Cần giúp: Có 200tr Mua Nhà Chung Cư 1 Tỷ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi cherrypham90, 24/5/2017.

By cherrypham90 on 24/5/2017 lúc 10:06 AM
  1. cherrypham90

cherrypham90 Thành viên chính thức

Các mẹ thân mến!

Viết những dòng này giờ mình vẫn run, vc chỉ có 200tr mà đặt mua chung cư trả góp 1ty

Với thu nhập khoảng 10-14tr/1 tháng các mn thấy nhà em như vậy có mạo hiểm quá không
    Nhà hiện tại em đang đi thuê 2,tr/1 tháng, 2 con nhỏ 1 6 tuổi chuẩn bị vào lớp 1, 1 tuổi gửi trẻ
    Chồng em ổn định lương nhà nước cả thêm thắp 7tr, em làm ngoài không ổn định tháng 7tr
    vậy mà chồng em đặt cọc 50tr sau 1 tuần đưa tiếp 250tr
    Em không biết nên mừng hay lo, vì con còn nhỏ, kinh tế chưa ổn định
    Có mẹ nào cùng hoàn cảnh chia sẽ để em có động lực với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cherrypham90
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi cherrypham90, 24/5/2017.

1. Bi Bi Bông Bông
      Bi Bi Bông Bông
      Mình cũng có tầm tiền như mn, cũng muốn mua chung cư nhưng run lắm, chư dám quyết
    2. Bi Bi Bông Bông
      Bi Bi Bông Bông
      Bạn này có kiểu hay lo giống mình. Vay mấy chục triệu mình đã mất ngủ, đây vay vài trăm triệu, lại còn mười mấy năm mới trả hết chắc tóc mình bạc xóa đi mất.
      manhhoan88cherrypham90 thích.
    3. cherrypham90
      cherrypham90
      chồng tớ cứ xui tớ mượn bên ngoại, tớ bảo tớ không quen mượn ấy, sang nhà hàng xóm mượn quả chanh tớ phải mua bằng được trả không ngại ấy
      mà tóc tớ bạc lâu rồi, nhiều tóc trắng hơn mẹ chồng (60t)
    4. Sunfly
      Sunfly
      em thấy nên mua trả góp đấy, trả dần cũng hơi vất chút nh quan trọng có tài sản của mình
      cherrypham90 thích bài này.
    5. TubepThien
      TubepThien
      Liều ăn nhiều mn ạ. Như vậy mới có động lực kiếm tiền. :D
    6. gavang9x
      gavang9x
      nếu vay của ng nhà còn đỡ chứ vay ngân hàng cũng mệt
    7. Shop Mẹ Khỉ
      Shop Mẹ Khỉ
      Mn ơi, bây h nhiều chung cư cho trả góp lắm. lại còn không phải trả lãi năm đầu. Chiết khấu nhiều ạ. Cần em tư vấn gọi em Oanh 0962717897
    8. Shop Mẹ Khỉ
      Shop Mẹ Khỉ
      Mn ơi, bây h nhiều chung cư cho trả góp lắm. lại còn không phải trả lãi năm đầu. Chiết khấu nhiều ạ. Cần em tư vấn gọi em Oanh 09627178973
      300 triệu là có nhà để ở rồi trả nợ dần rồi
    9. Shop Mẹ Khỉ
      Shop Mẹ Khỉ
      Mn ơi, bây h nhiều chung cư cho trả góp lắm. lại còn không phải trả lãi năm đầu. Chiết khấu nhiều ạ. Cần em tư vấn gọi em Oanh 0962717897
    10. Shop Mẹ Khỉ
      Shop Mẹ Khỉ
    11. hungacad77
      hungacad77
      Cố là được thui mn à, cơ mà em thích nhà đất hơn chung cư :D
    12. Đình Villa
      Đình Villa
      Ok mình đồng ý. Mua nhà liền đất là thói quen của người dân an toàn tài sản. Thực sự thì nhà đất cũng tốt hơn nhưng nhà đất tốt bây giờ phải là nhà có ô tô ra vào được chứ nếu nhà đất trong ngõ ngách hẻm đi xe máy tránh nhau còn khó thì không nên mua vì sau này khó tham gia phương tiện công cộng, đường ngang ngõ hẻm đi lại lúc mưa gió rất khó khăn, không vệ sinh, mất an toàn phòng cháy chữa cháy.
      Vì vậy nếu bạn nào muốn mua nhà đất thì nên mua nhà đất phân lô của dự án hoặc xã, huyện, quận bán đấu giá thì tốt.
      Còn riêng mảng chung cư thì đã ở chung cư theo mình chỉ nên ở gần trung tâm. đã đánh đổi ở chung với người ta thì phải ở gần trung tâm, còn chung cư ở xa trung tâm thì phải nên gần với nơi mình làm việc đó mới là chuẩn. Nếu chung cư ở xa thì phải gần đường chính, dễ tham gia giao thông.
