3 tháng đầu: Chuan bi tinh than co baby

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi HeoU, 10/11/2009.

1. HeoU

HeoU Thành viên tập sự

Cách đây 6 tháng, em có bầu, nhưng thai kỳ đến tuần thứ 8 vẫn chưa có tim thai, bác sĩ nói chờ thêm 1 tuần nữa siêu âm nếu không có thì phải bỏ, lúc nghe tin ấy em như chết lặng người, không nói đc lời nào, em suy sụp rất nhiều(vì em chưa có bé nào), cũng may luôn có gia đình bên cạnh. Dần dần, em cũng bình phục sau cú sock ấy. Từ đó đến giờ cũng đã hơn 4 tháng rồi. Giờ em rất mong sẽ có baby nhưng thật tình em đang rất lo lắng, vì thực sự ko biết nếu có baby lại có bị tình trạng như cũ hay ko??? Có mẹ nào có kinh nghiệm ko chỉ cho em với, hiện e đang ở Tp.HCM, e muốn đi khám và tư vấn nhưng ko biết bắt đầu từ đâu??? Các mẹ nhanh nhanh giúp em nhé...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi HeoU
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. sanphukhoa.tk

sanphukhoa.tk Thành viên tập sự

chào bạn.
    -Với trường hợp của bạn thì thông thường bác sĩ sẽ khuyên nên tĩnh dưỡng 6 tháng - 1 năm rồi mới mang thai tiếp để đảm bảo tử cung hồi phục cho lần mang thai tiếp theo
    -Về nơi khám : hiện nay , theo mình biết thì bệnh viện Từ Dũ ở HCM hiện là bệnh viện có công nghệ hỗ trợ sinh sản tốt nhất nước ta, bạn có thể đến đấy khám.
    -Việc baby có bị tình trạng cũ hay không thì còn tùy thuộc vào rất nhiều yếu tố , đặc biệt là nguyên nhân gây thai lưu lần trước và cách thức sử lý của bác sĩ trong lần thai lưu trước có đảm bảo toàn vẹn tử cung không.....
    -Nếu trong quá trình mang thai lần tới bạn cảm thấy lo lắng thì nên chia sẻ với bác sĩ và nên đảm bảo sinh hoạt hàng ngày trước khi và trong khi mang thai : tránh stress, không dùng chất kick thick, ăn uống đảm bảo dinh dưỡng, tập các bài thể dục nhẹ hàng ngày...

bạn cứ yên tâm, nhiều trường hợp còn khó khăn hơn bạn rất nhiều nhưng với các biện pháp hỗ trợ sinh sản, chế độ chăm sóc hiện nay vẫn có con như thường hehe

3. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

hiện nay Từ Dũ là bệnh viện chuyên về sản khoa,nhưng nếu bạn muốn có 1 dịch vụ chăm sóc hoàn hảo nhất thì nên đến bệnh viên FV. mình đã sinh em bé nhà mình tại đó và mình thấy rất yên tâm với cách làm việc chắc chắn của họ.khi bạn khám tại đây bạn sẽ được khám và tư vấn rất kỹ,trong quá trình mang thai 1 tháng 1 lần bạn sẽ được hẹn khám và nếu có vấn đề gì bạn có thể liên lạc trực tiếp với bác sĩ. hồi đó mình có khám dr Đức mình thấy bác rất nhiệt tình và chuyên môn cũng cao. nếu bạn tới đó khám thì nên yêu cầu bác này. và 1 kinh nghiệm nữa,khi nào có bầu bạn nên mua 1 cái máy nghe tim thai để theo dõi em bé nhé,cái này làm cho mình cảm thấy yên tâm hơn rất nhiều và có như thế tinh thần thoải mái 2 mẹ con mới khỏe mạnh được. chúc bạn mau sớm có baby nhé

4. nguoigiupvieccaocapMK

nguoigiupvieccaocapMK Bắt đầu tích cực

chúc bạn có một sức khỏe tốt và tinh thần thật thoải mái.

5. Gia_Su_VN

Gia_Su_VN Gia Sư Việt Nam

Sống ở tp HCM thì môi trường độc hại rất lớn. Bạn ăn uống cẩn thận. Bạn nên:

- Uống nước tự lọc (mua bình lọc về lọc và thay đầu lọc đúng hướng dẫn)

- Đi ra ngoài khi cần, ở nhà tốt hơn vì ở ngoài kẹt xe và xe máy thải khói đọc (vì hiếm có ống khói nào lọc khí tốt) Nên trồng thêm cây trước nhà để lọc bớt bụi đường.

- Ăn trái cây rửa sạch.

- Rất rất hạn chế "cơm hàng cháo chợ". Sáng tự nấu ăn, trưa cũng vậy. Ở ngoài có ai bảo đảm mọi thứ nấu nướng từ nước sạch, nguyên vật liệu sạch?

