CLB các bé sinh tháng 8/2006

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi Bé Na xinh, 2/1/2007.

1. Bi & Bốp

Bi & Bốp Thành viên chính thức

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Mẹ Tít Mít

Mẹ Tít Mít Thành viên đạt chuẩn

Báo cáo, tình hình là mẹ cháu cho Tít Mít ăn rau khoai lang trực tiếp luôn ạ hị hị sau đó cháu cũng cho ra toàn rau là rau. Ăn được vài ngày thì có vẻ đỡ đỡ, nhưng ngừng ăn thì lại apple trở lại, chán hế!!!!

Mãi con chẳng mọc răng, sốt ruột quá!!! À mà con các mẹ dài bao nhiu rùi??

3. mecubim06

mecubim06 Thành viên tập sự

Chào các mẹ,

Người quen giới thiệu em sang đây. Bim của em cũng sanh tháng 8, ngày 27. Bây giờ được 7 tháng rôi. Cân được khoảng 9kg, dài thì chắc có 73cm thôi. Con em thì có 2 cái răng, ngồi được, đang vịn người và mọi vật có thể để đứng lên. Ngày ăn 2 cữ, 1 ngọt, 1 mặn, sáng uống nước trái cây, chiều ăn yaourt. Bú thì được 150ml, chừng 7-8 bính một ngạy Em thấy bé vậy là được rồi, miễn ko bệnh tật đau ốm gì là em mừng lắm lặm

4. mecubim06

Cu Bim nha em nay duoc 8 thang tron, can duoc 9kg5. Boy nen quay lam, la het danh trong om toi, doi dat di met ca nguoi. Cho me con em tham gia Club cua minh voi nhe.

5. Bi & Bốp

Bi & Bốp Thành viên chính thức

Thấy mẹ cu Bim kể như thế mà mình lại sốt hết cả ruột,cu Bốp nhà mình thì chán quá .Ăn bột thì ít mà uống sữa một ngày chỉ đc có 2 bình 120ml chán lắm :( ,mà ốm liên tục suốt ngày kháng sinh cứ ho là nôn thốc nôn tháo ra .Có mẹ nào biết cách chữa dân gian gì hiệu nghiệm cho bệnh ho thì mách cho mình với:confused: :confused: :confused:

6. mecubim06

Cách trị cảm ho bằng gừng

Chị có thể dùng gừng để giải cảm và chữa ho cho bé nếu bé bị ho do vấn đề dị ứng thời tiết hoặc cảm nhảy mũi, con em cũng trị cách này mà ko uống tí tẹo thuốc kháng sinh vẫn khỏi đấy a.

Gừng: 10gr. Đường mạch nha vừa đủ dùng
    Gừng rửa sạch, thái chỉ, để vào ly, chế nước sôi, đậy nắp lại 10 phút, cho thêm đường mạch nha vào uống như trạ
    Công hiệu: tản đà, ngưng họ Chủ trị chứng ho do phong hàn, tiếng ho có vướn đàm, đàm trắng trong và mỏng, mũi chảy nước, sốt ko cao.

Hoặc chị có thể mua mứt gừng về, đổ nước sôi vào để cho nguội bớt rồi cho bé uống ngay chừng 50ml/lan. Con em cũng chữa cách này, nhưng khi uống gừng xong phải cho ăn thứ gì ngọt và mát (như lê) để hạ bớt chất hỏa cho bụng bé đỡ nóng

Chúc con chị mau khoe

7. Mesusan

Mesusan Thành viên chính thức

Bà ui !! Con bà ăn cũng tốt mà uống sữa cũng tốt thế ?? ngày 7-8 bình ah ??? chả bù với con tui ngày có 1-1,5 chén cháu, và 4 bình sữa thui. huhuhu

8. mecubim06

Hi mesusan

Con tui an uong vay do ma cung dau co hon con ba bn dau ne. Moi thang ton cai khoang sua cho no ko cung ngan ( may ma uong Dielac). Co chi sep cua tui sanh dau nam, be trai nay duoc 4 thang vua di can ve. Biet nhieu kỏ 8kg2, dai 76cm. Nguong mo chua. Do la no hay bi oc sua do nha. Hihi... Bim dau la gi dau. Thoi, hai cong chua nha ba linh loi, thong minh xinh dep the kia la duoc rui. Chi mong no khoe, choi vui ko quay la tot roi.. Phai k??

9. be277

be277 Thành viên chính thức

Chào các mẹ và các con sinh tháng 8.Mẹ con nhà Tôm xin đăng ký tham gia là thành viên mới nhé .Báo cáo cu Tôm sinh 19/8/06.Hiện đc 8kg, dài 72cm, bác sĩ nói là còi (suy dinh dưỡng độ 1 mà).:(.Cái bọn lười ăn này chăm cũng vất vả lắm cơ.
    [​IMG][​IMG][/QUOTE]