm cơm là mời cả nhà em gái , con gái anh đến ăn luôn. ( Nói là đến chơi cho họ khỏi phải mua quà-tốn tiền)
    !CÒn mấy cái vụ dọn nhà dọn cửa thỉnh thoảng tôi cũng nhắc đấy. Nhưng rồi đâu vẫn vào đấy! Chán .
    A! mà hôm qua tớ cũng tự thưởng cho mình, cho con gái, con trai mấy bộ đồ đẹp. Hì hì . tội gì mà không diện nhỉ!

17. thobeohoirinh

thobeohoirinh Banned

chia xẻ chuyện chồng con

cảm ơn chị vì bài viết này,sao giống em quá,em cũng vừa đọc cho ông xã nghe.Lại giải thích,nghe vậy thôi,chán lắm

Sửa lần cuối: 26/10/2009
  18. PUKHOA

PUKHOA Thành viên tích cực

Tuýp đàn ông này cũng phổ biến bạn ơi! mình biết vài người như thế! nhưng thường thì 1 nửa của họ thường tự an ủi mình bằng những ưu điểm khác của họ! Mình nghĩ cũng là 1 cách hay!
    Chúc bạn lấy lại được thăng bằng và hạnh phúc!

19. AmBerBaby

AmBerBaby Thành viên chính thức

Wow, biết là đàn ông vô tâm thế đấy, lại càng vô tâm hơn khi ta đã là vợ thuộc quyền sở hữu pháp lý của họ, thế nhưng đàn bà chúng mình lại cứ yêu và cứ đồng ý.

Ông xã em cũng khác chi, chẳng chút lãng mạn hay ga lăng chi hết, trong khi những tình yêu trước đây thì ga lăng lắm nhưng mình vẫn không chọn. Hihi, em sống với xã như thế nên hiểu, thích cái gì thì cứ nói thẳng cho xong, nói ra thì muốn cái gì cũng được, còn ngồi đợi tâm lý hay lãng mạn thì có đến tết Marốc cũng không biết. Vì vậy chị chủ top cũng đừng buồn chi nữa, phải cố gắng thay đổi từ từ thôi chị ạ, chọn lúc nào vui vẻ ngọt ngào thì rỉ tai than vãn mỗi lần một chút, biết đâu sắp tới lại thấy sự thay đổi tuyệt vời từ xã chị sao nè? Cố gắng lên, suy nghĩ nhiều mau già chị ơi.

Sửa lần cuối: 30/10/2009
  20. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

chồng ơi là chồng , đúng là nhiều khi chẳng biết nói gì về mấy đấng ông chồng nữa , chỉ biết thông cảm và chia sẻ cùng chị thôi.

như ông xã em , bình thường không sao thấy nhớ ngày s.nhật vợ nhưng khi cần đến là viết nhầm cả ngày và tháng luôn, chỉ nhớ được năm sinh nên ít khi được sn vào đúng ngày của mình. Những ngày khi valentine, 8-3 hay gì gì đấy thì chịu dài dài luôn.

Nhưng được cái cứ có cơ hội ra ngoài hay đi công tác, đi du lịch là ông xã lại tạo nhiều bất ngờ với những tình tiết rất lãng mạn để " bù " sự vô tâm kia của mình, nên em :D