Khác: Chữa vo sinh hiếm muộn các mẹ ơi

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi trinh thi ly, 12/5/2009.

1. trinh thi ly

trinh thi ly Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi?có ai từng khám vô sinh hiếm muộn chưa?em thời gian trước cũng đi kiểm tra pụ khoa chẳng bị làm sao cả nhưng cũng lấy nhiều loại thuốc lắm,ai giới thiều ở đâu hay là đi ,thuốc nam thôi nhưng cũng chẳng có kết quả gì?bây giừ định 2 VC đi khám toàn diện,em định đến BV Phụ sản HN nhưng sợ lâu nên chẳng biết có phòng khám nào tốt ở HN ko?làm cho nhanh.
    EM muốn biết chi phí cho 1 lần kiểm tra tổng thể 2v chồng hết khoảng bao nhiêu?các bước kiểm tra có phức tạp không?Giúp em nhanh nhanh nha
    em đang buồn và xốt ruột quá huuuuuuuuuuuuuuu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trinh thi ly
    Đang tải...

2. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Em đến khoa hiếm muộn ở bệnh viện C nhé..Các bước kiểm tra cũng mất time vì còn phảo kiểm tra toàn diện cho chòng và vợ.Chi phí thì mình không mắn rõ,nhưng nếu bắt đầu làm thì cũng hơi tốn kém về khâu chuẩn bị.Vì đứa con mà cố lên nhé

3. minhbninh

minhbninh Thành viên mới

Mình cũng đi chữa hiếm muộn.Nhưng là vô sinh 2 vì mình có 1 con trai 12 tuổi rồi.Mình đã chữa ở nhà BS Tạ Xuân Lan ở 97 đường Văn Cao HN.Bs Lan làm ở chuyên khoa VS Viên C.Ra đó vừa nhanh mà mình thấy cách điều trị của Bs cũng được.Hiên mình đang có thai được 11 tuần rồi (Mình chữa khoảng 5 tháng là có) CF mỗi lần khám và siêu âm là 200ng.Tuy nhiên bạn phải làm các xét nghiệm và còn tùy thuộc mình bị làm sao.
    Nếu bạn muốn khám và cần biết thêm thì nhắn lại cho mình.

4. xinthathu

xinthathu Banned

Chi ơi! cho em xin số điện thoại của BS này với,vậy ở dấy có khám luôn cho OX được ko? xét nghiêm tinh dịch đồ ấy,em muốn khám toàn bộ cả 2 VC,chị cho em đụa chỉ chính xác nha,Cảm ơn nhiều

5. minhbninh

minhbninh Thành viên mới

Ở đấy Bs khám tuần tự.Khám cả õ nữa.E đến khám Bs xét nghiệm cho e xem có bị viêm ko, sau rồi cho e lam một sô xét nghiệm và chuẩn đoán lý do e muộn có con, sau rồi điều trị.Chị thấy ở đấy rất nhiều người khám và đã sinh e bé rồi.
    Địa chỉ phòng khám: Số nhà 18 Ngõ 97 Văn Cao ngách 97/24 Ba Đình - Hà Nội
    Điện thoại phòng khám: 043 7613208.
    Điện thoại DD của Bs Lan: 0913 513545
    Khám vào 17 giờ đến 19 giờ các ngày Từ Thứ 2 đến thứ 6
    Thứ 7 khám từ 14 giờ đến 17 giờ. Chủ nhật, các ngày lễ nghỉ.
    Nếu e muốn khám thì phải gọi điện trước một hôm đăng ký số khám.(Muốn đăng ký được e phải gọi điện từ 17 giờ hôm trước nhé)Hôm sau đến trước giờ khám 15 phút để lấy số.
    Chúc e sớm có tin vui!

xinthathu thích bài này.
  6. minhbninh

minhbninh Thành viên mới

Còn xét nghiệm tinh dich đồ thì Bs sẽ chỉ định và giới thiệu cho e đến Trường ĐH y xét nghiệm.Vì ở đó cho kq xét nghiệm chính xác.e yên tâm khi điều trị ở đó cần làm những xét nghiệm Bs sẽ giới thiệu và chỉ định e cần xét nghiệm cái gì.

xinthathu thích bài này.
  7. Phuongtay1604

Phuongtay1604 Thành viên chính thức

Nếu bạn đã từng đi khám mà kết quả vẫn bình thường thì chưa cần khám lại vội. Bạn nên động viên anh xã đi làm xét nghiệm tinh dịch đồ luôn nhé. Có kết quả xét nghiệm của chồng rồi tính tiếp.
    Bạn nên đưa chồng đến ĐH Y HN hoặc 42 Nghĩa Dũng, đừng đưa chồng vào viện C, ở đó họ bắt làm 1 loạt xét nghiệm rồi mới đến xét nghiệm TDĐ. Hơn nữa trong đó lại đông đúc và chung chạ với nhiều người sợ anh xã căng thẳng ko ra được bệnh phẩm để xét nghiệm đâu.
    Phí làm TDĐ ở Nghĩa Dũng là 100k, ở sản TW là 50k nhưng phải mất thêm tiền làm xét nghiệm viêm gan B và sida nữa.

trinh thi ly thích bài này.
  8. trinh thi ly

trinh thi ly Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó ơi!cảm ơn mẹ nó cho em lời khuyên bổ ích này,vậy em vào BV y học HN cũng đưộc em cung nghe nhiều mẹ khen BV này.Vào đây có nhanh khôngmẹ nó.THực ra em muốn tiệnthể 2 VC luôn cho đỡ mất công di nhưng nghe mẹ nó khuyên thế em làm theo mẹ nó.Cảm ơn nhiều mẹ nó nhé

9. xinthathu

xinthathu Banned

Em thử lên 2v rồi các mẹ ơi,em chậm 12 ngày nếu tính là đuợc 6 tuần rồi đấy,Cảm ơn các mẹ đến chia sẻ với mẹ con em nha.Ôi !!!!!!!HP quá đi

10. Phuongtay1604

Phuongtay1604 Thành viên chính thức

Chúc mừng nhà bác nhé. Chúc gia đình bác ai cũng mạnh khỏe và hạnh phúc nha.

11. mebekevin

mebekevin Thành viên Hội Rắn

Chúc mừng chúc mừng, Niềm vui này sẽ theo bạn suốt những năm tháng sau này đấy.

12. thienthanvabaoboi

thienthanvabaoboi Thành viên chính thức

Ðề: Chữa vo sinh hiếm muộn các mẹ ơi

các mẹ ơi. cứu mình với. ông xã mình đi kiểm tra không có tinh trùng đã chữa ở viện 103 nhưng không có kết quả. giờ anh nản lắm mình động viên sao cũng chẳng được mà ứa nước mắt. các mẹ có chỗ nào chữa được không giúo mình với. cảm ơn các mẹ nhiều..:(

13. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

bạn bè của mình đi khám ở nhà ông Trí Anh (Hoàng Hoa Thám) cắt thuốc uống , may là mọi người đều sớm có em bé, bạn thử xem nhé

14. thanhwang

thanhwang NHÀ CUNG CẤP YẾN SÀO

Có mẹ nào biết đa nang buồng trứng thì khám ở đâu tốt k ạ? E nghe bapr bv từ dũ chuyên bệnh này đúngbk ạ?