Khác: có chuyện nghén hộ ko???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mina_xinhxinh, 10/4/2010.

1. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

E cũng chẳng hiểu chuyện này có phải mẹo gì hay ko nữa.Chả là con bé nhà em dạo này ăn rất hay ọe và biếng ăn và gầy hẳn đi.em thì ko để í nên cứ nghĩ con mải chơi nên lười ăn thế,chỉ giỏi ăn bim bim,bánh kẹo thôi.hôm rồi nghe chị ở chỗ làm mới có bầu kể bà chị í bảo phụ nữ vừa chửa muốn ko bị nghén thì nhân lúc chồng đang ngủ bước qua ng chồng là chồng nghén thay mình luôn,em nghe xong cười bảo làm gì có chuyện í,và ko tin vì em chưa nghe cái mẹo này bjo.Nhưng sau hôm đấy em đến lớp đón con bé nhà em thì bà trông trẻ bảo:hình như con này nó nghén thay mẹ thì phải,từ hồi mày chửa bà thấy nó cứ ậm ọe nôn mãi,bắt đầu ăn cái gì là nó lại ọe 1 cái(ọe khan ạ chứ ko nôn trớ ra cái gì).làm em về cũng suy nghĩ mãi,mà công nhận đúng thật con bé nhà em dạo này hay ọe lắm,em bầu lần này lại chả bị nghén,chỉ sợ mỗi sữa bầu thôi,con nhà em trôm vía rất thích uống sữa thì bjo cứ mỗi lần pha lại bảo:mẹ pha ít thôi,uống thì ko bú liền 1 hơi,cứ mút 1 cái là dừng lại xong rùng mình,mãi mới hết đc bình sữa.Nếu đúng thật là có chuyện đó thì buồn quá vì từ ngày bị thế này con gầy đi hẳn.nửa tháng rồi lại ốm 2 lần nữa nên càng gầy.Thương con quá!
    Đã ai gặp hay nghe thấy trường hợp "nghén hộ"này chưa ạ.có cách nào chữa ko nhỉ???giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mina_xinhxinh
    Đang tải...

2. Meo_mup

Meo_mup Thành viên rất tích cực

chuyện bước qua người chồng thì mình thấy là có thật, n hưng con nghén thay mẹ thì...chưa thấy bao h

3. Be Meo

Be Meo Nghiện Shopping

Hay là một biểu hiện khác của "tâm lý có em bé" . Dù thế nào cũng xót ruột quá. Trông Mina xinh thế kia mà biếng ăn thì chán nhỉ. Mới có 2 tuổi mà có em thì cũng tội thật. Chắc từ hồi chửa mẹ ít bế Mina hơn nên Mina tị với em bé. Bạn cứ dỗ dành và nói chuyện xem sao. Trẻ con nó tinh ý lắm.

4. mylove8086

mylove8086 Thành viên tích cực

Đợt mình có bầu cũng nghén nhiều lắm.Nên lúc chồng ngr cũng bước qua người chồng kể ra cũng đỡ nghém hơn.Còn chuyện con nghén thay mẹ thì mình chưa nghe nói bao giờ như mẹ BE MEo nói có thể đó làm tâm lý chưa quen của bé.bạn thử nói chuyện với bé xem

5. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

chị thử cho bé đi khám xem sao,thường thì chỉ có chồng nghén thay vợ thôi chứ chưa có trường hợp người khác nghén thay,nhất là con nghén thay mẹ càng chưa thấy.hihi

6. Tỷ Tỷ Muội Muội

Tỷ Tỷ Muội Muội Thành viên đạt chuẩn

bé nhả bạn mấy tuổi mà trộm vía nói yêu thế.

7. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

cám ơn các mẹ nhiều.
    Tại em thấy bảo chồng ngủ bc qua ng chồng thì chồng nghén thay nên em ko hiểu Na nhà em ngủ em có trót dại vô tình bc qua ng con ko nữa.hic.Từ hồi em bầu em chỉ hay cáu vặt mỗi khi con nhõng nhẽo quá thôi chứ em cũng thương con sợ con tủi thân nên vẫn hay bế bồng ôm ấp con lắm.đc cái Mina cũng thik em bé nên suốt ngày sờ bụng,hôn lên bụng mẹ rồi nói"chị yêu em Tom".khổ cái chả chịu ăn nên chả bít làm thế nào nữa...đang nghiên cứu vụ thuốc biếng ăn Obankin cho con nhg thấy mọi ng bảo uống thì ăn đc mà ngừng thì lại về vị trí cũ nên e đang phân vân.......