      Còn người phố từ vành đai 2 trở vào như Láng - Trường Chinh thì họ rất ngại đi ra ngoài ở nên người phố nếu chọn mua chung cư thì nhiều khả năng họ sẽ mua chung cư Vinhomes Gallery 148 Giảng Võ (còn được gọi ngắn gọn là Vinhomes Giảng Võ, chung cư Gallery Giảng Võ, Vinhomes Giảng Võ Gallery hoặc chung cư Vinhomes 148 Giảng Võ). Còn nếu mua nhà đất thì dự án Vinhomes Mễ Trì giai đoạn 2 thực sự là dự án mọi người nên xem xét cân nhắc nhé.
      Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.
    13. mecuagaucon16
      mecuagaucon16
      thực ra mua nhà cũng phải liều mới ăn nhiều nhưng vay ngân hàng nhiều lo lắm các mẹ à. Nhà mình cũng mua chung cư cũng vay ngân hàng và vay thương mại nên lãi cao lắm. Mà nhà mình vay chưa đến 400tr mà tính lãi với gốc hàng tháng đã hơn 6tr rồi. Còn vay nhiều như nhà mẹ cherry phạm mà còn 2 con đến tuổi đi học thì chi phí càng nặng. Cố lên mẹ cherry
    14. NgọcTram17119
      NgọcTram17119
      Hehee. Chủ top kể thấy giống vc mình quá. Vừa dọn vào ở dc chục ngày r, có 300tr mà vẫn quyết tâm mua nhà. Có lẽ cũng là cái duyên vì quyết định vẻn vẹn trong vòng 1 tháng. Nghĩ cũng hơi liều nhưng thôi thì của mua là của dc. 2 vc cùng nhau cố gắng. Ah mình mua chung cư ở KDT Kim Văn Kim Lũ mn ạ. Rất hài lòng vs ngôi nhà bé nhỏ của mình. Hehee
    15. mecuagaucon16
      mecuagaucon16
      dkt kim văn kim lũ rất tiện đường, khu đó giá tầm bao nhiêu vậy ngọctram17119
    16. yenthaipham
      yenthaipham
      nhắc đến việc vay tiền mua nhà. Nhà e trước cũng từng đau đầu lên đau đầu xuống về việc này
      ông bà có câu nhà cửa ổn định mới lo làm ăn đc
      Nhưng giờ tiền lương chỉ đủ sống, nuôi các con, dành dùm tiết kiệm đc 1 chút
      giờ đây ko những ko dành dụm tiết kiệm đc, hàng tháng lại phải trả đến 6-7tr tiền lãi ngân hàng
      vậy làm bao giờ để trả được nợ ngân hàng, bao giờ cho no đủ và ổn định, ko phải nợ nần ai
    17. vuxmen
      vuxmen
      vay tiền mua nhà trả sau rất phổ biến ở nước ngoài rồi ở mình thì còn tâm lý lo xa nên nhiều lúc cũng đắn đo. Nếu bạn thấy việc mua nhà cải thiện được cuộc sống, tinh thần thoải mái công việc thuận lợi hơn thì cứ quyết thôi nhiều lúc có áp lực một tí lại khiến mình mạnh mẽ hơn đó bạn :D
    18. Đình Villa
      Đình Villa
      Ok em đồng ý. Lúc mua nhà vay ngân hàng anh chị nên bảo bên ngân hàng tính toán dòng tiền tối ưu vay và trả hàng năm như thế nào để cân đối với kế hoạch tài chính nhé không là bị động thì áp lực lắm. Em đang chuẩn bị hai dự án quan trọng 1 là biệt thự Vinhomes Mễ Trì giai đoạn 2 và hai là chung cư Vinhomes Gallery Giảng Võ nếu ai quan tâm fone em nhé, em cảm ơn.
    19. cherrypham90
      cherrypham90
      MN trả lãi nhiều không, mà mn thấy phí dịch vụ có ổn không?.
      HN hàng xóm mình bảo ông FLC nợ ngân hàng nhiều lắm, hay chậm tiến độ thì chết
      Bác nào đã mua FLC garnde city thảo luận cùng nhà em nhé
    20. NgọcTram17119
      NgọcTram17119
      Mình mua lại căn này của đôi vợ chồng trẻ có sổ đỏ chính chủ đàng hoàng và đã sửa lại nội thất khá đẹp, hè này chả cần bật quạt vì dc hướng nhà mát mẻ. Phí dịch vụ tầm 200k/tháng đã gồm tiền gửi xe rồi mn ạ. Tháng trả cả gốc lãi cho ngân hàng hơn 7tr. Trc thuê nhà cũng mất 5tr rồi, nên cảm thấy tạm hài lòng ạ :)