Chữa lẹo ở mắt bằng cách nào ạ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi menhihang, 20/3/2015.

1. menhihang

menhihang Thành viên tích cực

Các mẹ giúp em với!
    Bé nhà em từ trước tết em phát hiện ra bên mắt trái của con có một vết đỏ, lúc đầu em tưởng bị muỗi đốt, nên không dám bôi thuốc ở gần mắt và cứ để như vậy đến mấy hôm sau thì thấy vết đỏ đó càng sưng nên và hình như có nhân trăng trắng ở bên trong, em không dám đụng vào vì sợ vào mắt con thì chết!
    Mấy bà ở quê em bảo là như vậy là bị lẹo rồi, đi chữa mẹo là hết ngay! Em cũng nghe lời nên ăn tết xong cho con vào nhà 1 bà nhờ bà ý chữa mẹo cho con em, bà ý lấy cái kim chích ở lưng con bé 1 cái nó khóc thét lên, rồi nặn ra một ít máu, bà ý bảo chờ đến tối là cái lẹo ở mắt nó tịt ngay!
    Thấy bà ý bảo thế thì cũng yên tâm vì ở quê ai cũng chữa bà ý như vậy, nhưng đến tối rồi mấy hôm sau em chẳng thấy cái mụn ấy nó xẹp gì cả, vẫn như cũ, em nghĩ chắc k phải bị lẹo rồi, khổ thân con em bị chọc cho đau điếng người!
    Và từ lúc ra tết đên bây giờ bên mắt trái của con vẫn còn cái mụn ấy,và có nhân trắng bên trong!
    Các mẹ thông thái giúp em xem làm cách nào để hết mụn đấy bây giờ ạ, các mẹ biết chỗ nào chích được cái mụn ấy ra mà an toàn không ạ, vì nó mọc ở đuôi mắt mi dưới nên sợ không khéo chích lại vào mắt con thì khổ
    Để hơn tháng nay cái mụn ấy mọc ở mắt con, khổ thân con quá các mẹ à!
    Các mẹ chỉ giúp em với cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi menhihang
    Đang tải...

2. menhihang

menhihang Thành viên tích cực

không có mn biết cách trị cái mụn này ạ?