8. me_ga

me_ga Banned

các mẹ ơi thế bứoc qua người chồng là chồng mình nghén hộ ah . hay phải làm mẹo như nào nữa hiihii . mình đang muốn chồng mình nghén hộ :D cho đỡ vất :D

9. mebong1211

mebong1211 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng chưa nghe thấy chuyện con nghén thay mẹ, nhưng chồng nghén thay vợ thì có đấy, cụ thể là chồng mình, mình cũng chẳng nhớ có bước qua người chồng ko nữa, nhưng chắc đêm dậy đi WC có khi ngái ngủ ko biết. Hồi mình bầu đứa đầu mình ko nghén tí nào nhưng chồng mình thì toàn ọe khan, có hôm đang ăn cơm cứ ngồi ọe, cơm thì ăn ít mà mọi khi ông ý xơi được khoản này, chỉ toàn ăn vặt ô mai với hoa quả thôi, mẹ mình mua mía cho mình ăn cho con cứng cáp thì ông ý làm 1 hơi hết cả túi, có hôm mình bắt được quả tang ngồi ăn bánh qui của vợ hihi thì bảo buồn mồm, rồi còn tự dưng thèm ăn trứng, lấy ra tự luộc đợt trước còn lâu mới làm, đến tháng thứ 6 hay thứ 7 gì đó ho mọc tóc thì mình chẳng ho cái nào còn ông ý tự dưng ho như cóc cụ, khoảng nửa tháng thì hết mà ko uống thuốc gì, mình ko hiểu thế có phải là ông ý nghén thay mình ko, mọi người thì bảo là đúng. Bé nhà bạn yêu thật, trông như bé con Hàn Quốc ý, bé nhà mình cũng suýt có e lúc chưa được 2 tuổi đấy, nhưng mình ko có can đảm đẻ, đang rình năm nay đây

Sửa lần cuối: 28/5/2010
    Ashokashop thích bài này.
  10. HuệAnh

HuệAnh Thành viên chính thức

e chẳng tin chuyện nghén hộ đâu, e bầu 2 đứa, ko nghén, mỗi xã nhà e là ốm vặt nhiều, ăn ít. Chồng e nhận là nghén hộ vợ, còn e chả tin, vì e bầu bí ăn uống đủ chất nên ko nghén, hoặc ko có máu nghén, còn chồng từ khi vợ bầu bí, bạn bè chè thuốc bia rượu nhiều nên sức yếu dễ bệnh.

Còn chuyện con nghén thay mẹ nghe kỳ quá, chị cho bé khám xem có tiêu hóa tốt ko, có đủ chất ko? hoặc là bé sang tuổi mới lười ăn sinh lý

Con đầu nhà e mẹ bầu cai sữa cũng lười ăn, nhưng e sinh bé thứ 2 xong lại ăn uống như thường.

Lúc bầu đứa thứ 2 e vẫn vô tư ngủ bước qua chồng với con.

11. huongmc83

huongmc83 Thành viên tập sự

nếu mà bước thì khi nào bước, sáng hay tối, lúc bầu mấy tháng, bước từ trái hay phải qua hả các mẹ?

12. hatay

hatay Thành viên đạt chuẩn

đúng là chuyện này đấy, hồi nghén, buổi tối ý mình âm thầm bước qua chồng thế là ox nghén luôn, toàn thích ăn sữa chua thôi đấy, đỡ mệt đi, hay thât đấy nhỉ!

