CLB Tiếng Anh cho các bé của 4r lamchame

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi Thoc's mom, 29/12/2009.

1. Thoc's mom

Thoc's mom Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi, mình tiếp nhận được ý tưởng này thấy hay quá, phải post lên đây để các mẹ xem và thử cùng nhau tổ chức cho các con xem sao.
    Ý tưởng này do chị MeCop chia sẻ:
    Rất nhiều các mẹ đi tìm các lớp học tiếng Anh cho con tại các trung tâm hoặc ở nhà riêng của các thày cô giáo. Những nơi tốt, những thày cô giỏi, có tiếng hoặc giáo viên bản ngữ thì chi phí không phải là nhỏ. Có hay không nếu như nhóm các mẹ trên diễn đàn mình tập hợp lại tổ chức 1 CLB Tiếng Anh, thuê 1 địa điểm, thuê giáo viên bản ngữ để các con của chúng mình học Tiếng Anh. Các mẹ có thể thay phiên nhau chăm sóc lớp học.
    Khi tham gia 1 CLB như vậy, mình chắc rằng chi phí sẽ ít hơn là học ở trung tâm, hơn nữa, các mẹ lại có thể tham gia cùng các con, được chăm sóc các con, chơi cùng các con; thời gian các con sinh hoạt CLB Tiếng Anh không phải là thời gian phải bỏ ra để học mà chính là thời gian các bố mẹ sử dụng cùng với con. Cái áp lực học hành ở đây cũng rất ít, nó sẽ như là 1 buổi vui chơi của các con thôi, sẽ rất nhẹ nhàng. Tất nhiên là cũng nên tìm giáo viên có kỹ năng sư phạm 1 chút, quan trọng hơn là yêu trẻ và là giáo viên bản ngữ để các con được giao tiếp với Tiếng Anh chuẩn.
    Nếu các mẹ thấy ý tưởng này hay, khả thi thì cùng đóng góp ý kiến để chúng ta cùng thực hiện nhé! :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thoc's mom
    Đang tải...

2. meminhanh

meminhanh Thành viên rất tích cực

Tớ rất ủng hộ ý tưởng này. Xin bổ sung thêm ý kiến là ngoài việc các con và các mẹ được giao lưu với người bản ngữ, CLB nên tổ chức các buổi dã ngoại (đi công viên, về vùng quê gần, khám phá thiên nhiên quanh TP...) và có người bản ngữ đi cùng. Các buổi sinh hoạt CLB sẽ có chủ đề riêng, và hoàn toàn mang ý nghĩa vui chơi giải trí là chính, nhưng các con lại được nghe nói TA (chứ nếu nói là đi học thì nhiều con lại sợ vì đã phải đi học cả tuần rùi).

(Ngoài ra các mẹ còn được gặp nhau và 888 nữa nhỉ!!!)

Các bố các mẹ vào cho ý kiến nào!!!

Sửa lần cuối: 29/12/2009
    MeCop, mebutbongThoc's mom thích.
  3. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

Mình cũng ủng hộ ý tưởng này, xin bổ sung là cần lưu ý đến thời gian và phân lớp theo trình độ của các bé. Bé nhà mình đang học trung tâm Golden Key, học với thầy giáo người Úc, mình thấy cách thầy dậy rất hay, chơi mà học- học mà chơi nên các bé rất thích đi học, háo hức học, đặc biệt phát âm thì rất chuẩn. Nên có giáo viên bản ngữ cộng thêm các mẹ (tình nguyện viên) biết TA trên diễn đàn, mình tin các con sẽ có môi trường giao tiếp TA tốt.

mebutbongmeminhanh thích.
  4. Thoc's mom

Thoc's mom Bắt đầu nổi tiếng

Ý của chị hay quá, nghe đã thấy háo hức rồi. Có những buổi dã ngoại như thế thật là bổ ích!

