closed

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Hill, 25/6/2012.

1. Hill

Hill Thành viên nổi tiếng

Em cảm ơn cả nhà đã đồng cảm cùng em. Ngay tuần sau gia đình bên đó cũng đã có lời xin lỗi với bố mẹ em rồi. Nói chung nghĩ đến tình làng nghĩa xóm nên em và gia đình cũng đã cho qua.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hill
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 28/8/2013
  2. Mẹ Cốm

Mẹ Cốm Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Xin hỏi loại người này là người gì?

khổ thân mẹ nó
    tự dưng vớ phải thằng chí phèo
    thôi mẹ nó quen ông công an nào thì nhờ người ta xuống cho
    chứ đừng đơn từ làm gì
    mà nghĩ ít thôi
    sắp sinh rồi

Hill thích bài này.
  3. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

gẶP mấy thể loại đấy thì nên tránh đi mẹ nó ạ, tránh voi chẳng xấu mặt nào. cái loại nhìn thấy bà bầu nó còn như thế thì chắc chẳng ai muốn rây đâu mẹ nó. mình cũng làm ở công an phường,vì chưa xảy ra thương tích gì nên cskv chỉ gọi nó lên, viết bản kiểm điểm, cảm hóa giáo dục thôi, chửi nó 1 trận rùi cho nó về thôi. mẹ nó đừng nghĩ ngợi làm gì cho mệt đầu.

bocuabebong83Hill thích.
  4. Hill

closed .

5. bongmon

bongmon Thành viên chính thức

Bọn trật tự phường là bọn mất dậy nhất luôn đó. chả hiểu cái kiểu gì mà ở phường tớ toàn du nhập mấy thằng đầu trâu mặt ngựa, vô công dỗi nghề vào làm chân trật tự. Khốn nạn lắm

bocuabebong83Hill thích.
  6. pinknhung

pinknhung Thành viên tích cực

Mẹ no quen ai gau gau ti nho xuong danh cho 1 tran La xong het.loai dan ông ma di ha hiep phu nu Mai con mang bau thi thang nay cung hen lam.dan mat 1 lan ka so xun voi vao ngay

7. Hill

Em phải công nhận, chả hiểu sao cái bọn trật tự toàn thằng như đầu trâu mặt ngựa

8. Hill

Em cũng tính là nhờ vả nhưng mình dân đen phải nhiều tiền mới dám đi nhờ, chứ vài đồng bạc nó không làm với lại nếu gặp nó đánh nhau thì tội đâu lại là em, tiến không được lùi không xong

9. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

Khổ thân mẹ nó bầu bí lại gặp chuyện bực mình, gặp mấy thằng chí phèo tốt nhất nhìn mẹ nó ah có gì lại thiệt mình hic

Hill thích bài này.
  10. Thai Anh

Thai Anh

cái bọnt rật tự phừuong thì toàn bọn chả học hành gì tống đi dẹp an ninh cho khỏi mắc nợ, em tránh xa cái lũ đó ra cho đỡ ệt xác, kiện chúng nó có mà kiệnc ủ khoai

bocuabebong83Hill thích.
  11. Hill

closed .

12. giadinhkien

giadinhkien Thành viên rất tích cực

ừ, tránh xa cho đỡ mệt người, cái gì lành dc thì dĩ hòa vi quý nhé.

