Có ai tin vào thế giới tâm linh không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hloan, 29/6/2010.

Tags:
  1. trangtottinh

trangtottinh Bắt đầu nổi tiếng

2. bum_iubi

bum_iubi Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Có ai tin vào thế giới tâm linh không?

Hehee, mn chưa trải qua nên chưa tin, chứ mình trước cũng...hem tin :p

3. cun_yeu_cua_me_102012

cun_yeu_cua_me_102012 voi còi

Ðề: Có ai tin vào thế giới tâm linh không?

Mình chưa trải qua nhưng người họ hàng của mình đã trải qua việc bị nhập,hàng xóm bị 1 em bé chết đuối nhập vào để nhờ cầu siêu...
    Mình nhất định sẽ tìm đọc cuốn "đường đến phương Đông"? của 1 mom đã giới thiệu, mới đọc 1 đoạn post ở trang 2 mình đã rất muốn đọc tiếp, giải thích rất logic.
    mình theo Thiên Chúa Giáo và tin vào luật nhân quả, sống ở đời này là tiền đề cho sau này ở phần linh hồn.
    P/S: mình tìm được file đọc của truyện này mom nào muốn đọc thì ngâm cứu nhé http://hoavouu.com/images/file/rAW9KWAx0QgQAEx8/hanh-trinh-ve-phuong-dong.pdf

Sửa lần cuối: 3/3/2015
  4. MẹBunyêu

MẹBunyêu Thành viên đạt chuẩn

Có mẹ nào vào topic này nữa ko? Nhà e mới có nguoi thân mất trước Tết, đi xem thì các thầy nói là Ng mất theo em vì khi còn sống rất thương e, e định đi gọi hồn về để hỏi chuyện nhưng ko bit là sau hay trước 100 ngày thì mở khẩu đc, vì hôm 49 ngày thầy có cúng gọi về nhưng chưa nói đc mà chỉ gật or lắc đầu thôi, mẹ nào có kinh ngo chia sẻ e với.

5. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Mình tin và chuyện của mình cũng tương tự như chuyện của bạn.Bà nội mình mất được nửa năm, hai chị em mình đều mơ thấy bà về bảo "cho bà xin vài đồng" mình hỏi mẹ mình thì biết mẹ mình vẫn hóa cho bà ngày rằm, mùng 1 nhưng hóa tiền xu. Mình mua tiền vàng hóa cho bà thì chị em mình không thấy bà nữa nhưng có việc thì bà toàn báo cho mình.Mình theo nghề thuốc đông y nên phần tâm linh mình có tín

emtuti_return thích bài này.
  6. like2010

like2010 FB: Tiệm đồ xinh

Mình thì tin lắm, mình đã trải qua câu chuyện của bản thân, mình có viêt lên đây chia sẻ nhưng bị add nhắc nhở và xoá mất rồi

7. MẹBunyêu

MẹBunyêu Thành viên đạt chuẩn

Bạn có đi gọi hồn chưa?

8. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Phải sau 100 ngày mới gọi được mn nhé, vì theo lý giải thì trước 100 ngày vong còn yếu lắm, nghĩa là chưa hướng thực sự vào cõi âm, mà vẫn còn 1 nửa dương gian. Và theo phong tục, thì trước khi "tắm rửa - bốc mộ" thì người đã khuất chưa thực sự sạch sẽ nên chưa được chung ban thờ tổ tiên.

9. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Em thì chưa được thấy bao giờ . Thấy ở nhà các a c hay đi gọi hồn về kể lại thôi.

10. homeshanoi

homeshanoi Thành viên mới

Chào cả nhà,em cũng ko bít nữa nhưng người mất thì cũng mất rồi còn thì chăm lo cho người sống tốt hơn khi chết ới nghĩ đến thờ cúng.Xin lỗi các mẹ ko bít em có tiêu cực hay ko nhưng nếu có thế giới âm thì em nghĩ sẽ ko có những thầy tu lùm xùm như vừa rồi.Vụ Phan Thị Bích Hằng em ko rõ lắm nhưng Tây học cũng ko tin nhưng người ta vẫn giàu có và khỏe mạnh.Thực sự em ko bít nữa.Có mẹ nào giúp em rõ ràng hơn để em tin hởn rằng có thế giới t3 ko???Em cứ ở trạng thái ko thừa nhận cũng ko phủ nhận ạ

