Kinh nghiệm: có cách nào để béo lên thật nhanh ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mẹ bé cua, 22/4/2009.

1. mẹ bé cua

mẹ bé cua Thành viên chính thức

Các bố mẹ nhiều kinh nghiệm ơi có ai có kinh nghiệm thế nào để được béolen thật nhanh không. Trước kia khi còn là con gái em 48kg vậy mà giờ đây sinhchaus được 3 năm đến nơi rồi mà người còn có 40kg thôi. Thực tế là trọng lượn này em mang theo mình 2 năm nay rồi chán quá. Có ai có cách nào mách cho em với.:?:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ bé cua
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

vibeyeungant8385 thích.
  2. me be Tiep

me be Tiep Thành viên tích cực

Úi vậy thì gầy quá rồi mẹ nó ah. Mình trc đây hồi con gái 52kg. Lấy chồng đẻ con xong là 58kg. Sau đó nghỉ ở nhà 1 năm đi làm thì cứ thế gầy đi và còn có đợt xuống 46kg( ko phải do cv vất vả đâu). 1 phần time đó gd có nhìu biến cố và chưa quen môi trường làm việc cộng với ăn uống kém. Nhưng sau đó khoảng 1 năm mình tăng lên 5kg và bây h đc 51 kg rùi đó. Thực ra mình muốn nói với bạn 1 điều là muốn béo điều quan trọng nhất là tư tưởng phải thật thỏa mái, vô tư...và điều tất yếu là ăn ngon ngũ kĩ rồi. Mình chỉ biét khuyên bạn thế thôi. Mình rút kinh nghiệm từ bản thân ra đó.

bibatevibeyeu thích.
  3. mẹ bé cua

mẹ nó ơi tất cả những điều mà mẹ nó nói em đều có cả. Ăn thì ko phải là khoẻ nhbhưng cũng liệt vào bình thường ( mỗi bữa hai bát ) ngủ thì ngày 9 tiếng

4. mẹ bé cua

mà tư tưởng nhà em là cực lỳ thoải mái vô tư đấy

5. bibo2008

bibo2008 Thành viên tích cực

Chị có ăn đc váng sữa ko thì thử xem.Em ăn váng sữa từ nhỏ bây giờ mới sinh xong lại trở thành mập ú mới chết chứ:p.Giá như e chuyển cho chị đc 10kg thì 2 chị e mình lại xinh đẹp rùi

6. haiphongbuon62

haiphongbuon62 Thành viên tập sự

Bạn dùng cao chiết xuất từ sừng hươu nhé, dùng vài lạng là tăng cân lên đáng kể. Nhưng giờ nó hơi đắt đấy.

7. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Trùi ui, đề tài mà mình cũng rất quan tâm đây! Mình cũng như mẹ bé cua, tư tưởng rất thoải mái, ngủ vẫn đủ, ăn uống cũng bình thường. Dạo trước uống ngày/1l sữa tươi bổ sung, thỉnh thoảng thêm cốc ensure, vậy mà gầy vẫn hoàn gầy. Trông như là vất vả, đói ăn lắm ý. Chán cực kỳ! Bây giờ có bài nào ăn mà béo nhanh thì tuyệt quá!

8. ban lanuong

ban lanuong Thành viên tích cực

Em cũng gầy lắm, là con gái chứa có gia đình mà gầy không nhìn được. em muốn béo để lấy chồng thế mà ko có cách nào cả. Có ai biết chỉ dùm em với.

9. star2009

star2009 Thành viên chính thức

mình cũng quan tâm đến vấn đề này, mà chưa biết làm thế nào để béo lên

10. Nhabibo

Nhabibo Thành viên kỳ cựu

Đúng vấn đề mình đang quan tâm và muốn chia sẻ. Hôm trước tớ search được trên này KN là ăn cháo gạo nếp với đường buổi tối trước khi đi ngủ khoảng 1 tháng sẽ tăng cân. Nhưng tớ ăn được nửa tháng chả thấy béo được tí nào (có lẽ vì ăn sát giờ đi ngủ quá nên tớ hay phải dậy buổi đêm để giải quyết nên tớ từ bỏ cách này). Giờ tớ chuyển qua uống Ensure dạng nước . Vì mẹ tớ uống được 1 đợt 1 tháng cũng thấy béo lên hơn 1kg nên mẹ tớ cũng bảo tớ uống. Tớ uống được 1 tuần rồi đấy. Mà chưa biết có tăng được cân nào ko đây. Nhưng sữa cho con rồi sữa cho mẹ cũng tốn kém quá cơ :(.
    Các mẹ khác có kinh no gì vào truyền đạt nhé.

11. Mecuheocoi

Mecuheocoi Bắt đầu tích cực

mình đang uống nutriburs các mẹ ạ...không biết có cải thiện gì không.nào hết hộp đó có gì mới mình sẽ up lên đây cho các mẹ...mình cũng có 42 kg thui..buồn lắm..cắn răng mua hộp đó uống k biết có ăn thua không nữa...

