Khác: Có cần thiết phải uống sữa bà bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi con_ngoan, 25/6/2012.

Tags:
  1. smilewind

smilewind Thành viên rất tích cực

Ðề: Có cần thiết phải uống sữa bà bầu

nhưng mọi người uống mà mình ko uống lại sợ ko đủ chất cho con. hiii. thế nên lại uống mặc dù nhìn đã sợ,

Đang tải...

2. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Em thì không đi theo làn đường này. Từ hồi có em bé đến giờ là 7 tháng mà chưa có giọt sữa bà bầu nào. Các viên sắt, canxi cũng không uống luôn. Em bổ sung bằng 1 loại khác, đầy đủ các chất mà khả năng hấp thụ lại cao nữa. Đi siêu âm bác sĩ còn bảo ăn ít thôi, không con to quá

3. Mẹ Bé Gia Linh

Mẹ Bé Gia Linh Thành viên tích cực

Mình 3 tháng đầu bầu bì thì thăm khám ở bệnh viện Cheil bên Hàn, thì bác sĩ bảo ăn uống bình thường thôi, thích gì ăn nấy, miễn là đủ chất, k cần uống sữa bầu. Từ hồi về VN mình cũng k uống sữa bầu gì cả, thấy nhiều mẹ chăm chỉ uống sữa bầu mình cũng có lúc băn khoăn sợ bé con còi lắm. Nhưng mình quyết định k uống, mà chỉ tập trung chăm chỉ ăn các món bổ dưỡng cho đủ chất thôi. Thuốc thì mình chăm chỉ uống lắm, hồi 3 tháng đầu mình uống viên vitamin tổng hợp có axit folic (nhãn Mommy gì đó của Hàn), từ tuần 16 uống viên sắt, và từ tuần 20 thì uống thêm viên Canxi .

4. pig_pig

pig_pig Thành viên nổi tiếng

Tớ cũng chả uống tí sữa bầu nào, toàn xơi sữa tươi. Hồi chửa đứa đầu thì uống sữa bầu liên tục, 1 , tuần hết 1 hộp 900gr cơ, thế mà con bé tẹo, mẹ thì to đùng, mẹ lên 20kg mà đẻ con có 2,9kg.

5. hoapham.dfse

hoapham.dfse Bắt đầu nổi tiếng

Có thể là cơ địa mỗi người mỗi khác. 3 tháng đầu thì nghén chả uống được bắt đầu từ tháng thứ 4 tớ mới uống sữa bầu. từ tháng thứ 6 là cũng tuần 1 hộp 900gr. Mẹ tăng được 10kg con vừa rồi đi khám 32 tuần được 2,2kg. Bình thường tớ chả ăn vặt sáng ăn tí cháo, trưa ăn bún, tối có một bát cơm. Thuốc bổ thì mua có mỗi hộp canxi mà đang vứt lay lắt cứ nhớ ra thì mới uống. Không ăn được nên tớ uống sữa bầu là chính thôi đi khám thấy con khỏe cũng mừng.

6. emerald761104

emerald761104 Banned theo yêu cầu chủ nick

Em bầu bé nhà em cũng không uống sữa bầu, chỉ nước lọc, nước cam và thi thoảng sữa tươi thôi mà con em vẫn 3,8kg đấy. Các mẹ nếu uống được thì uống, không được cũng đừng cố, mình có thể bổ sung qua đường khác mà:D

7. mekhoaibop

mekhoaibop Thành viên tích cực

Mẹ nào không ăn được thì uống sữa bầu cho đủ chất, còn nếu các mẹ ăn uống đủ chất rùi thì không nhất thiết phải uống sữa bầu. Mình 3 tháng đầu chả uống được cốc nào, từ tuần 14 hết nghén thì cũng tắc bụp lúc nào nhớ thì uống nhưng trộm vía con vẫn đủ chuẩn.

8. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

uống sữa bà bầu giúp con to, cứng cáp hơn, sữa bà bầu dùng để bổ sung dưỡng chất. Đối với mẹ nào ăn uống đầy đủ chất rùi thì không cần uống sữa cũng được

9. meodiudang

meodiudang Mẹ Kenz- 0934.848.168

Mình cũng cố lắm mới uống hết 1 hộp Enfa mama, giờ xã rinh thêm 1 hộp nữa về bỏ không...xã mắng thế nào cũng ko thể nạp thêm nữa dù ko nghén! Sau này con qua 6 tháng tuổi sẽ đầu tư cho con uống để bổ sung DHA.
    Mình hay uống sữa tươi!

10. Fecafovit

Fecafovit Thành viên đạt chuẩn

Sao có một số mẹ cứ có quan điểm, có bầu là nhất thiết phải dùng sữa bầu thế nhỉ. Đồng ý với tâm lý muốn con khỏe mạnh, thông minh nhưng không phải cứ uống sữa bầu là con khỏe mạnh thông minh đâu các mẹ ạ.
    Hơn nữa sữa bầu không phải là dễ uống đâu nhé, mùi vị cứ thế nào ý. Lại còn ko hợp sẽ bị đi ngoài nữa chứ. Có đồng nghiệp của em cứ bảo thủ phải uống sữa bầu, bị đi ngoài, đổi tới 3 lần sữa mới ổn. Người ốm nghén còn bị ốm hơn vì sữa bầu. Đó là chưa kể các mẹ đậm người sẽ tăng cân vù vù khi uống sữa bầu ý.
    Theo em, mẹ cứ ăn đủ uống thuốc bổ để bổ sung các chất thường thiếu hụt, ko thể bổ sung qua đường ăn uống. Tinh thần thoải mái, thường xuyên vận động nhẹ nhàng, thế là sẽ khỏe cho cả mẹ và con.

