Tranh luận: CLB võ thuật cho người trưởng thành, Gia đình, trẻ em

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi ngoha_862003, 15/7/2011.

1. ngoha_862003

ngoha_862003 Thành viên tập sự

Ý tưởng:
    CLB Võ thuật cho Trẻ Em
    CLB Võ thuật cho Người Lớn
    CLB Võ thuật cho Gia Đình

Xin chào các Anh(Chị) yêu thích võ thuật, Hiện nay mình đang có ý tưởng thành lợp Mô hình tập luyện võ thuật(dựa trên nền tản võ Karatedo) cho mọi đối tượng như sau:
    * CLB Võ thuật cho trẻ em
    Tại đây các em tuồi từ(5 đến 10 tuổi)sẽ được hoạt động, học tập các kỹ thuật căn bản, các em được được vận động nhằm phát triển tố chất khéo léo, linh hoạt, nhanh nhẹn cho các em. Và các em được rèn luyện kỷ luật, tác phong, và thái độ với mọi người.
    * CLB Võ thuật cho Người Lớn
    Mô hình này dành cho người đã trưởng thành(trên 25 tuổi), ở đây người học sẽ học những các kỹ thuật về Võ thuật từ dễ đến khó như học võ tự vệ, học võ với các vũ khí(côn, gậy..). Mô hình này không chỉ nhằm mục đích nâng cao sức khỏe cho người trường thành mà còn là nơi giao lưu học tập, công việc giữa các thành viên trong lớp.
    * CLB Võ thuật cho Gia Đình
    Mô hình này sẽ dành riêng cho các gia đình muốn tham gia tập luyện cùng con, Các phụ huynh có thể vừa là bạn học cùng con, vừa hướng dẫn thêm cho các con điều này sẽ thúc đẩy động lực các con tham gia tập luyện, không những vậy trong quá trình học tập, bố mẹ và các con sẽ vượt qua các khó khăn điều này sẽ giúp tình cảm trong gia đình luôn luôn vui vẻ và gắn kết hơn
    Trên đây là ý tưởng của mình, mong quý phụ huynh học sinh, các bạn yêu thích thể thao đặc biệt là môn võ thuật đóng góp ý kiến để ý tưởng mình sẽ triển khai thành thực tế.
    Các bạn có thể trả lời trực tiếp hoặc mong các có thể đóng góp với mình qua Email: ngoha_862003@yahoo.com

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngoha_862003
    Đang tải...

2. ngoha_862003

ngoha_862003 Thành viên tập sự

Ðề: CLB võ thuật cho người trưởng thành, Gia đình, trẻ em

mong cac anh chị đóng góp ý kiến

3. Phong=Gió

Phong=Gió Thành viên chính thức

Ðề: CLB võ thuật cho người trưởng thành, Gia đình, trẻ em

Ý tưởng này cũng hay đó.....
    Nhưng đòi hỏi phải có lòng yêu nghề....
    Trước tiên bồ nên tham gia các diễn đàn về võ thuật,tham gia và sinh hoạt trên diễn đàn cũng như ở ngoài đời.....sau đó mới mở CLB được.