Có ai biết mách giùm em với!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Pop1010, 5/6/2009.

1. Pop1010

Pop1010 Bắt đầu tích cực

Bé nhà E được 20 tháng, lần trước sinh bé là em sinh mổ. Em muốn hỏi: sinh mổ thì sau bao lâu có thể sinh tiếp? Mẹ nào biết chỉ giúp em với a. Tks các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Pop1010
    Đang tải...

2. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

Theo lời dặn của BS khi bà mẹ sinh mổ ra viện là phải kiêng có thai ít nhất là 2 năm ( 24 tháng) . Nếu có thể được chúng ta nên kiêng lâu hơn một chút cho chắc ăn nhé

3. Gaubong

Gaubong Thành viên tích cực

Đúng là an toàn thì phải sau 2 năm mới nên sinh e bé tiếp. Nhưng cô mình cách có 1 năm đã sinh rồi, cũng k sao. Dù sao cũng phải cẩn thận, mang bầu to quá cũng ảnh hưởng đến vết mổ cũ.

4. me be Tiep

me be Tiep Thành viên tích cực

Mình cũng mổ nè. BS thì khuyên nên kiêng từ 3-4năm. Nhưng mình có chị bạn bé thứ nhất tầm bé nhà bạn là chị ấy lại có bầu tiếp. Bây h bé thứ hai cũng khoẻ mạnh lắm ah. Chị ấy bảo khi đi siêu âm vào ngày 28 thì sinh nhưng BS khuyên nên mổ trước 5-7ngày cho khỏi ảnh hưởng nhiều đến vết mổ. Vì vết mổ của chúng ta chỉ thấy lành ở ngoài nhưng bên trong vãn chưa được tốt lắm. Theo mình nên để bé thứ nhất được 4-5t rồi có bầu tiếp. Có rất nhiều truờng hợp bé đầu sinh mổ nhưng đến bé thứ hai vẫn sinh thường được mà.Chỉ có điều các mẹ chúng ta sợ đau thôi.hjhj Đấy là ý kiến của mình. Chúc mẹ con khoẻ mạnh

5. trangvatyt

trangvatyt Thành viên chính thức

Mình sinh mổ cả 2 bé, cách nhau 8 năm nên ko vấn đề gì, bé sau đúng 40 tuần là đi mổ. các bác sĩ thì luôn nói là nên cách nhau 3-5 năm là tốt nhất nhưng thực tế ở văn phòng mình có 2 bạn sau mổ lần thứ nhất có 12 tháng là tiếp tục bầu bé thứ 2 và cũng ko thấy có vấn đề gì vì con các bạn đó giờ đều lớn hơn 4 tuổi rồi. Mội chứng minh nữa là có một chị vợ sếp ở vp đẻ mổ lần thứ nhất và sau đúng ... 5 tháng là bầu tiếp bé thứ 2 - chị này sinh mổ tại Thái Lan, các bác sĩ đều bảo bình thường (thế mới sợ chứ!!!) hiện nay chị ý đã 8 tháng và đang ở bên Thái để theo dõi liên tục tới sinh, khi nào chị ý sinh ra sao mình sẽ cập nhật tiếp nhé. Nói chung mình thấy từ lý thuyết tới thực tế chả giống nhau tẹo nào.