3 tháng đầu: Có bà bầu nào sinh cuối năm 2006 không ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mebebach, 16/3/2006.

Tags:
  1. MeChoe

MeChoe Thành viên sắp chính thức

Ngày trước khi mang bầu cu Choé được 7 tuần mình cũng bị cảm lạnh mất 2 hôm, vừa khóc vừa gọi điện hỏi hết người nọ đến người kia (bạn mình toàn những người đã có gia đình và có ít nhất 1 con), mọi người đều hỏi han mình rất kỹ và nói nếu chỉ hắt hơi, sổ mũi, đau họng mà không bị sốt, không bị đau người thì không sao, chỉ cần uống cảm xuyên hương và hấp quất với mật ong ngậm ho là được. Bạn đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng đến em bé nhé

Đang tải...

2. Vu Thanh Nga

Vu Thanh Nga Thành viên mới

Cam on me choe nhe, minh cung do lo roi, goi dien khap noi, tu van 1088, roi di vao vien de thu mau nua chu.Tai minh thay co nguoi mach neu bi nhiem virut thi phai sot, luc do luong bach cau , hong cau tang hay giam gi do.Thu mau xong bac si noi tat ca cua minh deu on dinh ko sao ca.

3. Cukhoai

Cukhoai Thành viên chính thức

Hôm qua mẹ cukhoai di siêu âm rồi, lần này ko nhịn được nữa nên hỏi giới tính rồi. Bác si siêu âm bảo con trai ma ko biết có đúng không
    Cả nhà mừng quá, nhất la ông bà nội và bố nó.
    Siêu âm 3 chiều mà thai 19 tuần ko biết có nhầm lẫn không các mẹ nhi

4. mebebach

mebebach Thành viên chính thức

Chúc mừng mẹ Cukhoai nhé =D> =D> , 19 tuần là nhìn rõ rồi còn gì nữa . Em cũng đang hồi hộp đây, đợi đến lúc bằng của chị những 7 tuần nữa cơ, lâu quá :wink:

5. janine

janine Thành viên rất tích cực

Chúc mừng cukhoai nhé, siêu âm 19 tuần là rất rõ rùi, mà siêu âm 3 chiều thì không sai được đâu.
    Khi nào mẹ Bách có kết quả siêu âm thì loa lên nhé. :lol:

6. MeChipNhi

MeChipNhi Thành viên chính thức

Mẹ Janine cứ loanh hoanh ở Topic này hoài! Làm mình vào theo vì tò mò: xem có phải Mẹ Janine đã "bấm máy, quay tiếp tập 2" không!? Hihi, Bống ơi, Mẹ con "thèm" ra mặt rồi kìa :lol: !

7. bopchipchip

bopchipchip Thành viên tập sự

Có thêm em đầu tháng 10 cũng sinh con gái đầu lòng đây. Em mang thai lần đầu nên có nhiều lo lắng lắm. Mong các chị có kinh nghiệm đi trước chỉ bảo giùm em với.

8. MeChipNhi

MeChipNhi Thành viên chính thức

Theo mình biết thì: siêu âm ra kết quả là "con Trai" thì ít khả năng nhầm lắm_ vì Bác sỹ nhìn thấy cái "rễ củ" của Bé rồi mới nói mà :wink: :lol: !

Chúc mừng Mẹ Cukhoai, thích nhé :D ! (Ủa, mà Cukhoai là con Gái há Mẹ :roll:. )

9. janine

janine Thành viên rất tích cực

Đang xạc pin, mẹ Chíp NHí ráng đợi nhé, khi nào đủ pin thì tớ bấm máy liền . Phải tính để ra một rễ cho bố cháu chứ a. :lol: :lol:

10. Mẹ Sao Khuê

Mẹ Sao Khuê Bắt đầu tích cực

He...he, năm nay mọi người sinh con trai nhiều nhỉ?? :p Tuần sau tớ đi siêu âm đây, không biết BS bên này có nói cho mình biết trai hay gái không???? :? :?

11. Vu Thanh Nga

Vu Thanh Nga Thành viên mới

Minh dua dau la con trai, nen dua nay hy vong la con gai, nhung ong xa minh cu bao: Muon me la hoa hau cua ca nha. Ong xa van thich them thang cu, truoc minh cung di xem boi noi vc minh ko co con gai, tuoi minh sinh con mot be.Cha biet co dung ko? :roll:

12. Cukhoai

Cám ơn các mẹ nhé, vì nhà ông bà nội cukhoai độc đinh từ đời cụ nội nên khi sinh cukhoai đầu lòng mình cũng lo lắm, không biết sinh lần 2 có được thằng cu không.
    Đi siêu âm lần trước mình còn bảo bác sĩ không nói giới tính vì chưa đủ bình tĩnh để nghe kết quả, nhưng lần này thì bác sĩ siêu âm tự nói ra.
    Các mẹ ơi, khỏi phải nói là mình vui mừng đến thế nào nhé. Thực ra với chị em phụ nữ chúng mình thì con nào cũng được nhưng có cả trai cả gái thì cả nhà cùng vui hơn.
    Mà các mẹ ơi, mình vui quá nên bị mất ngủ mất 2 đêm đấy.

