Có ai biết mẹ Khả Ly là ai không ạ?

Thảo luận trong 'Chào hỏi - làm quen' bởi thuhien, 20/2/2008.

1. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Có mẹ nào biết mẹ Khả Ly mới vào diễn đàn của chúng ta là ai không ạ? :twisted::twisted:

Chào mừng mẹ Khả Ly sau một thời gian rất dài cai Internet và diễn đàn đã quay trở lại và sẽ hỗ trợ các mẹ rất nhiều trong việc nuôi dạy con cái. Còn thông tin chính xác về mẹ Khả Ly em xin mạn phép nhường cho thân chủ giới thiệu ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuhien
    Đang tải...

2. Mẹ Khả Ly

Mẹ Khả Ly Thành viên chính thức

Chết không Hiền ơi, sao em lại lôi chị ra giữa ba quân tướng sĩ vậy, ngộ nhỡ quân địch mở cuộc tổng tấn công như 3 năm trước thì chỉ có nước chị chạy ra khỏi rừng nữa, bỏ mặc em và Kiên lại trên lưng cọp tiếp....:cool:

Nhã Trang

3. ME ARGAI

ME ARGAI Bắt đầu tích cực

Chị Không khai những người sanh sau đẻ muộn như em đâu có biết chị là ai ?

4. VoThang

VoThang Thành viên đạt chuẩn

Phải mẹ Khả Ly là mẹ Su không vậy? Nhìn tên Nhã Trang tui đoán vậy.

5. Thảo Gấu

Thảo Gấu Bắt đầu tích cực

Ui chị ơi, gặp lại chị vui quá. Add nick em lại nha chị, chị em mình nói chuyện
    chaugiang03.

6. rongbay

rongbay Thành viên rất tích cực

Hi hi, chào mừng chị Trang xinh đẹp khéo chăm con đã trở lại DD. Em vẫn add nick chị từ ngày xưa đấy ah :))

7. Mẹ Khả Ly

Vậy khai nhé !
    3 năm trước mình đã giúp Hiền Kiên làm diễn đàn này và làm Forum Admin, có thế thôi à .

8. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Em cũng là người vào sau. Cho em hỏi Nick cũ của chị là gì ạ? và sao chị không dùng nick cũ cho mọi người cũng biết :)

9. Mẹ Khả Ly

Ít tâm tình nho nhỏ ...

Nick cũ của mình là Nhã Trang.
    Lần này không sử dụng nick cũ vì tính không muốn mọi người biết, muốn âm thầm, yên ổn cưỡi ngựa, xem hoa, đàm điếu ở đây mà, đương nhiên chỉ em Hiền biết mà thôi. Nhân dịp em Hiền một hai lôi ra trước tiền tuyến, các mạ lại hỏi thì đành phải khai thật danh tánh vậy:). Diễn đàn bây giờ thật thanh bình, vui vẻ thảo luận, vui vẻ bán buôn, không như 3 năm mấy trước, thời mới "lập quốc", gian nan, vất vả trăm bề. Khi diễn đàn đã tương đối ổn định, mình vì chuyện riêng tư, một phần cũng vì quá mệt mỏi đã từ chức Admin và tạm biệt diễn đàn . 3 năm qua gia đình mình cũng có quá nhiều chuyện, học hành, làm việc, có bầu, sinh con, cha chồng mất, chuyển nhà...Bây giờ thì mọi thứ tạm ổn, mình lại "xuống núi" đây, một lúc nào đó mình sẽ lại "quy ẩn" trở lại ;). Nếu được, mình muốn tham gia nhiều diễn đàn để có nhiều cơ hội giao lưu hơn, nhất là những nơi có nhiều người Việt sinh sống ở Nhật như mình, đương nhiên LCM với mình bao giờ cũng là ưu tiên số 1 "nghĩa nặng tình thâm " mà. Mình chỉ là một con én trên bầu trời, một giọt nước trong đại dương như bao người, trong khả năng của mình chỉ mong đóng góp được phần nào hay phần đấy cho LCM mà thôi .Như mình đã nói trong mục HTGY, diễn đàn hiện nghiêng về phần buôn bán nhiều quá, mình sẽ cố gắng, và cũng thiết tha mong các bạn thành viên khác hãy thảo luận các vấn đề làm cha mẹ, gia đình nhiều hơn nữa . Nuôi con, làm cha mẹ đâu chỉ trong vài năm mà là làm cả đời phải không, tới khi sắp nhắm mắt xuôi tay cũng sẽ chỉ nghỉ con sẽ sống tốt hay không nếu không còn mạ bên mình .