Hill thích bài này.
  13. lehanako

lehanako Yêu Ỉn Cốm

Re: Xin hỏi loại người này là người gì?

mẹ nó đúng là....Người ta bảo tránh voi chẳng xấu mặt nào...vua còn thua thằng liều..mẹ nó bít nó là Chí rồi mà còn làm găng lên với nó...loại đấy nó có gì để mất đâu...lẽ ra mẹ nó nên bình tĩnh nhẹ nhàng , nhịn 1 tiếng có phải ổn k, đằng này mẹ nó cũng ngang chấp nó , mỗi người 1 tiếng là thành to chuyện, mẹ nó lại thêm bực mình, ảnh hưởng đến con...Ở đời k phải mình bớt một tiếng thì mình trở nên kém cỏi, cũng k phải mình phải thêm một tiếng thì mới chứng tỏ đc mình mạnh...thế người ta mới nói"lùi một bước trời im bể lặng, nhịn 1 tiếng đất rộng trời cao" mà mẹ nó...Việc bây h k phải theo kiện thằng Chí kia, mẹ nó nên mình tĩnh, nghĩ cho mình , cho con....Đừng để con mình bị ảnh hưởng bị những chuyện k đâu..Vài dòng chia sẻ mong mẹ nó bình an nhé.................

baobinh80Hill thích.
  14. Hill

Ðề: Re: Xin hỏi loại người này là người gì?

closed .

15. putin's mother

putin's mother Bắt đầu nổi tiếng

bọn trật tự phường toàn bọn nghiện ngập,cờ bạc ko quản lí được,ko công ăn việc làm nên nhà nó chạy cho làm chân đuổi chợ chứ sao!mẹ nó đang có thai mà thắng khốn nạn đấy dám lộng hành đánh người thai phụ thế thì thật quá đáng!mẹ nó ở phường nào? gửi thẳng đơn lên công an quận ý!mấy thằng coi trời bằng vung này tiếc là ko gặp em chứ ko em cho nghỉ làm mà đời nhục luôn! chỉ thuơng các mẹ hiền lành lại yếu thế thôi!hồi trước em ở mở shop ô chợ dừa, dân quanh đấy toàn phường lô đề,cờ bạc,nói chung tệ nạn,lại ngay chỗ làng hoàng cầu, toàn đầu gấu làng,chó cậy gần làng, e mới về, ngang nhiên bảo khách của nó đỗ xe trước cửa nhà em để khách nó ăn ,em điên lên em lăng cẩ xe ra ngoài đường,gọi mấy thằng đuổi chợ con cháu nhà nó ra dọa em, em gọi thẳng 113 đến,sau đấy em mới noi: thứ 1, "anh dân phòng" này trước, và sau cả anh công an phường đuuôir chợ này xông vào nhà tôi,đấy là xâm nhập gia cư bất hợp pháp, tôi cầm dao ra đuuôir vì tôi sợ cướp.nó bảo tôi mặc quân phục thì sao chị nhầm là cướp được! em bảo quân phục tôi thấy trê lê duẩn bán đầy,mà kể cả là quân phục thật thì tôi biết đâu anh có thẩm quyền xông vào nhà tôi xử lí hay ko? tại cảnh vệ trông nhà ông tôi cũng mặc quân phục(ông em làm rất to) , chữa cháy cũng có quân phục, mà anh là công an, cái đầu tiên khi anh gặp dân là chào dân ,giơ thẻ ngành ra từ từ giải quyết chứ ai cho phép xông vào nhà dân xách nhiễu, chị này chị kia. nó đánh chị trong nhà,chị là thai phụ,chị lần sau mà bị vậy thì gọi thẳng 113 luôn cho em,hôm đấy em nóng thế nhé,mà chũng nó cậy ma cũ chó đàn định bắt nạt em, e xử lí hết, em nói luôn,nó xông vào nhà tôi,tôi là đàn bà chân yếu tay mềm,kể cả tôi làm gì nó thì cũng do tôi sợ nó cướp, mà ko cần biết có cướp hay không, nó vào nhà tôi ko được sự đòng ý của t, t hô cướp thì là cướp! còn công an thì cũng thế thôi,chứ đừng nói đến dân phòng, mình đúng thhif ko thể nói ,dọa dẫm mình để thành sai được!mình là đàn bà phải cứng, chị e mình đã bất lợi rồi,thì mình càng phải giữ thế hơn chị ah!các chị cứ nghe em, cãi nhau từ từ mà lùi vào trong nhà mình,sau đấy úp sọt nó!em vừa chuyển đến lê thanh nghị,cũng bị bọn dân cũ chèn ép nhưng em làm cho ra nhẽ, mình không phạm họ trước,nhưng họ phạm mình thì mình phải xử thật mạnh ngay từ lần đầu, thật mạnh 1 lần thì từ đấy về sau ko ai còn nghĩ mình dễ bắt nạt nữa!ai tốt vs mình 1 ,m tốt lại 10,100 nhưng ai xấu vs mình, m trả lại họ để họ phải sợ mà lần sau ko dám bắt nạt mình nữa!em từ nhỏ đã đi du học,tự mình thân gái đối phó với đủ thứ chuyện, đến giờ về vn không có người bạn nào thân thhieest ở vn cả,mọi thứ em đều thân cô thế cô giải quyết hết nên em khuyên các chị em mình trang bị 1 bộ mặt dữ tợn cho mình, với bộ mặt đấy, mình dùng để đối phó vs đối tượng muốn làm tổn thuơng mình,dù là ai , có mặc 10 bộ quân phục gì đó cũng ko có quyền tấn công 1 người đàn bà đủ quyền công dân! em đang định nhờ bạn bên nước ngoài hoặc ai biết thì chỉ em chỗ mua ở vietnam đò tự vệ cho đàn bà chúng mình!