choegaumeminhanh thích.
  5. Nắng Mai

Nắng Mai Thành viên mới

Ui, mình cũng ấp ủ ý tưởng này cho các bé trường mình lâu rồi nhưng vì trường cũng mới mở, các cháu còn nhỏ quá nên chưa thể thực hiện được. Nếu các mẹ ủng hộ thì có thể tham khảo địa điểm trường mình xem sao, cơ sở vật chất, không gian phù hợp, đồ dùng, đồ chơi sẵn sàng. Lâu dài, mình còn muốn tổ chức thêm các lớp học kỹ năng sống cho các bé nữa. Mình rất mong nơi đây sẽ trở thành 1 câu lạc bộ sinh hoạt ngoại khóa yêu thích của con trẻ, vì các con là chính thôi.

meminhanh thích bài này.
  6. meminhanh

Thanks bạn. Nếu được bạn hỗ trợ về địa điểm thì tốt quá! Nhưng Thanh xuân thì cũng hơi xa nhỉ (gần nhà mình đấy, nhưng có nhiều mẹ nhà lại trên phố thì cũng hơi ngại).

Các mẹ ơi, cho thêm ý kiến đi nào! Và nhờ các mẹ có quen biết người NN có thể mời làm GV thì giới thiệu giúp! Nhanh nhanh để các bé (và các bố mẹ nữa sớm được tham gia 1 sân chơi bổ ích, vui vẻ với chi phí hợp lý nhất.

Up lên nào, bà kon ơi!

7. Tuấn Nghĩa

Tuấn Nghĩa Thành viên mới

Chào các mẹ, Nhà mình ở gần Cầu Diễn, chỗ phòng giáo dục Từ Liêm. Bé nahf mình 4 tuổi, kún mới ở nước ngoài về nên mình muốn thuê 1 người bản ngữ đến nhà dạy tiếng Anh cho kún đỡ quên. Mình muốn tìm thêm vài cháu nữa cùng học để các con có bạn và học phí đỡ cao. Các mẹ nào ở khu vực này thì liên lạc với mình để sớm có thể tổ chức lớp cho các con học nhé. Số di động của mình là 0988-1670-96.

8. BIN'mother

BIN'mother Thành viên sắp chính thức

Nhà mình ở Mỹ Đình, gần Cầu Diễn đấy. Cu Bin đc 5 tuổi rùi, cũng muốn cho con hoc TA. Bạn mở lớp đc, có gì alo cho mình nhé. 0914367599

9. choegau

choegau Thành viên chính thức

ý tưởng hay quá . Mình cũng đang tìm kiếm thông tin để cho con gái của minh học , cháu được 5 tuổi rồi, cũng đang học thêm tiêng anh nhưng chỉ là lớp do các cô ở trường mầm non cháu đang học tổ chức thôi

meminhanh thích bài này.
  10. Nắng Mai

Nắng Mai Thành viên mới

Bên WTT các mẹ cũng tổ chức nhiều CLB tiếng Anh cho các bé lắm, theo từng khu vực. Mình thấy mọi người nên sang đó tham khảo xem có thể join in được không. Nếu không thì chúng mình cùng nhau tổ chức nhé.

Các mẹ khu vực Thanh Xuân có thể thành lập nhóm và học ở địa điểm trường mình. Nếu các mẹ có biết giáo viên bản ngữ giỏi có thể giới thiệu hoặc nếu không mình có thể mời giáo viên bản ngữ hiện đang dạy tiếng Anh tại trường thực nghiệm Hoa Hồng (phố Thái Thịnh) hoặc ở CLB tiếng Anh LESH vốn được các mẹ trên WTT rất tín nhiệm (tham khảo topic này các mẹ nhé: http://www.*********/forum/f54/khoa...ien-phi-cac-voi-nathanvn-tren-paltalk-124851/http://www.*********/forum/f54/hinh-anh-clb-tieng-anh-lesh-sang-thu-7-ngay-5-thang-12-a-427159/).