11. SMONSHOP

SMONSHOP Thành viên chính thức

Em nghĩ cũng không nhất thiết phải uống sữa bầu đâu ạ, mình chỉ cần uống sữa tươi, ăn đầy đủ dưỡng chất là được, ngoài ra bổ sung thêm sắt, canxi, DHA bẳng uống thuốc, ăn sữa chua, hoa quả, phomai nữa, vì thực ra trong thành phần thuốc vẫn chưa đủ lượng sắt và canxi hàng ngày mà bà bầu cần.
    Không cần ăn nhiều mà đa dạng và đủ chất là được he he

12. gao_tam_hai_hau

gao_tam_hai_hau Thành viên chính thức

Em đang bầu 6 tuần các mẹ ạ, e m sợ uống sữa lắm. Nhưng mọi người khuyên là phải cố uống, em ko biết nên uống sữa gì cho rễ uống ạ

13. Mẹ đăng khoa

Mẹ đăng khoa Bắt đầu tích cực

Chào em, chị thấy có rất nhiều mẹ khi có bầu không uống được sữa bầu vì khi đó mùi vị mà các mẹ cảm nhận cũng thay đổi rất nhiều so với lúc chưa mang bầu. Nếu e khó uống sữa như vậy thì có thể chọn sữa bầu có mùi vị socola đừng uống vị vanillle sẽ khó uống.. Sữa bầu rất tốt cho con e ah nhưng không vì thế mà nhắm mắt để uống rồi lại nôn ra ( giống chị dâu mình.hi.hi) Em có thể uống sữa tươi của vinamilk ( ngày xưa chị đã uống thế vì c cũng sợ sữa bầu lắm) còn lại thì mình tẩm bổ các chất khác em ah... Chúc hai mẹ con mạnh khỏe nha(u)

14. Trau Vang 2009

Trau Vang 2009 Thành viên chính thức

chào mẹ nó, mình cũng có 1 nhóc rồi , ku nhà mình được 3 tuổi, ngày mình mang thai cũng không uống sữa bà bầu đâu chỉ uống sữa tươi thôi, mình cũng giống bạn sợ uống sữa bà bầu lắm, ngửi thấy mùi là sợ rồi, bạn chỉ cần ăn uống đủ chất ăn nhiều hải sản và uống sữa tươi, ăn hoa quả nhiều là được mẹ nó ah.

15. gao_tam_hai_hau

vậy ah chị. Em giờ cũng chỉ uống đc sữa tươi TH - True thôi chị ạ. Em cứ sợ ko uống sữa bột lại thiếu chất. hixhix. Em đang thèm na quá ạ, bà bầu ăn nhiêu na ko biết có làm sao ko?

16. thuydung138

thuydung138 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng lười uống sữa bầu lắm. Nhưng nếu uống được thì vẫn tốt hơn, vì trong sữa chứa nhiều dưỡng chất và các hàm lượng chất khoáng khác. Cố gắng ngày uống một cốc bạn ạ. Bây giờ cũng có nhiều loại sữa mùi vị cũng dễ uống hơn rùi!

17. gao_tam_hai_hau

Thế uống sữa gì cho tốt chị? ............................

18. mekhoaibop

mekhoaibop Thành viên tích cực

Ăn na rất tốt cho bà bầu mẹ nó ạ. Chỉ có nhãn là không nên ăn thôi

19. SOON

SOON Thành viên sắp chính thức

Gửi các bà mẹ...mình đã sinh một bé đầu và phải thừa nhận sự cần thiết của sữa bà bầu...Nếu không nghén, ăn uống tốt là điều kiện vô cùng tuyệt vời để có một thai nhi khỏe mạnh nhưng sữa bà bầu vẫn chứa những dưỡng chất mà thông qua chế độ ăn uống vẫn không đạt đến được...mình thấy mình uống sữa bầu đều đặn đến ngày sinh và cả khi vào phòng sinh BS vẫn tiếp sữa bầu cho mình uống lấy sức sinh...điều thuận lợi là mình uống được sữa..còn các mẹ khó uống sữa thì nên thử nhiều loại xem loại nào hợp với mình...theo kinh nghiệm mình thấy Dumex và Enfa Mama hương vani rất dễ uống...nhưng chắc ăn các mẹ phải xin mỗi loại một ít uống thử...Khi sinh em bé ra thóp em bé cứng và em bé tăng trưởng tốt..Trộm vía con bé đầu nhà mình ít đau ốm vặt, lanh lợi và tăng cân đặt chuẩn....Nếu có phải nhắm mắt uống thì khi đó nên nghĩ đến đứa con xinh xắn, thông minh và khỏe mạnh của mình thì tự khắc thấy sữa bầu thật dễ chịu..Chúc các mẹ khỏe nhé...

20. gao_tam_hai_hau

Vậy ah chị. Hôm qua em tìm bác google cũng bảo na lành nên chén lúc 5 quả liền, rùi nghĩ sợ sợ thế nào lại thui. Sáng nay em cũng thèm ko chịu đc chén tiếp 3 quả nữa rùi ạ. Em thèm cả mực khô nữa các chị ạ. Nhưngh mực có thủy ngân đúng ko ạ? nên em ko dám ăn