12. 3d_shop

3d_shop Thành viên mới

Mình đã từng tăng khoảng 8kg trong vòng 6 tháng, và bí quyết chỉ đơn giản như sau:
    - Mình không đặt mục tiêu 1 bữa 2 hay 3 chén cụ thể, cũng không quan trọng là ăn cơm với chất gì chất gì, mà ăn càng nhiều càng tốt, càng no căng càng tốt, lúc nào mà nghĩ rằng còn ăn dc nữa thì cố gắng ăn. Lúc đầu chưa quen nên ăn chút xíu là no rồi, nhưng càng về sau level càng cao :)
    - Ăn nhiều bữa, những bữa cơ bản của mình như sau: ăn sáng (đôi khi chỉ là 1 cốc sữa,1 lát bánh mì, nhưng tuyệt đối không bỏ bữa sáng), ăn trưa, ăn xế (mình đi làm công sở nên mang theo bánh ngọt thui ạ), chiều làm về thì ăn tối thường mình đi học nên ăn ở ngoài, tối về nhà khoảng 10-11g ăn khuya và uống sữa tươi, mình thấy mình thức rất khuya có hôm đến 2g nhưng vẫn không ảnh hưởng đến cân nặng vì đã ăn khuya.
    Chúc các mẹ mau mập ra :)

13. Nguyen_ha

Nguyen_ha Thành viên chính thức

Em cũng rất gầy, cũng muốn béo lên lắm mà không biết làm cách nào. Cho em xin một chỗ ngồi hóng.

14. focus

focus Thành viên mới

Chị ơi

Theo bạn bè em đang dùng tăng kg sản phẩm sữa của Mỹ đã được rất nhiêu dùng vì nó có tới 20 các loại vitamin mà sản phẩm còn rất tốt cho mẹ nào đang mang bầu nữa vì nó cung cấp đủ các vitamin và khaóng chất cần thiết cho cơ thể không những thế sản phẩm đang được bán chạy 73 quốc gia
    nếu mẹ quan tâm: Tel cho em :0979931686

15. Mẹ yêu Bông

Mẹ yêu Bông Bắt đầu tích cực

Mình sinh xong cũng còn có 48kg, cao 1,60m. Hơi gầy. Mình đặt mục tiêu lên 52kg và sau 3 tháng là hoàn thành.
    Chả có bí quyết gì đâu, mình quyết tâm một chút, mỗi bữa cố gắng ăn thêm một bát cơm, thêm thịt, thêm hoa quả...hết khả năng có thể. Ngoài ra mình còn chắt nước cơm và uống trong vòng 1 tháng, mỗi ngày 1 bát. Sau 3 tháng cân nặng đạt chỉ tiêu, chỉ có điều vòng 2 vượt quá chỉ tiêu rồi. Giờ lại fải tập aerobic cho người săn lại, bụng bé đi nhưng cân nặng vẫn phải giữ nguyên.
    Vài kinh nghiệm bản thân chia sẻ với các mẹ cần tăng cân. Chúc các mẹ chóng lên cân nhé.

vibeyeu thích bài này.
  16. Nhabibo

Nhabibo Thành viên kỳ cựu

Oh, sao mẹ nó giỏi thế nhỉ. E cao 1m63 mà nặng có 44kg thui. Đặt mục tiêu được hơn 2 tháng nay rùi mà vẫn chưa lên được kí lô nào cả. Nhưng e nghĩ béo lên được hay ko còn do tạng người nữa. Vì từ khi sinh e bé được khoảng 3-4 tháng đến nay form e vẫn chuẩn như thế, ko tăng ko giảm gì. Với kiểu người khó béo như e chắc phải cần 1 lực bẩy mà theo như mọi người có thể là từ sữa hoặc thực phẩm chức năng. Hết đợt sữa này mà e vẫn ko béo lên chắc lại chuyển qua thực phẩm chức năng xem sao :(. Tốn xiền quá!

17. bonghongxanh2010

bonghongxanh2010 Thành viên tập sự

mua thuốc đi bạn,mình cũng gầy như moị người sau đó qua 1 người bạn mình biết địa chỉ và đến mua thuốc,thuốc này các bạn an tâm vì toàn vitamin,thuốc kích thích cho mình ăn khỏe hơn thôi,mình tăng được 3 cân sau 1tháng uống thuốc đó,giờ ai cũng kêu xinh hì hì,mình cho các bạn địa chỉ nhé,:ngõ 290 lạc long quân (gần chợ bửoi) các bạn vào ngõ hỏi nhà bác sĩ duyên ai cũng biết,bác sĩ này nổi tiếng hé hé,thuốc tây nhé,vào đó bác sĩ bắt mạch rồi bán thuốc cho bạn,mình lần đó đi mua thang thuốc 3 tháng hết 350k thì phải,thế nhé chúc mọi người sớm lên cân

18. La_nguyen_bach_linh

La_nguyen_bach_linh Bông " đẹp zai "

Các bác thì đang tìm cách tăng cân, còn em thì giảm cân đến mấy lần rồi ko thành, hix ăn ít thì đói mà ăn nhiều thì cân tăng vùn vụt. Hết thuốc giảm cân này đến sữa giảm cân kia mà ko có ích gì.
    Thật là nan giải.

19. Uniform Shop

Uniform Shop Thịt bò khô nhà tự làm

Hichic, e cũng có tình trạng giống các mẹ, thấy mọi người bảo ăn cao trăn sẽ béo, ko bít có thật ko

20. ChuaLamMe86

ChuaLamMe86 Thành viên tích cực

Ngày trước em cao 1m62, nặng 45 kg, ai cũng bảo gày (riêng em thấy thế là bình thường). Rồi tự nhiên em tăng cân vùn vụt, mỗi tháng tăng hơn 2kg, sau 4 tháng thì em thành 54kg, choáng quá, em sợ, phải kìm hãm lại nên giờ may là còn có 51, 52 kg thôi. Ngẫm lại thấy hồi mình tăng cân là do tư tưởng thoải mái, ăn uống thả phanh, thích gì ăn nấy, ngủ ngon. Còn muốn giảm cân thì chỉ cần ăn ít đi 1 tý thôi. Tướng em ngày trước ăn thế nào cũng không béo nổi, vậy mà giờ thì...có lẽ do từng thời kỳ cơ thể nữa các mẹ à. Cứ khoẻ mạnh là tốt rồi, đừng quá áp lực vì cân nặng.