Cần giúp: Có ai đã/đang học tại chức khoa tiếng hàn đại học Hà Nội không ạ

Thảo luận trong 'Học tập' bởi sanho1991, 15/9/2014.

1. sanho1991

sanho1991 Thành viên tích cực

Em đã tốt nghiệp đại học KTQD, hiện đang đi làm và muốn học thêm tiếng hàn. E đã học tiếng hàn được một thời gian nhưng kết quả chưa được nhiều, có học gia sư nhưng môi trường giao tiếp không có. Đợt này em đang có ý định học tại chức khoa tiếng hàn bên trường đại học Hà Nội. Có anh/ chị nào đã hay đang học thì tư vấn cho em với ạ
    Em được biết là nếu đã tốt nghiệp đại học như em thì xét tuyển chứ không cần thi. Em nghĩ khả năng em đạt là khá cao. Em muốn hỏi:
    1. Có nên học như vậy không? Em thì muốn học như thế hơn là học ở trung tâm nhưng vì thời gian học là 4 năm nên có vẻ cũng hơi căng
    2. Nếu theo học thì:
    - Học phí hiện tại là khoảng bao nhiêu 1 tín chỉ, tổng số tín chỉ chính thức là khoảng bao nhiêu tín chỉ
    - Em đã tốt nghiệp đại học nên sẽ có một vài môn trùng, như vậy em có được miễn giảm học những môn trùng không hay phải có quy định như thế nào thì môn trùng đó mới được miễn.
    Em cảm ơn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sanho1991
    Đang tải...

2. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

Ðề: Có ai đã/đang học tại chức khoa tiếng hàn đại học Hà Nội không ạ

không có mẹ nào trên diễn đàn hay sao ý

3. sanho1991

sanho1991 Thành viên tích cực

hiu hiu, em đang cần tìm hiểu vấn đề này mà gọi lên khoa tiếng hàn thì được bảo là tự tìm hiểu từ khóa trước, tìm trên mạng thì không thấy mà lên trên văn phòng khoa hỏi vào giờ hành chính thì em không có thời gian

4. hai.lien1210

hai.lien1210 Thành viên chính thức

Hình như VB2 chỉ có 2 năm thôi thì phải, cái này mình k rõ lắm, còn tại chức thì 4 năm rồi. Hệ Tại chức Học phí đóng theo kỳ, 1 năm tăng tiền học 1 lần. Những môn đã học ở trường ĐH như Đường lối, Tư tưởng, Tiếng VIệt,... thì có thể làm đơn xin chuyển điểm sẽ được miễn học và thi môn đó bạn nhé.

Sửa lần cuối: 18/9/2014