@ VoThang ơi, mình là Mẹ SuSu đấy .

10. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Nghe được tâm tình của chị em thấy chị quả là một người rất tâm huyết với LCM. Có người để xới lên sự nhiệt huyết, nhiệt tình chia sẻ về các vấn đề LÀM CHA MẸ như chị thì em tin DD sẽ sôi động trở lại. Em rất rất mong sẽ thường xuyên gặp lại chị trong các topic trao đổi kinh nghiệm nuôi dạy con và cả các mục khác nữa (đặc biệt là mục thư giãn cho cs thêm tiếng cười). Chúc gia đình chị luôn hạnh phúc.

11. ME ARGAI

ME ARGAI Bắt đầu tích cực

Em chỉ có yêu cầu nhỏ .Là Mẹ Khả Ly phải cho tụi này thưởng thức thơ nữa nha .Mẹ lại bỏ quên chữ ký ở đâu rồi nhỉ ?

12. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Em thấy câu này hiện nay rất đúng chị ạ, nói chung DD là nơi ảo thôi nhưng giữ được cái ảo yên ả này còn phụ thuộc chính vào các thành viên chứ Admin và Mod chỉ là người hướng dẫn là chính.
    Công nhận hiện nay DD LCM còn ít TV cũng như bài viết so với các DD khác nhưng em nghĩ đây cũng là 1 sự chọn lọc từ chính các TV đấy, theo cảm nhận của riêng em thì mặc dù LCM đang thiên về MS nhiều nhưng các thành viên tương đối hoà nhã, ít có đôi co dông dài hay hiềm khích, mọi lời góp ý cũng nhẹ nhàng và chân thành cứ không có sự châm chọc, khích bác nhau. Ngay cả việc nhiều Topic bán hàng nhưng theo nhận xét chung của em thì chỉ có các topic Đồ cho bé và các topic về Đồ dùng gđ là đông vui nhộn nhịp thôi, như vậy tức là các TV coi nơi MS ở LCM là 1 địa chỉ tin cậy cho gđ đấy chứ chị nhỉ.

13. Nga Bống

Nga Bống Đủ quyền lập Họ

Mình thấy diễn đàn okie hơn trước nhiều, mọi cái dễ chịu hơn hẳn. Thanh bình và không nhốn nháo như ngày trước. Admin cứng rắn như đợt vừa rồi mình thấy rất hợp lý. Mất lòng trước được lòng sau, ai thật tình thì nhất định sẽ ở lại. Khi tham gia nhóm, cá nhân mình luôn muốn có được sự open với nhau, điều đấy mang lại rất nhiều thiện chí hay sự hòa hợp, từ đó sẽ làm được nhiều cái hơn.

Mình nghe nói đến Nhã Trang, nghe qua bạn mình thôi, chứ chưa bao giờ gặp. Welcome Nhã Trang quay trở lại diễn đàn :heart:

Hy vọng bữa tới mình qua Nhật sẽ được gặp bạn bên đó :heart:

14. Thảo Gấu

Thảo Gấu Bắt đầu tích cực

Chi Trang, sư phụ của môn Dinh dưỡng cho bé. Hihi

15. Mẹ Khả Ly

Cám ơn Mẹ Mộc, Golden và Nga Bống :heart:.