13. bopchipchip

bopchipchip Thành viên tập sự

Mẹ chó con à, chuột rút là do bị thiếu canxi, bạn nên đi khám bác sĩ để bác sĩ cho thuốc bổ sung canxi ngay. Còn cách chữa tức thời khi bị chuột rút là bạn duỗi thẳng chân ra nhưng nhớ là phần bàn chân tính từ mắt cá ý thì bạn phải bẻ cong lên phía trên. Nếu bạn đau quá không tự làm được thì nhờ AX làm cho. Chúc khỏe.

14. Mẹ Trọng

Mẹ Trọng Bắt đầu tích cực

Em cũng sắp đến ngày đi khám rồi đấy ạ. Chắc là em bị thiếu canxi thạt vì em không uống được sữa bà bầu. Mẹ hèn quá nên khổ thân con thế đấy các bác ạ. Nhưng em nghe nói trong nước cam tươi có rất nhiều canxi mà ngày nào e cũng uống nước cam tươi thế mà vẫn thiếu các mẹ nhỉ...

15. Cukhoai

Mẹ chó con ơi, không nhất thiết phải uống được sữa mới có đủ canxi đâu. Mình cũng không uống được sữa bà bầu, mua thử 1 hộp về phải bỏ đi đấy. Mẹ chó con chịu khó nấu canh cua đồng hay kho tôm ăn cả vỏ cũng rất nhiều canxi.
    A, mẹ thinh ơi, sao im lặng lâu thế. Mỗi đồng hương HP mà chẳng thấy đâu cả. Dạo này mẹ thinh có khoẻ không, em bé được bao nhiêu tuần rôi?

16. Mẹ Trọng

Mẹ Trọng Bắt đầu tích cực

Đúng rồi về nhà phải ăn nhiều canh cua mới được, mà tôm em cũng thích ăn lắm. Nhà em mới được 5 tháng mà nó ngọ nguậy kinh quá, em thấy cuộn hết cả bụng. Hôm CN em đi siêu âm 4chiều vừa mới siêu âm được một tí mà Bsĩ phải kêu là thằng này cử động tốt quá nhỉ, sau này chắc ngịch lắm đấy. Mới bé tẹo mà đã đạp nhiều thế này vài tháng nữa nó to chắc là đạp đau lắm. Mà nếu thế không biết sau này ra nó co ngịch thật không các mẹ nhỉ? Bsĩ nói thế em mừng vi con khoẻ mạnh nhưng cũng hơi .... lo lo các chị ạ

17. thinh

thinh Thành viên sắp chính thức

Mấy hôm máy hỏng không online thấy các mẹ đông vui quá.Chúc mừng Mẹ Cukhoai có bé trai nhé!. Nhưng mà ghét các mẹ nhà ta nhé, trọng nam khinh nữ quá đi mất thôi. Mẹ Cukhoai có bé trai thì chúc mừng rôm rả còn em có bé gái thì chảng thấy mẹ nào hỏi han gì cả, híc híc... tủi thân quá!.Không biết các mẹ tăng cân như thế nào chứ em thì phỏng phao nhanh qua đi mất, mới có 19 tuần mà nặng nề như người sắp đẻ vậy không biết đến lúc đẻ thì thế nào nữa, không khéo bồi dưỡng bao nhiêu lại vào mẹ hết.

18. Me Bong Be

Me Bong Be Thành viên tập sự

Mình cũng sinh năm một đây, cai sữa dễ quá cơ vì mình cho trẻ con ngủ riêng từ khi mới đẻ (bé thì nằm cũi cạnh mẹ, 2 tháng cho ngủ riêng phòng với oshin, đêm dậy cho bú 1 lần nên 7 tháng vỡ kế hoạch nhưng cai sữa dễ lắm.
    Bây giờ 2 đứa ngủ với hai oshin ở 2 phòng riêng, đêm ngủ ngon quá. hi hi...
    Thuý An Baby Shop 199 Trần Đăng Ninh

19. Me Bong Be

Me Bong Be Thành viên tập sự

Mình cũng sinh năm một đây, cai sữa dễ quá cơ vì mình cho trẻ con ngủ riêng từ khi mới đẻ (bé thì nằm cũi cạnh mẹ, 2 tháng cho ngủ riêng phòng với oshin, đêm dậy cho bú 1 lần nên 7 tháng vỡ kế hoạch nhưng cai sữa dễ lắm.
    Bây giờ 2 đứa ngủ với hai oshin ở 2 phòng riêng, đêm ngủ ngon quá. hi hi...
    Thuý An Baby Shop 199 Trần Đăng Ninh

20. Cukhoai

MẸ thinh ơi, tự nhiên lại nói ra là siêu âm con trai nên trách nhiệm nặng nề quá. Mà chẳng biết có phải là con trai thật không chứ mình vẫn hồi hộp lắm. Ma đứa lớn của mẹ thinh được mấy tuổi rồi?

Cukhoai nhà mình năm nay vào lớp 1 nên mình phải kèm nó học suốt, chẳng có thời gian nghỉ ngơi nữa, nó lại khó ăn kinh khủng nên chỉ có mình mới ép được nó thôi. Mệt quá đi mất.

Mà mẹ thinh siêu âm con gái rồi cũng đừng buồn nhé. vài năm nữa thích lai sinh thằng cu nữa lo gì :lol: :lol:

Mình tuyên bố với AX nhà mình rồi đấy, năm 2010 lại sinh thêm 1 đứa con gái nữa, mình vẫn thích có 2 đứa con gái. Nói thật đấy! máu chưa?????