11. thoocon

thoocon Thành viên tích cực

Sau khi chet su sống bên kia vân tồn tại. Trần sao âm vây. Nhà chồng mình năm nào cũng gọi hồn mấy lần. Vì mẹ chông minh làm thầy mà.tớ cung thich goi hồn lắm. 1so noi thì bảo k đc đốt quân áo tiền vàng mã. Nhưng theo nhưng lần goi hồn thi ỏ duoi đo rât cần. Các bạn nhiu khi cũng fai tín 1 chut. Am phù duong trợ

12. hoahongxanh2014

hoahongxanh2014 mẹ bông

tớ thấy mẹ này nói đúng đấy mẹ nó ạ,chúc gia đình mẹ nó luon khỏe mạnh và bình an nha

13. dauphunhp

dauphunhp Thành viên rất tích cực

em cũng hơi hơi tin thui :)

14. Mẹ Tí sún

Mẹ Tí sún Thành viên tích cực

Mình tin, topic hay quá.

15. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Thế giới được mô tả trong kinh điển Phật giáo là vô vàn các thế giới khác nhau cùng song hành tồn tại... ( đại thiên thế giới) nên thế giới tâm linh cũng là một thế giới có tồn tại, mọi người đều ko thể giải thích được và luôn dựa vào nó để giải thích các hiện tượng, để lấy đó là nơi dựa vào khi nghĩ đến những người thân đa ra di.... Do vậy dù ở thế giới nào cũng nên sống tốt trong thế giới đó, chúng ta sẽ ko bị ám ảnh ở tg tâm linh.... Chúc cho mẹ bạn chóng bình phục!

hloan1 thích bài này.
  16. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Đọc gần hết topic mình nhớ Bố quá. Bố mình mất 6 năm mà chưa bao giờ nằm mê về Bố bảo thiếu hay thừa cái gì.
    Mỗi lần nhớ đến mình lại khóc.

17. Mẹ Tí sún

Mẹ Tí sún Thành viên tích cực

Mình kể các mẹ nghe 2 chuyện xảy ra của gia đình bên chồng mình nhé.
    Chuyện 1: cách đây gần 7 năm, ăn cơm tối 2 vc mỗi người đánh vỡ vợ thìa sứ, chồng 1 cái bát. Nửa đêm quê gọi ra cháu dâu sinh đứa con đầu lòng băng huyết chuyển bệnh viện huyện. Xã thắp hương ngay, cháy nửa nén hương tắt, xã bảo hỏng rồi. 5 phút sau quê gọi về ngay cháu dâu mất rồi, phải đưa Anh trai và cháu trai lên ( bốc mộ) ngay trong đêm để sáng thì chôn cháu dâu (phong tục thế).
    Chuyện 2: tháng trc (âm lịch), cơm trưa con trai tự dưng chạy ra mâm cầm 1 cái bát lên thì đánh vỡ, tối hôm ấy chồng cắt hoa quả chảy máu tay, sáng hôm sau thì mình rửa kéo cũng bị đứt tay. Xã bảo lại có hạn gì. Đêm thứ 7 vừa rồi mình nằm mơ ngồi trong hầm bằng thủy tinh, nhìn qua thành nước chảy xối xả. Chủ nhật, 2 bố con đi đón chị đi học, đứng ở sân trường bố vừa bảo con: đọc cho bố biển số xe nhà mình thì con trai ôm mắt phải kêu đau không mở mắt đc. Về đến cầu thang thì quê gọi ra thằng cháu gọi chồng mình là ông trẻ bị ngã xuống ao, đưa đi cấp cứu, nhưng khó qua đc vì lúc đưa lên đã biết hỏng rồi. Thời điểm cháu ngã và thằng cu nhà mình đau mắt trùng nhau. Cả nhà về quê, chiều lúc đưa cháu ra nghĩa trang thì thằng cu nhà mình mở đc mắt. Chắc bụi vào mắt thôi nhưng trùng hợp nên mình nghĩ hay các cụ báo.

18. hloan1

Tks mn. Mẹ mình bình phục 7-8 năm nay rồi. Hì.

thachluumoc08 thích bài này.
  19. hloan1

Đúng là nhiều khi có sự trùng hợp xảy ra mà mình cũng không thể giải thích nổi. Nhà mình cũng đã trải qua rồi nên mình tin là có thế giới tâm linh.

20. tansoncsc

tansoncsc Thành viên tích cực

Mình tin vào thế giới tâm linh. Nhưng ghét những bọn dùng nó để lừa đảo.