Đúng vậy đấy Golden ạ, có ít bài thảo luận thì thành viên tham gia tự nhiên sẽ nghiêng về phía ít thảo luận, cũng như những siêu thị ít hàng người ta sẽ ít ghé qua. Vì vậy, ngoài box MSTD nếu các box khác cũng nhiều "hàng hóa" phong phú, hữu ích như thế thì thành viên sẽ vào tham gia "buôn chuyện" nhiều hơn . Đây là điều chẳng những mình mà Hiền Kiên đều trăn trở, bản thân mình sẽ viết, trả lời bài nhiều như có thể vào các box trong khối Thảo luận các vấn đề làm cha mẹ ", rất hy vọng Golden và các thành viên khác cũng sẽ tham gia nhé. Đây là vấn đề không thể làm trong một sớm một chiều, chỉ cần sự đồng lòng, quyết tâm thì từ từ bài vở sẽ lại phong phú hơn. Nếu mình nhớ không lầm thì thời mẹ Luti còn tham gia nhiều, các bài viết và trao đổi trong khối "Thảo luận các vấn đề làm cha mẹ " rất sinh động, đúng không, các thành viên không chỉ HN mà SG cũng nhiều. Box MSTD phát triển lớn ra là một điều rất tốt, song song bên đó các box khác nếu cũng có sự phát triển tương ứng như thế thì sẽ có ích hơn cho các thành viên . Admin Mod bình thường là người hướng dẫn, nhưng trong những lúc cần tăng cường nội dung cho diễn đàn như lúc này thì chính họ sẽ là những ngọn cờ đầu khơi động phong trào trong quần chúng, nhóm các thành viên chủ lực của diễn đàn cũng không thể thiếu.

Vì tương lai của LCM !:partyman:

Mẹ Bống Bin và Tin thích bài này.
  16. Mẹ Khả Ly

@ Thảo Gấu ơi :
    Chị sơ suất quên mất em, cám ơn em nhiều vì vẫn nhớ đến chị :heart:

@ Golden à:
    Mình có 1 điều muốn nói mà quên mất. Mình mới về lại nên mang theo cả một cái bầu nhiệt huyết, thông cảm há, Golden cứ chờ đi, từ từ rồi sẽ thấy nó sẽ xì xẹp bớt xuống thôi :yawinkle:

Nhã Trang

17. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Chị ơi đừng xì xẹp chị ạ, em mong có nhiều bầu nhiệt huyết như chị để LCM bay lên cao cơ.

18. Bibongshop

Bibongshop Thành viên mới

@ mẹ khả ly
    Bây giờ em mới biết tâm sự của một admin thực sự gắn bó và tâm huyết với diễn đàn như chị. Nếu các diễn đàn có những admin như chị chắc chắn cư dân mạng sẽ gắn bó với nhau hơn, diễn đàn sẽ là một địa chỉ, một sân chơi đầy ý nghĩa với các thành viên.
    Em sinh sau đẻ muộn nên được không biết quý danh của bác từ trước, nhưng qua mấy dòng tâm sự của bác em đã cảm mến bác rồi. Hy vọng sẽ có cơ hội để thỉnh giáo kinh nghiệm của bác về forum.

19. Mẹ Khả Ly

@ Golden, Bibongshop ơi :heart::heart::heart:

@ Mẹ Argai ơi:

Thơ nè :

" Trên trời có đám mây xanh
    Ở giữa mây trắng xung quanh mây vàng
    Ước gì anh lấy được nàng
    Thì anh đem gạch Bát Tràng về xây
    Xây dọc rồi lại xây ngang
    Xây hồ bán nguyệt cho nàng rửa chân
    ...:-({|="

20. SuSu_ThuThuy

SuSu_ThuThuy Thành viên Hội Rắn

Em cũng là dân học tiếng Nhật đây mẹ Khả Ly à . Em tiếp xúc với người Nhật thì nhiều nhưng chưa sang Nhật nhiều (mới đi có 1 lần ở 3 tháng thôi)
    Em cũng là thành viên mới tham gia diễn đàn được 2 tháng nay nhưng em thấy LCM thực sự là bổ ích và giúp em giải tỏa được stress, trầm cảm sau khi sinh con . Hy vọng được mẹ Khả Ly chỉ giáo nhiều điều, đặc biệt là những điều liên quan đến Nhật Bản .