- Hạn chế uống nước đóng chai (cô la, xá xị, sinh sáo,.... toàn là chất hóa học), ăn kẹo bánh,...

Nói chung bạn phải tự nấu ăn đủ chất cùng với ăn nhiều loại trái cây và rau. Bạn ráng giữ trong người của bạn sạch với chất độc hóa học.

Chúc bạn mọi chuyện tốt lành và sẽ có em bé khỏe mạnh.

6. HeoU

HeoU Thành viên tập sự

Ôi, cảm ơn các mẹ nhiều lắm, bữa jờ em hoang mang và rất lo lắng, nhưng nhận được sự ủng hộ và động viên của các mẹ em cảm thấy tinh thần cũng bớt căng thẳng rất nhiều. Em sẽ cố gắng phấn đấu để được lên chức mẹ. Chúc các mẹ ngày nào cũng vui khỏe bên các pé nhé.

7. ubn_love

ubn_love Thành viên rất tích cực

Tinh thần và tâm lý quan trọng trong vđề có con lắm đấy.Theo khoa học ncứu thì khi tinh thần thật thoải mái thì tỷ lệ có em bé cao rất nhiều lần so với người hay lo âu sầu não.nếu cos diều kiện bạn hãy tổ chức một chuyến đi chơi cho 2 vc trong vài ngày để cbị tâm lý thoải mái cho việc có em bé.Chúc bạn thành công nhé.

8. Loan_yeu

Loan_yeu Thành viên tập sự

Mỗi thai nhi đều phụ thuộc vào nhiều yếu tố, không thể có suy nghĩ là đứa bé trước và sau giống nhau được. Nói chung khi bạn chuẩn bị có lên đến bác sỹ tư vấn và siêu âm chọn cho mình trứng tròn trịa. Khi có e bé roài thì chăm sóc, ăn uống và uống thuốc để thai khỏe mạnh. Hihi chúc bạn nhanh có tin vui để chia sẻ nhé.

9. nam anh

nam anh Thành viên mới

Bạn ơi đừng nghĩ ngợi nhiều nữa nha, mình biết có những sự việc không thể nào quên được nhưng lúc này bạn hãy cố gắng vượt qua và nghĩ về tương lai mà giữ gìn sức khoẻ , dành thời giant ham gia vào một số lĩnh vực khác để thấy thoải mái hơn .

10. chi_chocolate

chi_chocolate UpDaTe Hàng Mới 7ngày/lần

hôm nay rảnh rỗi mới vào đọc tâm sự của các chị,c đừng lo lắng quá.e chưa có gd nên k bít tnao,chỉ bít an ủi c thui,cố lên c nhé ^^

11. HeoU

HeoU Thành viên tập sự

ôi, cám ơn các Mẹ nhiều lắm, hôm rồi em đi khám, siêu âm tử cung bác sĩ đọc kết quả nói rằng thành tử cung đều, 2 buồng trứng không phát hiện bất thường, xong em cũng khám phụ khoa luôn. Các Mẹ biết ko, em phải đấu tranh tư tưởng ghê lắm mới dám bước chân vào bệnh viện khám đấy, vì cứ vào viện là em lại nghĩ đến cái ngày đau buồn trước đây, cảm giác khó chịu vô cùng, cũng may các Mẹ ủng hộ hiihii... Bác sĩ hẹn em đến khi có "đèn đỏ" thì tới để chích ngừa cúm, sởi... và sau khi chích ngừa phải để 3 tháng sau mới đc có baby, em đang trông mong tới ngày đó lắm. Hy vọng mọi chuyện suôn sẻ, có tin vui em sẽ báo liền cho các Mẹ nhé... Yêu các Mẹ và các bé...

12. HeoU

HeoU Thành viên tập sự

các Mẹ tốt quá, hôm rồi em đấu tranh tư tưởng lắm mới đi khám đấy, vì cứ vào bệnh viện là em lại thấy cái cảnh đau buồn trước đây, may mà có các Mẹ động viên, bác sĩ đọc kết quả nói rằng thành tử cung đều, 2 buồng trứng không có dấu hiệu bất thường và hẹn khi em có "đèn đỏ" thì tới chích ngừa cúm, sởi... nhưng sau chích ngừa phải kiêng 3 tháng mới được để có baby. Em đang mong thời gian qua nhanh và mong mọi chuyện suôn sẻ. Có tin vui thì em sẽ báo cáo với các Mẹ liền. Thanks các Mẹ nhiều và yêu các bé quá...

13. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Chúc mừng bạn nhé, khi nào có tin vui nhớ thông báo cho mọi người biết và cùng chia sẻ nhé.

14. Khuê Hạ

Khuê Hạ Thành viên tập sự

Chúc mừng HeoU nhé. Cố gắng bồi dưỡng cơ thể khỏe mạnh để có sức khỏe tốt lúc mang thai và sinh nở nha. Khi nào có tin vui thì vào báo cho mọi người biết đó.