Hì, hy vọng sau này tổ chức được, các CLB có dịp giao lưu học hỏi lẫn nhau thì vui phải biết.

Sửa lần cuối: 30/12/2009
    meminhanh thích bài này.
  11. Tuấn Nghĩa

Tuấn Nghĩa Thành viên mới

Mẹ cu Bin ới ời, sang topic tớ vừa lập bên kia để cùng hô hào các mẹ vùng sâu vùng xa để, topic này nhé http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=95966

Như vậy là có 3 bé rồi nhé, các mẹ bên Mỹ Đình có còn bé nào nữa không? mẹ Bin hô hào bên Mỹ đình qua đi nhé, từ bên đó qua bên này chỉ 5 phút xe máy thôi.
    Tớ đang nhờ anh xã chấm mấy giáo viên Mỹ, vì xã nhà tớ cũng dạy tiếng Anh trong trường sư phạm nên rất khó tính khi tìm giáo viên Mỹ dạy giao tiếp cho các thiên thần nhỏ. Khi nào lớp được 8 bé thì chúng mình bắt đầu nhé các mẹ.

12. meminhanh

Up lên để nhiều mẹ cùng cho ý kiến nào!

13. Nắng Mai

Nắng Mai Thành viên mới

Bé nhà bạn tầm tuổi nào? Mình nghĩ xác định tầm tuổi trước đã thì các mẹ dễ cho con tham gia hơn.

meminhanh thích bài này.
  14. meminhanh

Năm mới chúc kế hoạch thành lập CLB tiếng Anh cho các con sớm trở thành hiện thực.

Chúc các bố mẹ mạnh khỏe, bình an, hạnh phúc, thành đạt. Chúc các con hay ăn chóng lớn, học giỏi ngoan ngoãn nhé!

HAPPY NEW YEAR 2010!
    \\:D/\\:D/\\:D/

15. chuotcontime

chuotcontime

Mình ủng hộ ý tưởng này.
    Rất hay và có mục tiêu cụ thể.
    Nếu có thể tổ chức được, mình sẽ ủng hộ địa điểm nhé...

meminhanh thích bài này.
  16. meminhanh

Nhà mình có 2 bé 10 & 5 tuổi. Bé 10 T thì học TA tốt rồi, nhưng vẫn muốn con có thêm cơ hội giao tiếp với người NN. Còn bé 5 T thì chưa biết gì lắm.

Mình rất muốn có CLB TA để cho các con tham gia. Bọn mình cùng thảo luận tiếp nhé!

17. meminhanh

Như vậy là có 2 mẹ ủng hộ địa điểm rồi, tốt quá! Thanks các mẹ.

Có mẹ nào có thông tin hay quen biết về người NN có thể tham gia CLB ko? Hay sinh viên Anh, Úc... đang học ở VN, .... (như vậy chi phí sẽ thấp hơn GV tiếng Anh).

18. Bê - Bill

Bê - Bill Thành viên chính thức

Ủng hộ ý tưởng hay của mẹ meminhanh.
    Mình ở Cầu Giấy, có con gái 7 tuổi. Trước đây cháu cũng đã học 2 khóa ở TT ila rồi. Nếu các mẹ tập hợp được cho con gái mình học với nhé.

meminhanh thích bài này.
  19. meminhanh

- Ý tưởng này của Me Cop đấy, mình rất thích và vui vì nhiều mẹ ủng hộ.
    - Các mẹ xác định đây là CLB, vui chơi là chính nhé! Các con bh phải học nhiều quá rùi, hy vọng CLB sẽ là nơi để các con thư giãn, vui chơi và nghe nói tiếng Anh.

Thanks các mẹ.

Nắng Mai thích bài này.
  20. tuongvi

tuongvi Thành viên rất tích cực

Nhà mình cũng ở Cầu Giấy, con gái 7 tuổi . Khi nào có lớp cho mình thông tin nhé . Thanks

meminhanh thích bài này.