13. cun_1072008

cun_1072008 Iu 3 bố con nhất trên đời

Tớ thì tin là có chuyện nghén thay đấy, nhưng chỉ thấy có chồng nghén thay vợ thôi. Tớ kể 2 ví dụ thật 100% nhá:
    1. Hối tớ bầu bí AX nhà tớ bị cúm ốm lệt bệt suốt gần 1 tháng, mà trước đó thì chưa bao giờ AX nhà tớ cúm quá 3 ngày, uống thuốc là khỏi ngay, thía mà đợt đó uống thuốc mãi ko khỏi, gần tháng trời mới ổn ổn.
    2. Chồng cô làm cùng cty tớ lúc cô ấy mang bầu đứa thứ 2, cô ấy thì ăn khỏe còn chồng thì hơn 1 tháng trời sợ ăn cơm nóng, ăn vào là buồn nôn, và đặc biệt thèm ăn "dái mít", nhà có cây mít ngày nào chú ấy cũng trèo lên tìm dái mít chấm muối ăn, thế mới hay chứ

14. zenluvbi

zenluvbi Thành viên tích cực

Thật hả các chị, em thấy mọi ng hay nói vậy. Nhưng chắc xác suất như thế nào thôi chứ k thì bố nào cũng nghén là phiền. Em k nghĩ bé con " nghén " đâu chị, mẹ có bầu đứa nữa thì mẹ mệt k chăm con được nhiều hơn thôi

15. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Các mẹ nói đúng, chỉ có chồng nghén thay vợ chứ k có chuyện con nghén thay mẹ đâu. Tốt hơn hết mẹ nó đưa con đến bác sĩ xem sao. Nhiều bé lười ăn là cũng ói suốt (có thể do đường ruột hoặc do bé cố tình).

16. me_ga

me_ga Banned

thế thì mình cũng phải bắt chiếc ban đêm cứ âm thầm bước qua ng` chồng cho ông y nghén cho biet hihi

17. me_binhminh

me_binhminh Thành viên sắp chính thức

Em là em k nghĩ là có chuyện chồng nghén thay vợ ạ. Trước kia nghe chuyện này cũng đã nhìu rùi, lúc mình bầu bí cũng đã thực hiện rùi nhưng 3 tháng đầu mang bầu ốm lên ốm xuống. Hic. Hay là tại mình k tin nên kết quả mẹo k hiệu nghiệm nhỉ? Chắc bít dân gian thế nào chứ, cái này mà mang hỏi bác sỹ thì E đảm bảo 100% bác sỹ nói sai.

18. HanhPhucBenCon

HanhPhucBenCon Bắt đầu nổi tiếng

Chuyện chồng nghén thay vợ là có đó :). Mình không nhớ có bước ngang người chồng không, nhưng bé đầu mình hầu như không nghén, chồng thì tối tối khoảng 6 giờ là ngủ gà ngủ gật :)....

Chuyện con nghén thay mẹ mình chưa nghe bao giờ. Nếu có thật, thì thương bé quá. Bạn nên đưa bé đi khám xem. Chứ đợi đến mẹ sinh thì tội cho bé lắm.

19. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

hihi.có ng tin,có ng ko nhỉ.Bé nhà mình hết bị oẹ từ khi mình bc sang 3 tháng cuối rồi.giờ trộm vía con lại trở lại bt.Thôi thì cứ coi như nghén hộ mẹ tí vậy.
    Chắc đó cũng chỉ là cái mẹo của các cụ ngày xưa thôi,mà đã là mẹo dân gian thì đó ai lý giải,phân tích đc nó chính xác hay ko.
    Mà ai mới bầu cứ bước thử qua ng ax xem có hiệu quả gì ko,ko đc thì thôi,đc thì cho "các lão" ý biết thế nào là khổ sở mang nặng đẻ đau.
    Mình là mình "ghét" ax mình lắm,chỉ ước sao cho ông ý chửa đẻ 1 lần cho biết thế nào là lễ độ.

20. bimtiteo

bimtiteo 0993319857

mình kể chuyện còn khó tin hơn mà thật 100%, anh con bác mình ấy nghén hộ vợ toàn ăn trứng gà nhá, hôm vợ đi đẻ, vợ nằm trong tỉnh bơ còn chồng ngồi ngoài đau vật vã, cả nhà tưởng đau ruột thừa đem đi khám, thấy chả sao, đên lúc ông ấy ngồi thở hì hục rặn lấy rặn để cả nhà phát hoảng tưởng phải đem đi cấp cứu, ai dè vợ đẻ xong ông ấy cũng hết đau lun, lại dười cười nói nói toe toét, lão ấy thế mà khéo, chăm con mát tay lắm, chả biết phải giái thích thế nào, kinh nghiệm bầu đứa sau bước qua cho OX biết mặt, lão ấy cứ làm như đẻ dễ lắm ấy, đang hối đẻ đứa nữa kìa ........