Hill thích bài này.
  16. Hill

closed .

17. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Hic, dính vào loại người kiểu này chỉ ôm cục tức vào mình... Khố thân mẹ nó, loại người đó ko đáng chấp. CHỉ sợ sau này nó lại tiếp tục gây chuyện đó.

18. Hill

Em cũng bảo với bố mẹ em là nó cố tình gây sự vì lúc đó chỉ có 1 cái xe của em dựng ở đấy sao vướng đường được, chỉ sợ nó làm gì ông bà thì chết

19. Mina

Mina Thành viên rất tích cực

nếu mình ở trong tr/h của chủ top thì chắc chắn là mình sẽ nhẫn nhịn đi dựng lại xe từ lúc nó nói lần đầu. có thể do tính cách của mình hơi "hèn", ngại va chạm, nhất là đặc điểm nhà mình lại sống giữa nhiều kẻ nghiện ngập, đầu trâu mặt ngựa, trong khi nhà m thì toàn làm nhà nước, ko quen thói đánh chửi nhau kiểu hàng tôm hàng cá, chưa kể công việc của bố mẹ vợ chồng mình phải tuyệt đối tránh mấy cái cãi vã kiểu này này.

tuy nhiên, đó chỉ là phần tính cách cá nhân thôi. mỗi người mỗi tính, mình "hèn" mình nhát, mình chịu để nó đàn áp vô lý, thì là do tính cách của mình, hành động của mình :)

còn về phía chủ top, do tính cách của bạn khác mình thì hành xử khác. về chuyện này mình ko dám bàn luận sâu.

tuy nhiên, có 1 điều mình muốn góp ý với chủ top, đó là việc bạn đã mang bầu đến tuần 36 rồi, mà lại để rơi vào tr/h tranh cãi thế này, thì thật quá là mạo hiểm, mạo hiểm cho sự an nguy của chính bạn và em bé. May mắn là không sao, nhg nói dại, nhỡ nhàng có vấn đề gì, thì có phải ân hận cả đời? lúc đấy có giết thằng kia thì cũng có để làm gì đâu.

Mong bạn lần sau (hy vọng không có) thì bĩnh tĩnh và "nhịn" hơn chút nữa :)

lehanako, Hillngochai.ad thích.
  20. ngochai.ad

ngochai.ad Shop38 - 0912.677.022

Hic, như này chỉ giảng hòa thôi mẹ nó à, kể cả nó không làm bên phường. Mình gặp trường hợp tương tự rồi mà

Hill thích bài này.