Cần giúp: Close

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi wondercare, 30/8/2016.

1. wondercare

wondercare Thành viên tích cực

Cám ơn mọi người đã góp ý. Chắc em vẫn làm theo đúng thỏa thuận thôi, dù sao là do lỗi của mình, giờ thay đổi cũng khó.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi wondercare
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 31/8/2016
  2. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

trong lúc phỏng vấn họ có đề cập đến lương ko? nếu k thì mình hỏi.

3. wondercare

Họ có đưa ra mức lương trên. Vấn đề là mình không biết có thể thương lượng nên đã lỡ đồng ý mức lương đó rồi. Giờ nên nói ntn để thay đổi vì mình cũng chưa ký hợp đồng.

4. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

nếu đã đồng ý rồi thì đàm phán sao được nữa!

5. wondercare

Biết khó nên mình hỏi xem có mn gặp trường hợp ntn chưa. Vì giờ cũng chưa đi làm chỗ ý do chỗ đang làm cũng chưa đồng ý cho nghỉ luôn. Mức lương là nói qua đt sau khi pv, nên m không biết có thể đam phán lại o.

6. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

3D3%011
    Đã đồng ý rồi, chưa ký hợp đồng, lại muốn đàm phán lại mức lương. Nếu mình là người tuyển dụng, mình sẽ không tuyển.
    Tốt nhất nếu bạn vẫn muốn đi làm, thì cứ đi làm, hết thời gian thử việc thì đưa ra các lý do về khối lượng công việc, về năng lực của bản thân và đề xuất đàm phán lại lương ^^ Goodluck!

7. wondercare

Thanks mn. Cũng biết là như thế không tốt nhưng là tâm lý cảm giác o thoải mái khi biết có thể bằng bên cũ nhưng do không biết mà lại thành thấp hơn. :(. Muốn tâm trạng thoải mái hơn mà không biết nên như thế nào. Mn cho lời khuyên với.

8. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Dù sao công ty cũ vẫn chưa cho nghỉ. Vậy bạn cứ đàm phán lại lương, có nghĩa là đưa ra mức lương bạn muốn, nếu họ không đồng ý, bạn vẫn ở lại làm cho công ty cũ :)

9. wondercare

Bên đó hẹn mình ngày ký hợp đồng rồi. Thế lúc ý mình nên nói gì.:(

10. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

- thực ra... khi mới tuyển dụng...thì người ta chưa biết năng lực thực sự của mình như thế nào....nên vấn đề này hơi ngại, nhưng và ngoài lương...khi ta đi làm, cũng cần chú trọng đến phúc lơi và chế độ đãi ngộ nhân viên...ví dụ bảo hiểm, thưởng, % dự án, du lịch, nghỉ phép, thời gian làm việc...ngày nghỉ thông thường... lịch tăng lương,.và cả cơ hội thăng tiến..

- ví dụ chỗ cũ 6t...nhưng làm cả thứ 7 hoặc sáng thứ 7...giờ làm việc từ 7h sáng đến 6h tối..nghỉ trưa và ăn 1h...

còn chỗ mới 5t nhưng nghỉ thứ 7, cn... giờ làm 8h đến 5h30... mưa bão nghỉ...
    - chế độ cũng vậy...

ví dụ 6t chưa bảo hiểm, ko thưởng, ko % dự án.....

- khi đi du lịch thì đc tài trợ toàn phần hay chỉ đc 50%, hoặc 1 năm có đc đi du lịch hay ko...

--- đi làm nên quan tâm thu nhập tổng... chứ đừng nhìn bảng lương ko...bởi nhiều khi bảng lương ko khủng nhưng thu nhập và đãi ngộ lại khủng..

>>> riêng phần đàm phán tăng lương...vì mới chỉ bàn qua điện thoại...nên bạn hoàn toàn có thể đàm phán lại...
    nên đến trực tiếp...và mang theo bảng lương cũ của mình....
    - nếu ko đàm phán tăng ngay tại thời điểm mới vào đc thì bạn thương lượng lại..rằng em sẽ làm việc 2 tháng... và sau 2 tháng em xin sếp xét lại mức lương cho em
    - hoặc giả mức lương này 5t...em ok..nhưng công ty sẽ đóng bảo hiểm toàn bộ...ngoài ra em xin thêm trợ cấp xăng xe, điện thoại... đấy cũng chính là tăng lương đấy bạn...
    ... sau 1 thời gian... sếp thấy bạn giỏi thì sếp sẽ tự giữ bạn với mức lương cao hơn...
    -----
    --- đàm phán tăng lương 1 cách tốt nhất là ở khâu thời gian duyệt tăng lương và tăng cả phúc lợi xã hội...
    ;...hy vọng chia sẻ của mình sẽ giúp đc bạn ít nhiều... chúc bạn may mắn...

Sửa lần cuối: 30/8/2016
  11. Ngọc Anh Language

Ngọc Anh Language Thành viên chính thức

Cái này bạn phải đàm phán hôm phỏng vấn chứ